Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Trà dư tửu hậu] Dân kỹ thuật thích gì?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Dân kỹ thuật thì luôn luôn là thiếu vắng "tình củm". Nhgĩ xem lớp điện tử thì thông thường là toàn man -> thiệt là khô khan quá. Nhìn mấy em bên kinh tế, du lịch... thiệt là dễ thương. Tự nhiên mình thấy lép vế hẳn, mấy bạn nữ ấy thì mặc váy, đồng phục, cà vạt đàng hoàng, còn bên điện tử mình thì ko bắt buộc mặc đồng phục này nọ, nhiều lúc tự thấy mình hơi lôi thôi nên cũng ngại đến làm quen, giá mà...
    Last edited by vodangks; 02-10-2008, 17:16.

Comment

Nói thiệt chứ nếu ai đã làm và đam mê với điện tử thì đều có một mong muốn thế này :

--- Tiền thì ai cũng muốn ( cái này là cái chung chung ... gạt qua nhé )

--- ước muốn có một con " Pồ" thật đẹp , thích ( giỏi) điện tử ... Để sau này 2 đứa tâm sự chung !
      ( Nói thực chứ đồng cảm , thuận vợ thuận chồng kiểu này mua mẹc cũng chẳng mấy )

/// Chẳng thế mà ở trên diễn đàn có em nào xinh , giỏi điện tử là các anh lao vào như ... Thiêu .

--- Người ít hơn 1 vài tuổi : Đàn bà mừ , hơn dăm ba tuổi vẫn là đàn em ... Mà tình yêu thì không phân biệt tuổi tác

--- Người ngang bằng hoặc hơn 1 ít tuổi : Xí xớn làm quen ngay ( em bao nhiêu tuổi , có người iu chưa ???

--- Cá biệt có người có người iu rồi ... nhưng cũng xao động ... Định đào tẩu " Thay Sò " mới đây

--- Thậm chí cả những bác đã có vợ , có nhóc rồi ... Cũng vào " tán " Lun ( Ai cũng bít đàn ông lòng tham vô đáy mà

/// Bác nào thấy đúng thì Thanks cho 1 cái
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Ac, tụ chung thì dân "điện tử" chỉ thích có một bạn nữ dễ thương, hiền hiền bên cạnh thui !!!

Comment

[QUOTE=queduong;136893]Nói thiệt chứ nếu ai đã làm và đam mê với điện tử thì đều có một mong muốn thế này :

--- ước muốn có một con " Pồ" thật đẹp , thích ( giỏi) điện tử ... Để sau này 2 đứa tâm sự chung !
          ( Nói thực chứ đồng cảm , thuận vợ thuận chồng kiểu này mua mẹc cũng chẳng mấy )
          Bác QD đừng đứng núi này trông núi nọ,bác cứ tưởng tượng có bà xã có trình độ đt cở LH,mỗi khi tranh luận lại trích dẫn vài ba cái gì đó.Lúc đó ko chừng bác vừa thi hành lệnh bà xã vừa càu nhàu " biết vậy hồi đó mình cắt đứt dây chuông cho rồi...".

Comment

Dân kỹ thuuật thích nhất chế tạo đồ chơi cho mình, vì không vướng phải rào cản bảo hành! hic!hic!....

Comment

Còn em thì thế này các bác ạ!
              Đi mua kinh kiện vô tình phát biểu với em kinh doanh rằng"máy của anh ko tương thích với máy của em rùi". Làm em bé ngượng chín mặt mình ko biết giải thích sao nữa! khi sửa máy cho đôi vợ chồng mang đến xong em hay gọi lắp hộp máy tính là váy. Em hỏi "chị ơi khi chị mang máy đến đây có mặc váy ko? Ông chồng có vẻ bức xúc đi ra ngoài mặt lạnh tanh không dám nói gì vì sĩ diện" thế mới chết chứ?
              Dân kỹ thuật mà
              Last edited by THACHTL; 08-10-2008, 19:43.
              "Chỉ có rượu mới biết bụng mênh mông nhường nào
              Chỉ có bụng mới biết rượu đi đâu về đâu.
              Gặp nhau lần nào cũng rượu"

Comment

Dân kỷ thuật rất thích những cái chưa biết như cái họp đen vậy đầu vào , đầu ra , bên trong ... chưa sờ . chưa từng nhìn thấy nhưng muốn mổ sẻ ngay . còn những cái đã biết thì để đó từ từ từ từ từ ............................................

