Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai bảo MOSFET là dễ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

vâng
    nếu có thể thì anh tính giúp cho em con IRFZ44 với ạ
    cảm ơn anh nhiều

Comment

Đây là mạch biến thế đốt tim đèn xquang,xử dụng biến thế xung cách ly tỷ lệ 1/1,dòng thứ cấp 10Ampe,12volt với tần số thay đổi từ 4khz đến 10khz.Dùng irf740 và con fet nhỏ.

Em chú ý mấy con VDR mắc // với irf 740.Đố em nó có công dụng gì?

Comment

cảm ơn bác vvp nhưng hình nhỏ quá bác ạ
        mắt em thì dù ít tuổi nhưng lại kém

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
          cảm ơn bác vvp nhưng hình nhỏ quá bác ạ
          mắt em thì dù ít tuổi nhưng lại kém

về mua kính hiển vi đeo vô khửa khửa.
          email:
          chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
            Đây là mạch biến thế đốt tim đèn xquang,xử dụng biến thế xung cách ly tỷ lệ 1/1,dòng thứ cấp 10Ampe,12volt với tần số thay đổi từ 4khz đến 10khz.Dùng irf740 và con fet nhỏ.

Em chú ý mấy con VDR mắc // với irf 740.Đố em nó có công dụng gì?
            Cái trình duyệt firefukc không zum được hình, chỉ zum được chữ, nên chịu, nhìn không ra !...
            Chán ko buồn ký.

Comment

Không nhìn ra thì bỏ nghề đê!

Người kỹ thuật chân chính chỉ cần sơ đồ nguyên lý. Giá trị cụ thể còn phụ thuộc nhiều thứ khác (công suất tải thực, điện áp, nhiệt độ môi trường...)

Nếu ai đó nghĩ tất cả các sơ đồ đều có thể dùng để ăn sẵn thì ngây ngô quá. Đừng bao giờ tự xưng là dân kỹ thuật, mang tiếng lắm.
              Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                Cái trình duyệt firefukc không zum được hình, chỉ zum được chữ, nên chịu, nhìn không ra !...
                Bạn tải hình về máy (bấm chuột phải - Save as...) rồi dùng phần mềm xem ảnh có chức năng phóng lớn hình để xem. Tuy độ phân giải hơi kém, nhưng vẩn xem được.

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết

Người kỹ thuật chân chính chỉ cần sơ đồ nguyên lý. Giá trị cụ thể còn phụ thuộc nhiều thứ khác (công suất tải thực, điện áp, nhiệt độ môi trường...)

Nếu ai đó nghĩ tất cả các sơ đồ đều có thể dùng để ăn sẵn thì ngây ngô quá. Đừng bao giờ tự xưng là dân kỹ thuật, mang tiếng lắm.
                  hay quá
                  cảm ơn bác
                  tiện cho em hỏi chút là bác bao giờ có ý định bỏ nghề ạ
                  con gái năm nay nhiêu tuổi rùi

Comment

chưa nói giá trị linh kiện, em nhìn ko ra con i rờ ép ở chỗ nào kia,
                    Chán ko buồn ký.

Comment

Theo dõi luồng này mấy bữa nay nhưng vẫn chưa biết được mục đích của luồng này là gi. Hướng dẫn cách kích tran trường hay xin mạch nguyên lý ?

Comment

vâng
                        mục đích của em là hướng dẫn cách dùng đầu ra của chân con 89 kích FET irfz44

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                          chưa nói giá trị linh kiện, em nhìn ko ra con i rờ ép ở chỗ nào kia,
                          Vậy mới nói cần biết đọc hình nguyên lý. Nếu biết sơ đẳng về cách kích MOSFET, sẽ thấy nó ngay sau biến áp kích (qua 1 transistor). Chưa nói bác Phàm đã gợi ý (hoặc hỏi) về mấy con VDR.

To Kít:

- Tôi sắp bỏ nghề (sau khi tìm được đệ tử ưng ý để truyền nghề cho khỏi phí).

