Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết
    Bạn có thích dùng mạch khác không hay chỉ dùng TL494, dùng SG3524 (5K 1 con thôi) có cả công tắc nguồn khóa điện nữa, mạch cũng đơn giản thôi mà, loại này nó hay dùng làm nguồn xung trong bộ lưu điện ấy. Còn có SG3525, SG3526 đủ các thể loại cả biến trở lẫn tay Hall.
    cam ơn bác e đang nghịch con 3524 , hậu quả ntn đêm nay sẽ báo cáo

Comment

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
      bác vẽ tay up lên hộ em với , em không nhớ rõ mạch đầu tiên của bác lắm ,
      là mạch này nè,

Click image for larger version

Name:	PWM-Circuit-Using-TL494.gif
Views:	2
Size:	86.5 KB
ID:	1371515

tay ga tác động khác nhau thế có thể do cấu tạo của 2 loại khác nhau đấy, của mình chỉ có 2 nam châm 2 đầu, của bạn có 1 dãy nam châm nhỉ,

Comment

Bạn có thích dùng mạch khác không hay chỉ dùng TL494, dùng SG3524 (5K 1 con thôi) có cả công tắc nguồn khóa điện nữa, mạch cũng đơn giản thôi mà, loại này nó hay dùng làm nguồn xung trong bộ lưu điện ấy. Còn có SG3525, SG3526 đủ các thể loại cả biến trở lẫn tay Hall.
        vâng bác cứ gửi cả cho em, em thấy mạch nào có thể làm đc thì em làm, thank bác nhiều nhiều mail của em vanngocvtc@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
          vâng bác cứ gửi cả cho em, em thấy mạch nào có thể làm đc thì em làm, thank bác nhiều nhiều mail của em vanngocvtc@gmail.com
          Địa chỉ mail của bạn có vấn đề, tôi gửi mấy lần rồi mà không được đâu.
          Hay là để tôi gửi cho sirius110rc rồi bạn qua đấy tham khảo nhé.
          Tôi gửi rồi đấy.
          Last edited by stonevina; 13-12-2012, 07:46.

Comment

Bạn xem lại trang 393 bài #3926 đã đăng rồi đấy.
            Tay Hall có ưu điểm hơn là ít bị mòn cơ học, chịu được môi trường nắng mưa tốt hơn, gọn và đẹp, tuy nhiên giá thành cao, khó thay thế và sửa chữa.
            cảm ơn bác stonevina nhiều nhé , chúc bác mạnh khỏe

Comment

Địa chỉ mail của bạn có vấn đề, tôi gửi mấy lần rồi mà không được đâu.
              Hay là để tôi gửi cho sirius110rc rồi bạn qua đấy tham khảo nhé.
              Tôi gửi rồi đấy.
              hic hic, em gõ nhầm, vanngoc79@gmail.com lần trước bác dã gửi cho em mấy bản dùng TL494 với Hall rồi mà, nhân tiện bác có mạch điều tốc cho moto không chổi than Brushless đơn giản nhất thì gửi cho em luôn, thank

Comment

• Từ Xe đạp thường thành xe đạp điện

Chủ đề này rất hay. Mong mọi người tiếp tục phát triển.

Comment

• Nguyên văn bởi trannhuxuan
                  cho minh hoi chut, cái mô tơ của bác phuongnh, minh cung moi mua 1 cái, minh thấy mô tơ có các dây ra nhu sau: 3 dây to và 5 dây nhỏ, cố vấn mình chút bạn ơi, minh lắp hoai mà ko chay
                  Bạn lắp như thế nào? Dây motor có giắc không, nếu có rồi thì chứ đấu vào giắc sang bo điều khiển, không nhầm được.
                  Nếu chưa có giắc thì đưa thợ làm cho.
                  Nếu bạn là dân điện tử thì tìm sơ đồ mà đấu.
                  Nguyên văn bởi daithanh6985
                  Bác nào đã làm hộp đựng acquy bằng ống nhựa PVC rồi có thể hướng dẫn em được kô ???
                  Làm hộp thì khó nhất là làm cái nắp. Bạn đo kích thước ắc quy rồi chọn ống. Làm một cái cốt bằng 2 mảnh gỗ to và một mảnh chèn vào giữa (để dễ tháo).
                  Đi găng tay, hơ ống trên bếp ga cho mềm rồi đưa cốt gỗ vào, để nguội rồitháo ra là xong.
                  Cứ đàng hoàng, ống không cứng nhanh đâu. Nếu chưa vừa ý thì hơ làm lại.
                  Không nên đóng mạnh khi ống nguội, sẽ vỡ ống.
                  Làm nắp thì khó hơn. Nếu kiếm được cái cút của cỡ ống đó thì quá tốt.
                  Cũng cắt lấy một vòng, hơ nóng rồi lồng vào cái hộp vừa làm xong, để nguội tháo ra rồi dán đáy, dùng dao gọt hay mài phần đáy thừa cho đẹp.
                  Last edited by THAOBST; 15-12-2012, 17:52.

