Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tương lai của nghề sửa laptop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tương lai của nghề sửa laptop

Chào mọi người
    Mình đang muốn học nghề sửa laptop nhưng thấy hiện nay đã có rất nhiều tiệm sửa chữa mọc lên khắp nơi, giờ học thì tối thiểu phải mất mấy năm lấy kinh nghiệm, liệu đến lúc đó mình mở tiệm sửa chữa còn dễ làm ăn không ? Mong bạn nào đi trước rồi có thể cho mình lời khuyên, cám ơn các bạn

Kinh nghiệm chung của vô vàn người thất bại, đúng với tuyệt đại đa số các ngành dịch vụ là : khi thấy thiên hạ đổ xô đi làm cái gì đó thì mình tránh ra đừng làm. Không chỉ sửa laptop, mà mở quán phở, tiệm mỳ, cò đất, buôn cổ chứng ... cứ thấy thiên hạ làm ăn có vẻ ngon mà mình xông vào đều húp cặn hết cả.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Chú thực sự iu nghề ấy thì hãy làm ạ. Còn ko thì đi làm thuê thôi...

Comment

khi bắt đầu một cái gì mà thiên hạ đã làm rất nhiều thì:
        1) phải thật sự giỏi, giỏi hơn phần lớn người trong thiên hạ đã làm đó. mà bạn là người mới bắt đầu đi học. trong khi vô vàn người đổ xô và thất bại thì nên xem lại
        2)đam mê với nó. ko biết đó là nghề gì. nhưng đam mê, bỏ công tìm hiểu thật sâu vào nó rất nhiều thì bù lại sẽ lấy được kinh nghiệm thôi và kiến thức. nhưng chỉ những người thực sự đam mê thì mới được. còn nữa vời. làm vì kinh tế hay sở thich tức thời thì rất nhanh bay màu.
        3) có tiền. có tiền để thuê người giỏi về làm cho mình. và từ người giỏi đó đào tạo ra người mới.

nghề sửa laptop, điện thoại thì còn rất hot. ít nhất là trên 5 năm nữa. nhưng bạn mới bắt đầu bằng con số không. để tích lũy kiến thức và kinh nhiệm thì khá khó khăn đấy

Comment

Nghề gì thì mình nghĩ cũng phải có cái tâm. Mình không vơ đũa hết nhưng trước mang lap đi sửa ông thợ hack cả facebook sợ thật :<

Comment

Trăm người bán, vạn kẻ mua. Giờ là thời của laptop, hơn nữa loại này rất dễ và mau hư. Chỉ cần yêu nghề, làm việc với cái tâm, làm giỏi, không gian xảo trá ma lanh, hư cục pin nói hư cpu để ăn tiền thì đứng giữa trăm người vẫn đi6ng khách và sống tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

Laolin Tìm hiểu thêm về Laolin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X