Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chế đèn led thấp sáng mùa thiếu điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào bác thetung. Em hiện ở Biên Hòa nên tìm mỏi mắt cũng không có led 1W bác àh (chán thế đấy) vả lại em dùng luôn bình của xe máy nên không biết khi mua đc led thì phải chế thế nào để dùng đc. Vào mạng kiếm mỏi mắt nhưng mỗi ng lại nói 1 cách nên đành ......bó tay. Hôm trước thằng em nó đưa cho cái đèn tup đũa dùng diện 12V (nó xin của mấy ông đi bán đĩa VCD đạo) nhưng mà em không biết nó bao nhiêu W nên câu từ 6g tối đên sáng mai thì không đề xe đc. Vẫn còn mùa mưa mà chỗ em bị cúp điện hoài ah (quá tải nên attomat của bình hạ thế tự nhảy) Em muồn hỏi các bác là ở biên hòa thì em có thể mua Led 1w ở đâu, cần thêm những phụ khiện gì để về có thể dùng bình xe máy thắp sáng được. Em cảm ơn nhiều

Comment

mình đang dùng con 10w rất sáng . Mua chợ trời 50k/1em , Nguồn mình dùng Biến áp -> Chỉnh lưu cầu -> Tụ lọc -> IC7812 . Mỗi tội Em này toả nhiệt cũng gớm
      Email :
      DĐ : 0966 6789 22

Comment

Nguyên văn bởi nhanongVN Xem bài viết
        Chào bác thetung. Em hiện ở Biên Hòa nên tìm mỏi mắt cũng không có led 1W bác àh (chán thế đấy) vả lại em dùng luôn bình của xe máy nên không biết khi mua đc led thì phải chế thế nào để dùng đc. Vào mạng kiếm mỏi mắt nhưng mỗi ng lại nói 1 cách nên đành ......bó tay. Hôm trước thằng em nó đưa cho cái đèn tup đũa dùng diện 12V (nó xin của mấy ông đi bán đĩa VCD đạo) nhưng mà em không biết nó bao nhiêu W nên câu từ 6g tối đên sáng mai thì không đề xe đc. Vẫn còn mùa mưa mà chỗ em bị cúp điện hoài ah (quá tải nên attomat của bình hạ thế tự nhảy) Em muồn hỏi các bác là ở biên hòa thì em có thể mua Led 1w ở đâu, cần thêm những phụ khiện gì để về có thể dùng bình xe máy thắp sáng được. Em cảm ơn nhiều
        Chào bạn , kể ra hoàn cảnh địa lí xa xôi cách trở nên cũng khó giải quyết...Vừa ngày hôm qua ra chợ Giời thì LED LUXEON 1W chỉ còn giá 5k/con..trước đây khi HN chưa có tôi phải mua ở SG đấy , mua ở Cty Vấn thiên....

Comment

Bạn dùng mạch nghịch lưu biến đổi 12vdc-220VDC dùng 2transistor, mạch này 20w đốt được 1 bóng chữ U khoảng 15 giờ nếu dùng AcQuy 12V/20A

Click image for larger version

Name:	DC-DC.jpg
Views:	1
Size:	51.7 KB
ID:	1386560
          LÊ THÀNH SANG

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongnh Tìm hiểu thêm về phuongnh

Bài viết mới nhất

Collapse