Comment

• Bạn nên dùng ống to hơn vì cần lỏng để còn chỗ chứa nẹp thép, đầu bulong bên trong hộp chứ.
                    Vừa khít ắc quy thì làm sao lắp ốc được?

Comment

• Nguyên văn bởi daithanh6985
                      Cảm ơn bạn THAOBST mình đã thử rồi nhưng toàn bị đứt thôi vì nếu theo tính toán phải chọn ống pi 150 mới chuẩn nhưng trên thị trường chỉ có loại 140 và 160 thôi mà pi 140 thì C = 14X3,14 = 44 cm mà C của cái khúc gỗ = 47 cm cơ. Cứ cố cho nó dãn thêm tý thì bị đứt àh. Không biết nên làm thế nào. Đang tính cắt thẳng rồi hơ làm gấp khúc cho hở một đường thằng phía dưới không biết thế nào. Bác cho ý kiến nhé, mấy ngày nay làm hoài không được.
                      Thấy bạn nói dùng bình 7.5A không biết là loại gì. Mình dùng GLOBE 7.5A (W65,H93.5) mình dùng phi 140 làm khúc gỗ 76x140 đã là quá to so với bình (vì tìm mãi không có đại lý nào bán lẻ ống 125). Nhưng thực tế khi hơ nóng cho gỗ vào nó còn giãn thêm ra nữa nên to xác quá nên mình không dùng
                      Bạn cứ hơ dần và nong dần gỗ vào nhưng đừng để chỗ đã vào rồi nguội quá (cứ hơ nóng chỗ cần thiết rồi lại hơ nóng chỗ đã vào gỗ), dần dần cho khi xong thì thôi. Chẳng cần tách gỗ gì cả vẫn rút ra dễ dàng mà. Sau đó hơ tiếp hai cạnh một sát nhau rồi dùng hai tấm kính 5mm ép giữ cho phẳng. Nhưng làm kiểu gì thì góc của nó vẫn bị bo không sao vuông theo ý mình được nên cũng chán

Cái nắp mình làm như vầy

Bạn phải làm đầu khúc gỗ bo bo chút và không để PVC nguội thì không thể nào đứt được ống
                      Last edited by quangvinh06; 16-12-2012, 17:26.

Comment

• Bạn Quangvinh06 khéo tay quá. Theo mình hộp bạn làm như vậy là đẹp rồi.
                        Mình đã làm nhưng không dùng nên cho đi lâu rồi nên không nhớ kích thước.

Comment

• Ối Giời Ơi | Facebook
                          xe em đây , đã chạy thử , mới được 40km/h , thấp hơn dự kiến (50km/h) , vì bình xạc chưa đầy ,
                          mỗi tội là chạy không có mạch , mạch em làm toàn chết FET , em chạy bằng relay đóng ngắt , tạm thồi thế , chắc mai phải đặt chú Locto bộ mạch thôi

Comment

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
                            Ối Giời Ơi | Facebook
                            xe em đây , đã chạy thử , mới được 40km/h , thấp hơn dự kiến (50km/h) , vì bình xạc chưa đầy ,
                            mỗi tội là chạy không có mạch , mạch em làm toàn chết FET , em chạy bằng relay đóng ngắt , tạm thồi thế , chắc mai phải đặt chú Locto bộ mạch thôi
                            Bác làm tổng giám đốc à ). cho em xin cái chức bảo vệ nào

Comment

• Nguyên văn bởi hieu04 Xem bài viết

Bác làm tổng giám đốc à ). cho em xin cái chức bảo vệ nào
                              không thành vấn đề

Comment

• Hay quá thiết kế của bác tuyệt thật

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X