Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em sắp đặt hàng từ Digikey - bác nào thix gửi gắm gì không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em sắp đặt hàng từ Digikey - bác nào thix gửi gắm gì không?

Chào các bác,
    Tình hình là 1-2 tuần nữa em sẽ đặt một đợt hàng từ Digikey. Do chỉ mua một bộ kit & ít linh kiện nên nếu bác nào có nhu cầu đặt kèm thì báo cho em, đỡ phí tiền shipping & mở rộng cơ hội giao lưu giữa anh em làm điện tử.
    - Tiền shipping (cơ bản) em chịu.
    - Thuế các bác phải tính bởi em nhập hàng cho công ty, chuyển lại cho các bác sẽ không có hóa đơn đâu nhé.
    - Ưu tiên anh em ở HN (bởi đây là lần đầu em làm kiểu này nên cố gắng làm việc cho uy tín) - Các bác có thể gặp trực tiếp. Nếu các bác ở xa mà sẵn sàng đặt em không từ chối, chắc gửi chuyển phát nhanh thì tầm 10-20K VND là cùng.
    - Trong trường hợp các bác order nhiều mà tiền shipping tăng lên, các bác vui lòng share khoản tăng thêm đó (theo tỷ lệ giá trị đặt hàng của các bác)
    - Các bác đặt con gì, số lượng bao nhiêu xin vui lòng gửi cho em số lượng, PN cụ thể qua email.

Sau khi tổng hợp cụ thể em sẽ mail & post công khai lên đây. Các bác gửi tiền cho em trong vòng 2 ngày làm việc, xong em sẽ khóa sổ và order hàng. Trong trường hợp có dôi dư tiền (ví dụ có người bỏ order -> shipping giảm -> em cầm thừa tiền của các bác) tuy không nhiều nhưng em sẽ gửi trả lại (trong chuyển phát nhanh nếu các bác ở xa).

Trên đây là ý tưởng của em, mong rằng có thể giúp đỡ được anh em làm ĐT ít nhiều. Thông tin chi tiết em sẽ post sau, xin nghe các ý kiến phản hồi của các bác

Good luck!
    P/S: Quên mất, vui lòng mail em ở vutamhoan@gmail.com
    Some rights reserved!

Nguyên văn bởi vutamhoan Xem bài viết
    Chào các bác,
    Tình hình là 1-2 tuần nữa em sẽ đặt một đợt hàng từ Digikey. Do chỉ mua một bộ kit & ít linh kiện nên nếu bác nào có nhu cầu đặt kèm thì báo cho em, đỡ phí tiền shipping & mở rộng cơ hội giao lưu giữa anh em làm điện tử.
    - Tiền shipping (cơ bản) em chịu.
    - Thuế các bác phải tính bởi em nhập hàng cho công ty, chuyển lại cho các bác sẽ không có hóa đơn đâu nhé.
    - Ưu tiên anh em ở HN (bởi đây là lần đầu em làm kiểu này nên cố gắng làm việc cho uy tín) - Các bác có thể gặp trực tiếp. Nếu các bác ở xa mà sẵn sàng đặt em không từ chối, chắc gửi chuyển phát nhanh thì tầm 10-20K VND là cùng.
    - Trong trường hợp các bác order nhiều mà tiền shipping tăng lên, các bác vui lòng share khoản tăng thêm đó (theo tỷ lệ giá trị đặt hàng của các bác)
    - Các bác đặt con gì, số lượng bao nhiêu xin vui lòng gửi cho em số lượng, PN cụ thể qua email.

Sau khi tổng hợp cụ thể em sẽ mail & post công khai lên đây. Các bác gửi tiền cho em trong vòng 2 ngày làm việc, xong em sẽ khóa sổ và order hàng. Trong trường hợp có dôi dư tiền (ví dụ có người bỏ order -> shipping giảm -> em cầm thừa tiền của các bác) tuy không nhiều nhưng em sẽ gửi trả lại (trong chuyển phát nhanh nếu các bác ở xa).

Trên đây là ý tưởng của em, mong rằng có thể giúp đỡ được anh em làm ĐT ít nhiều. Thông tin chi tiết em sẽ post sau, xin nghe các ý kiến phản hồi của các bác

Good luck!
    P/S: Quên mất, vui lòng mail em ở vutamhoan@gmail.com
    Sao không để lại số đt chứ ai biết đường mà liên lạc nì

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Nguyên văn bởi quoc_thaibk Xem bài viết
      Sao không để lại số đt chứ ai biết đường mà liên lạc nì
      Bác ơi, có email rồi mừ vutamhoan@gmail.com
      Thời đại CNTT mừ bác, gmail của em lúc nào cũng on, email cty thì auto check 1lần/phút
      Các bác cứ email, giờ làm việc em không hồi âm trong vòng 5 phút thì gọi em cũng không nghe máy mừ (Trốn khách hàng )
      (Gọi điện thì căng thẳng và tốn kém nên em không thích & chỉ dùng khi cần thiết thôi ^^)
      Last edited by vutamhoan; 07-03-2008, 11:22.
      Some rights reserved!

Comment

Chào các bác, hiện đã có các bác sau tin tưởng gửi gắm:
        - Quang Nguyen <quang.dktd@gmail.com>: 03 em LTS6-NP (398-1000-ND) Giá trên Digikey là 20.20 * 3 = 60.60
        - Ngo Duy Dong <dongnd@pnlabvn.com>: 05 em AT49BV320D-70TU-ND Giá 2.97 * 5 = 14.85

Nếu các bác chỉ order nhỏ nhẹ thế này chắc tải được tầm 20 bác nữa
        Các bác thông cảm, có order mới em post lên đây nhé, chỉ khi có vấn đề mới reply trực tiếp cho các bác. No news is good new

4rum này chán quá, chỉ cho edit có 1 lần hay sao ấy nhỉ?

