Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chứng chỉ cho kỹ sư Điều khiển tự động và tự động hóa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chứng chỉ cho kỹ sư Điều khiển tự động và tự động hóa

Chào mọi người, mình đang cần 1 số thông tin về các chứng chỉ cho kỹ sư Điều khiển tự động và tự động hóa nhưng thực sự là mình tra trên Google mà không có kết quả gì. Mình làm về C&I, có bạn nào biết về các loại chứng chỉ mà bên mình cần và làm thế nào để được cấp chứng chỉ đó thì mong bạn có thể giúp mình nắm được. Xin cám ơn

trước tiên bạn phải thi lấy chứng chỉ làm người trước đã

Comment

Nguyên văn bởi leo3886 Xem bài viết
      trước tiên bạn phải thi lấy chứng chỉ làm người trước đã
      ?????????????????? là sao nhỉ ?

Comment

C&I là làm về việc gì vậy bạn ? còn chứng chỉ tự động hóa là sao ? ra trung tâm học lập trình PLC thì nó cấp cho cái chứng chỉ àh?
        |

Comment

Cái quan trọng là làm dc cái gì. Chứ chứng chỉ mà không làm dc thì cũng vứt. Đến cái bằng nó còn ít ý nghĩa thì cái chứng chỉ khác gì tờ giấy lộn.
          Chỉ trừ đang đua chức, giữ ghế với nhau thì đúng là cần thật

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
            Cái quan trọng là làm dc cái gì. Chứ chứng chỉ mà không làm dc thì cũng vứt. Đến cái bằng nó còn ít ý nghĩa thì cái chứng chỉ khác gì tờ giấy lộn.
            Chỉ trừ đang đua chức, giữ ghế với nhau thì đúng là cần thật
            Có vẫn hơn không chứ. chưa tính đến việc đua chức hay tăng lương. nếu thằng bạn nó có mà mình không có thì mình rớt ngay từ vòng gửi xe thì lấy đâu cơ hội mà thể hiện tài năng. các bác cứ nói bằng cấp nó không quan trọng và chủ yếu là do năng lực của mỗi người, nhưng khổ lỗi không có bằng cấp hay chứng chỉ thì nó không nhận mình thử việc thì mãi mãi không có cơ hội thể hiện năng lực.
            Nhiều công ty nó chỉ tuyển mỗi nhân viện đã tốt nghiệp đại học, nhưng đầy thằng trung cấp nó giỏi hơn thằng đại học chục lần, thừa sức ngồi vào cái vị trí kỹ sư thiết kế. mà nó không nhận thằng trung cấp mà lại nhận thằng đại học.

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
              Có vẫn hơn không chứ. chưa tính đến việc đua chức hay tăng lương. nếu thằng bạn nó có mà mình không có thì mình rớt ngay từ vòng gửi xe thì lấy đâu cơ hội mà thể hiện tài năng. các bác cứ nói bằng cấp nó không quan trọng và chủ yếu là do năng lực của mỗi người, nhưng khổ lỗi không có bằng cấp hay chứng chỉ thì nó không nhận mình thử việc thì mãi mãi không có cơ hội thể hiện năng lực.
              Nhiều công ty nó chỉ tuyển mỗi nhân viện đã tốt nghiệp đại học, nhưng đầy thằng trung cấp nó giỏi hơn thằng đại học chục lần, thừa sức ngồi vào cái vị trí kỹ sư thiết kế. mà nó không nhận thằng trung cấp mà lại nhận thằng đại học.
              đúng là như anh này nói
              |

Comment

Nạn sính bằng cấp, chạy theo danh hão đã len lỏi tới tận diễn đàn dtvn rồi ư ?

Ở nhiều công ty bqv biết hoặc đã làm qua, thường bằng cao học lại là điểm trừ khi xét tuyển. Người tới ứng tuyển mà sắp sửa đi học cao học thì cầm chắc khả năng 99% bị loại. Ít nhất bqv cũng được nhìn thấy điều này ở những cty làm thật chứ chưa có cơ hội làm việc cho doanh nghiệp NN bao giờ.