Comment

Dân điện tử khoái nhất là sửa máy còn nguyên tem (Sửa lần đầu). Có cảm giác lâng lâng (Sửa lần đầu thì rễ), Pal bệnh chỉ có 01 hoặc 02 chưa qua tay nhiều thợ (Dùng phương pháp loại trừ )
                  Trần Duy Phong
                  Mobile : 01699470568
                  Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

vấn đề giao tiếp, thằng kỹ thuật như em sao mà kém thế, nhất là làm quen với mấy nàng

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                      Về nhậu:
                      Dân đào đất thì sau khi xong việc, thích uống vài ly đế để chống mỏi.
                      Dân kinh doanh, việc bàn bạc hợp đồng thì thực hiện bên bàn nhậu, ký kết xong thì thích chiêu đãi nhau từ A-Z?
                      Dân kỹ thuật điện tử, thích tụ tập nhậu vì bất kỳ lý do gì. Đi hát karaoke thì vừa hát vừa đòi chỉnh máy vì chưa ưng ý. Chuyển loa từ chỗ này sang chỗ khác, chỉnh máy cho hết giờ thì thanh toán rồi về.
                      Về thói quen: Dân điện tử thích nhặt nhạnh, nhặt về để đó chẳng để làm gì cũng cứ nhặt cho thêm chật nhà (mà lại tốn tiền).
                      Về tính cách: dân điện tử hơi điên điên. Không hơi điên thì không học được "điên nặng rồi tử". Ra đường nhìn ông nào có vẻ hơi điên, nếu không phải dân "Trâu Quỳ" trốn trại thì nhiều khả năng là dân làm nghề liên quan đến ĐT.
                      Về thẩm mỹ: Thích máy đẹp, máy khủng hơn thích vợ đẹp. Vì máy đẹp thì bán được, vợ đẹp không bán được.
                      vv...
                      SAI ĐÂU SỬA ĐÓ.
                      bài này quá đúng quá hay không còn gì bổ xung nũa bạn a

Comment

Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
                        Ấy ấy các bác! Kilodeth đã tâm sự rằng

vậy thì mình cứ trả lời vào đó để bác ấy... trả bài đã. Nói như trên anh em kỹ thuật thì hiểu, dân khí tượng thủy văn với cổ sinh lại tưởng mình từ Sao Hỏa mất.

Em xin phép được thích như sau:

Thích nhất nữ xinh. Các bác đừng nhầm, em không dê không dâm, đó chỉ là Yêu cái đẹp! Mà thỉnh thoảng có bác xin "chết" một tiếng thì mọi người đừng nhầm, chết vì cái đẹp thôi! (Mà em không hiểu vì sao, một số người nói cái vitamin "xinh xinh" hấp thụ qua mắt và tai lại rất bổ phổi?)

Thích nhì mạch đẹp. Xin phép các bác, em là em rất khoái cái này. Mấy bậc tiền bối thường bảo không thích mạch đẹp này thì khó lên level, thỉnh thoảng em lại "chết vì cái đẹp".

Thích ba ... Cái này là dự trữ, để dùng trong tương lai.

Thích tư nhạc Trịnh, phim võ thuật, sách danh nhân (ít đọc sách nên không kể), đi lang thang trên các con phố vắng
                        cái sở thích thứ tư này có vấn đề lắm à nghen, có ý định gì mà thích con phố vắng dễ là trò bậy lắm a nghen

Comment

[QUOTE=vi van pham;137127]
                          Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                          Nói thiệt chứ nếu ai đã làm và đam mê với điện tử thì đều có một mong muốn thế này :

Bác QD đừng đứng núi này trông núi nọ,bác cứ tưởng tượng có bà xã có trình độ đt cở LH,mỗi khi tranh luận lại trích dẫn vài ba cái gì đó.Lúc đó ko chừng bác vừa thi hành lệnh bà xã vừa càu nhàu " biết vậy hồi đó mình cắt đứt dây chuông cho rồi...".
                          cái này là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh các bác a

Comment

Về tác giả

Collapse

Kilodeth Tìm hiểu thêm về Kilodeth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X