PS: Các bác chú ý là cần thêm 5% nhập khẩu (do có loại 0%, có loại 5, 10%, có loại là 15% nên bọn em thường thuyết phục HQ áp 5% do có vài chục mã hàng), sau đó là 10% VAT
        Last edited by vutamhoan; 08-03-2008, 09:47.
        Some rights reserved!

Comment

tớ là dongnd@pnlabvn.com , bài viết ở một số mục trong forum chỉ cho edit trong một thời gian nhất định thôi bác ạ

Em sẽ tìm thêm vài món nữa đặt cho nó bõ
          PNLab
          Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
          Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
          Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
          more...www.pnlabvn.com

Comment

Thêm nèo - Bác Nguyen Nam <namcpc@gmail.com> đặt 25 em M8156-ND
            Up lên đi các bác ơi, chả nhẽ các bác có nguồn cung khác thì báo em với
            Some rights reserved!

Comment

Dear các bác,
              Cảm ơn các bác đã tin tưởng đặt hàng, theo kế hoạch em sẽ đặt hàng chính thức vào thứ 7 tuần này (15/03). Muộn nhất 1 tuần sau sẽ có hàng giao cho các bác. Vậy mong các bác sớm quyết định đặt hàng & chuyển tiền cho em muộn nhất ngày thứ 6.
              - Tài khoản Vietcombank: 0011000525532 - Chủ tài khoản Vu Quang Hoa
              - Trực tiếp: Theo thông tin trong email em sẽ gửi các bác đặt hàng.
              (Em post thông tin tài khoản lên đây cho minh bạch, còn gặp trực tiếp thì quá ổn rồi phải không các bác )

Chú ý, tới thời điểm này các bác cứ việc cộng thêm 15% cho thuế NK và VAT là ra số tiền. Bác nào định hủy order vui lòng email em, thanks.
              Some rights reserved!

Comment

chuyển bao nhiêu hả bác?
                PNLab
                Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                more...www.pnlabvn.com

Comment

Mới email cho bác. Bác tính giúp em rồi em chuyển tiền. Cảm ơn bác nhìu ^^

Comment

Nguyên văn bởi lgtuan Xem bài viết
                    Mới email cho bác. Bác tính giúp em rồi em chuyển tiền. Cảm ơn bác nhìu ^^
                    Đã thêm order của bác vào đơn hàng.

@sphinx: Em gửi mail cho bác rùi
                    @all:
                    Các bác cứ tính như sau cho em (lấy tỷ giá là 16000):
                    Đơn giá * số lượng * tỷ giá VNĐ * 115% = Final value

P/S: Kính đề nghị các bác tích cực xài email - nó có tính auto & event. Hạn chế sử dụng đthoại cho các việc không khẩn cấp
                    Some rights reserved!

Comment

Mình chỉ góp ý chút, không địa chỉ không đt nhà, lỡ mà bác cao chạy xa bay thì ... làm sao mà lần ra bác. Nhìn cái nick bác thành viên mới, có 14 bài. Đọc diễn đàn khác thì có người bị lừa rồi. Đề nghị mod thông báo cho anh em cảnh giác chút.

Mình không nói suông nhé, tham khảo cái link mod cảnh báo sẽ biết.

http://clbmohinh.com/forum/

Comment

Nguyên văn bởi kekhongten Xem bài viết
                        Mình chỉ góp ý chút, không địa chỉ không đt nhà, lỡ mà bác cao chạy xa bay thì ... làm sao mà lần ra bác. Nhìn cái nick bác thành viên mới, có 14 bài. Đọc diễn đàn khác thì có người bị lừa rồi. Đề nghị mod thông báo cho anh em cảnh giác chút.

Mình không nói suông nhé, tham khảo cái link mod cảnh báo sẽ biết.

http://clbmohinh.com/forum/
                        Chào bác,
                        Bác nghi ngờ thế này em cũng chẳng dám trách bác.
                        Như các bài viết của em ở trước, em đã nói là ưu tiên anh em ở HN vì em lần đầu làm thế này, nên muốn uy tín - trong mail gửi cho các bác đặt hàng em cũng cho các bác ấy địa chỉ, sdt bác ạ (nhưng trong mail em lại không nghi số TK mà yêu cầu các bác ấy refer trên 4rum - thời đại @ có gì cứ paste cái TK của em lên google là thấy ngay có phải lừa đảo không mà
                        Tất nhiên là cũng không thể nào làm các bác tin tưởng được - em chỉ có chút lòng, còn lại phụ thuộc vào các bác thôi mừ
                        Còn tại sao em không public địa chỉ & sdt của em ở đây thì xin các bác miễn cho câu trả lời (nhưng nếu có câu trả lời thì chắc chắn là không phải do ý đồ xấu) ^^
                        Some rights reserved!

Comment

Báo cáo với các bác hạn cuối cùng là 2h chiều ngày mai 14/3 em sẽ khóa sổ do kế toán yêu cầu chuyển tiền bằng TT nên phải ra ngân hàng. Mọi lần em xài CC (không phải CC chùa nhá) nên order lúc nào cũng được

14h ngày 14/03 em sẽ khóa sổ để đặt hàng chính thức
                          Some rights reserved!

Comment

Tiền đã chuyển & hàng sắp được ship. Hi vọng bên em sẽ kịp nhận hàng thứ 6 tuần này.
                            Good luck
                            Some rights reserved!

Comment

chắc tuần sau em nhận được hàng bác nhỉ ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

vutamhoan Tìm hiểu thêm về vutamhoan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X