Kinh tế càng khó khăn, người ta càng thấy rõ mức độ yếu kém của lực lượng lao động VN. Trước đây khi kinh tế nhất thời khởi sắc, người ta tạm chấp nhận hoặc đơn giản là bỏ qua. Nhưng càng ngày người chủ doanh nghiệp nói chung đều nhận ra rằng người làm việc ở ngoài thị trường thì đầy rẫy, nhưng người biết làm việc thì ít, người làm được việc rất ít, còn người thực tài hiếm như lá mùa thu. Chưa bao giờ câu nói của các cụ từ xưa "một nghề cho chín còn hơn chín nghề" lại đúng như hiện nay, dù có lúc thiên hạ tưởng đã quên lãng nó.

Người làm được nhiều việc nhưng chất lượng thấp còn chưa ăn ai, huống hồ người chỉ có nhiều bằng cấp.

Có nhiều bằng cấp, thử làm cho NN xem : có đủ $$$ chạy chọt không, có đủ khả năng nhịn nhục luồn cúi không, có chịu được mức lương bèo bọt không, có được ở vị trí ngon lành để tham nhũng / hạch sách / nhiều bổng lộc / nhàn nhã ... hay không ?
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                  Nạn sính bằng cấp, chạy theo danh hão đã len lỏi tới tận diễn đàn dtvn rồi ư ?

Ở nhiều công ty bqv biết hoặc đã làm qua, thường bằng cao học lại là điểm trừ khi xét tuyển. Người tới ứng tuyển mà sắp sửa đi học cao học thì cầm chắc khả năng 99% bị loại. Ít nhất bqv cũng được nhìn thấy điều này ở những cty làm thật chứ chưa có cơ hội làm việc cho doanh nghiệp NN bao giờ.

Kinh tế càng khó khăn, người ta càng thấy rõ mức độ yếu kém của lực lượng lao động VN. Trước đây khi kinh tế nhất thời khởi sắc, người ta tạm chấp nhận hoặc đơn giản là bỏ qua. Nhưng càng ngày người chủ doanh nghiệp nói chung đều nhận ra rằng người làm việc ở ngoài thị trường thì đầy rẫy, nhưng người biết làm việc thì ít, người làm được việc rất ít, còn người thực tài hiếm như lá mùa thu. Chưa bao giờ câu nói của các cụ từ xưa "một nghề cho chín còn hơn chín nghề" lại đúng như hiện nay, dù có lúc thiên hạ tưởng đã quên lãng nó.

Người làm được nhiều việc nhưng chất lượng thấp còn chưa ăn ai, huống hồ người chỉ có nhiều bằng cấp.

Có nhiều bằng cấp, thử làm cho NN xem : có đủ $$$ chạy chọt không, có đủ khả năng nhịn nhục luồn cúi không, có chịu được mức lương bèo bọt không, có được ở vị trí ngon lành để tham nhũng / hạch sách / nhiều bổng lộc / nhàn nhã ... hay không ?
                  bqv nói rất đúng,nhiều vị tiến sĩ vào cơ quan nhà nước chỉ có hư vị,cuối cùng phải bỏ ra ngoài.

Comment

Có khi nào xét tuyển việc phải bố trí thêm cái cân để cân hồ sơ xem ai nặng hơn thì lấy. Vì giờ bằng với chứng chỉ nó nhiều quá mà @@.

Comment

Lại cái chuyện này, Nhắc tới là em lại bức xúc, tuy em ko đủ trình và tiền để nói nhiều về GD VN nhưng em thấy GD Vn nó giờ thối nát y như quả ổi chín trên cây nhưng trong toàn ròi. Ngoài đẹp nhưng ko dùng đc. Thuở nhà ai để qua 1 môn thì phải 1 triệu, 800k ko cho qua. Em chỉ muốn chém chết hết mấy ông giáo, bà giáo hạch sách, làm ngu hư học sinh/ Chém chém hết, chém ko ghê tay.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Làm sao thế ?
                        Ai bắt nộp mà nộp ?
                        Người ta chỉ bảo là :
                        - Tình hình là tôi chấm rồi, có 5,6 anh trượt nhưng mà tôi ko nhớ rõ anh nào. Chết thật, để lát tôi về tôi xem lại cho.
                        Hoặc :
                        - Tôi thì cũng định báo cho các bạn rồi, nhưng mà điện thoại của tôi nó tậm tịt quá, hay mất sóng hoặc sụt nguồn nên khó liên lạc. Chán thật ..

Chứ có ai bảo là phải nộp 1 củ mới cho qua đâu. Chỉ dc cái "vu khống"
                        Giáo dục đang tốt đẹp ngời ngời như vậy, 13 điểm người ta còn được thủ khoa mà dám kêu thối nát à

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                          Lại cái chuyện này, Nhắc tới là em lại bức xúc, tuy em ko đủ trình và tiền để nói nhiều về GD VN nhưng em thấy GD Vn nó giờ thối nát y như quả ổi chín trên cây nhưng trong toàn ròi. Ngoài đẹp nhưng ko dùng đc. Thuở nhà ai để qua 1 môn thì phải 1 triệu, 800k ko cho qua. Em chỉ muốn chém chết hết mấy ông giáo, bà giáo hạch sách, làm ngu hư học sinh/ Chém chém hết, chém ko ghê tay.
                          vậy là ông có bị nợ môn nào không. tôi đóng tiền tự học lại và chờ ngày thi. đến vài hôm nữa là bảo vệ đồ án thì nó thông báo là không cho thi lại nữa mà phải năm sau mới tổ chức học lại rồi thi (học kỳ 2 năm sau) vậy là bị giam bằng 1 năm rồi còn gì, tn mà không có bằng thì liên thông cũng không được mà xin việc thì cũng không (nhắc tới mà tức với cái kiểu hoạt động của trường).

Comment

Cái chứng chỉ đó nó như thế nào nhỉ? Tình hình mà theo tớ được biết thì có lẽ nghiên cứu viên Viện nghiên cứu điện tử, tin học và tự động hóa sắp mất việc rồi vì hình như chả vị nào có cái chứng chỉ đó!
                            Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi chaudikhang Xem bài viết
                              Chào mọi người, mình đang cần 1 số thông tin về các chứng chỉ cho kỹ sư Điều khiển tự động và tự động hóa nhưng thực sự là mình tra trên Google mà không có kết quả gì. Mình làm về C&I, có bạn nào biết về các loại chứng chỉ mà bên mình cần và làm thế nào để được cấp chứng chỉ đó thì mong bạn có thể giúp mình nắm được. Xin cám ơn
                              Bạn đã đi làm chưa? Nếu đã đi làm thì những chứng chỉ đó sớm muộn công ty cũng sẽ yêu cầu bạn đi học. Bạn không phải lo. Những chứng chỉ yêu cầu bạn nên tham khảo: Kỹ sư định giá; Giám sát; Chỉ huy công trường; kỹ sư thiết kế. Những chứng chỉ này có rất nhiều trung tâm đào tạo. Tùy thuộc vào công việc thực tế bạn làm mà chọn lớp học cho phù hợp. Chúc bạn thành công!
                              “Tôi chỉ có một sự ham muốn, ham muốn tột bậc, là làm sao cho nước ta được hoàn toàn độc lập, dân ta được hoàn toàn tự do, đồng bào ai cũng có cơm ăn áo mặc, ai cũng được học hành”

Comment

Về tác giả

Collapse

chaudikhang Tìm hiểu thêm về chaudikhang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X