Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin góp ý!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kit Xem bài viết
    Mình nghĩ viết sách bao giờ c...............? Buồn sao ...
    Cuộc sống có rất nhiều thứ cần học . Nhưng thời gian dành cho việc học thì thường lại không có nhiều .
    Trong luồng này chúng ta cũng học được một thứ .
    Đó là nguyên tắc của tranh luận .
    Anh có thày của anh thì tôi cũng có thày của tôi .
    Thày tôi dạy tôi có nhiều thứ có thể khác cái thày anh dạy anh .
    Vì vậy đừng lôi thày mình ra để nói chuyện với người khác . Hãy nói những câu của chính mình với người khác .
    Bởi vì con của một nhà bác học không phải lúc nào cũng trở thành nhà bác học được . Không phải cứ là con của thày giáo là có thể trở thành giỏi giang .
    Vì vậy không phải thày tôi giỏi là tôi có quyền phê phán người khác được .

Một câu nói dù hay , dù dở . Dù khôn hay dại thì của chính mình vẫn có giá trị hơn là mượn lời người khác .

Viết sách cũng như thảo luận thôi . Nói chuyện với ông giỏi hơn mình thì chỉ cần chỉ chọt một chỗ người ta đọc ra được ngay .
    Còn nói với ông kém hơn mình thì phải giải thích từ đầu .

Có một chuyện thế này .
    Có một cậu nhờ mình vẽ hộ một cái mạch loa .
    Nhân tiện có bản vẽ cũ mình cho luôn . Nếu là một người thợ điện tử thì cứ thế khoan mạch ra mà choảng các trị số vào là chạy thôi .
    Nhưng cậu ấy hỏi xin thêm mình bản vẽ Schematic .
    Đã trót thì trét vậy . Đành vẽ thêm cho cậu ấy cái Schematic .
    Thế rồi cậu ấy lại hỏi thêm một lần nữa : " Anh ơi cái hình tam giác có hai dấu cộng trừ ở giữa cái Schematic là cái gì vậy ? "
    Đến nước này thì mình cũng đành trả lời rằng : " Cái đó tôi cũng không biết . Bản vẽ có từ trước như vậy mà tôi cũng không hiểu . Cậu thử nhờ người khác xem vì tôi cũng không hiểu cái hình tam giác đó như bạn "
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Mình nghi đay là mọt công trình quá lớn, quá lý tuỏng như là :
      - cái cây là phần cứng có rất nhiều cành.
      - Người leo lên cây ( trí tuệ - phần mềm) lao theo cành nào, để đạt mục đích gì
      Vậy bạn viết thế nào có cả phần cứng, phần mềm để người đọc, người nghe hiểu và làm theo được thì bạn là người đem lại hạnh phúc nhất cho người đan mê.

hãy cố gắng nhé, trong dó có cả mình đó

Comment

Về tác giả

Collapse

MicroDuyphi Tìm hiểu thêm về MicroDuyphi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X