- Bạn định hỏi tuổi con gái lớn hay bé?

- Nếu muốn kiếm mạch driver cho MOSFET, trong 4r đã có quá nhiều. Cái mà bạn cần, là cách tính toán cho phù hợp với yêu cầu thực tế của bạn. Nếu bạn cần mạch có thể áp dụng cho mọi trường hợp, thì những người có hiểu biết trên 4r này sẽ không thể giúp bạn được, vì không nỡ hại bạn.
                          Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi OpenDoor Xem bài viết
                            Theo dõi luồng này mấy bữa nay nhưng vẫn chưa biết được mục đích của luồng này là gi. Hướng dẫn cách kích tran trường hay xin mạch nguyên lý ?
                            Cái mà bạn cần, là cách tính toán cho phù hợp với yêu cầu thực tế của bạn. Nếu bạn cần mạch có thể áp dụng cho mọi trường hợp, thì những người có hiểu biết trên 4r này sẽ không thể giúp bạn được, vì không nỡ hại bạn.
                            Đúng quá. Bạn cần gì thì hỏi một việc thôi. Đầu tiên là than thở, rồi nói là việc của anh bạn, bây giờ thì ra là việc của bạn... Và sự việc càng ngày càng rối.
                            Nếu bạn thực sự cần tìm hiểu, bạn cần đọc trước lý thuyết, tìm hiểu từng khâu một, sau đó xâu chuỗi các khâu đó với nhau... rồi bắt tay vào thực nghiệm. Có trả giá thì cũng coi như là học phí. Vì học gì mà chẳng mất học phí? Nhưng có học phí thì sẽ nhanh tiến bộ bạn ạ.
                            Đừng nghĩ lúc nào cũng có thể "tay không bắt giặc".
                            Bây giờ bạn đang đứng trước một mớ bùng nhùng... Bạn nắm được đầu mối nào rồi?
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

vâng
                              cái em cần hiện giờ là một cái mạch MOSFET driver, mạch đơn giản có thể vì em dùng tải trở thôi, em chỉ on off tốc độ chậm và không PWM
                              từ đó em sẽ tính toán các giá trị thích hợp cho trường họp của em ạ

@ bác Nhà Thùng
                              em không làm nghề này, và em chỉ tìm hiểu cho vui thôi ()
                              hiện em làm quản lý CNTT và trước em học cơ khí
                              @ bác Trym Teo Hẳn: (Không biết trước khi teo hẳn đã có thằng cu trống gậy chưa)
                              vâng, chuyện trước kia là của anh bạn em
                              hắn đã làm xong cái mạch cho yêu cầu của hắn, PWM cho robocon
                              nhưng mạch của hắn quá phức tạp với cái em cần
                              (Hiện giờ em đang cắm Test Board và chưa bùm con nào cả, em thử với 2 cái bóng đèn 12V21W đấu song song)
                              em tính làm cái mạch đơn giản có thể vì yêu cầu của em không giống như hắn
                              một vài hình ảnh về cái mạch của hắn (bạn em)

Last edited by kidteam; 16-07-2012, 23:39.

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
                                vâng
                                cái em cần hiện giờ là một cái mạch MOSFET driver, mạch đơn giản có thể vì em dùng tải trở thôi, em chỉ on off tốc độ chậm và không PWM
                                từ đó em sẽ tính toán các giá trị thích hợp cho trường họp của em ạ

@ bác Nhà Thùng
                                em không làm nghề này, và em chỉ tìm hiểu cho vui thôi ()
                                hiện em làm quản lý CNTT và trước em học cơ khí

thôi h tôi nói bác thế này.
                                về kiếm
                                1 cái cây làm gậy.
                                1 cái mũ lát
                                1 cái áo vá nhiều nhiều tí.
                                1 cái giỏ bằng lát nữa.

rồi làm gì thì ........
                                hông biết kaka
                                email:
                                chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment