Thông báo

Collapse
No announcement yet.

3 ông thợ mù sửa karaoke.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 3 ông thợ mù sửa karaoke.

Ngày đó,cách đây không lâu có 3 ông thợ sửa đủ thứ linh tinh trên trời dưới biển có gì 3 ông đều biết để sửa cả.Tiếc thay,có tài lại có tật 3 ông đều bị mù.
    Một hôm ế khách,3 ông có dịp tám:
    -Tui thấy bây chừ người ta hay hát karaoke lắm,nó là cái gì ông biết không?
    -Tui mà biết chết liền đó,còn ông thì sao?
    -Tui cũng như ông thôi.
    -Tui thấy chúng ta phải cập nhật kiến thức,chúng ta lên diện tử Việt Nam chậm nét để học hỏi,2 ông đồng ý không?
    -Tôi xin can,ông đọc được không mà lên đó?
    _Vậy chúng ta phải làm sao để cập nhật kiến thức đây?
    Sau 1 giờ bàn luận cuối cùng 3 ông thợ đến tiệm karaoke để học sửa.

Đến tiệm karaoke,ông thợ thứ 1 sờ thấy cái micro tự nghĩ:
    _Karaoke giống như trái cà .. dê chứ có gì lạ đâu mà ai cũng ca tụng,dư sức sửa mấy cái này.
    Ông thợ thứ 2,sờ thấy cái đĩa dvd tự nghĩ:
    -Karaoke giống như cái.... của bà nhà mình, chứ có gì lạ đâu mà ai cũng ca tụng,dư sức sửa mấy cái này.
    Ông thợ thứ 3 sờ thấy cái jack micro tự nghĩ:
    --Karaoke giống như "Trim" của thằng cu nhà mình, chứ có gì lạ đâu mà ai cũng ca tụng,dư sức sửa mấy cái này.

Ngày đó có 1 mem trên diễn đàn điện tử Việt Nam chậm nét hỏi" cái karaoke nhà em vì sao không hát,ai biết chỉ dùm".Một lô, một lốc câu trả lời đại khái như:
    -Ông có hâm không? hỏi như thế ai biết trả lời.
    -Ông xem có điện không hay nhà đèn cúp điện?

mem này tức quá,mang karaoke đến ông thợ thứ 1:
    -Ông ơi xem dùm cháu cái karaoke này sao nó không hoạt động.
    Ông thợ thứ 1 sau 1 hồi sờ mó nghênh mặt lên nói:
    -Ai bảo chú em đây là cái karaoke? Karaoke giống như trái cà ... dê, tôi có lạ đâu,chú em đừng thấy tôi mù mà gạt nhé.
    Sau 1 hồi cãi nhau mem này mang karaoke sang ông thợ thứ 2:
    Ông thợ thứ 2 sau 1 hồi sờ mó nghênh mặt lên nói:
    -Ai bảo chú em đây là cái karaoke? Karaoke giống như ....của bà nhà tôi, tôi có lạ đâu,chú em đừng thấy tôi mù mà gạt nhé.
    Sau 1 hồi cãi nhau mem này mang karaoke sang ông thợ thứ 3:
    Ông thợ thứ 3 sau 1 hồi sờ mó nghênh mặt lên nói:
    -Ai bảo chú em đây là cái karaoke? Karaoke giống như "con trim" thằng cháu nhà tôi, tôi có lạ đâu,chú em đừng thấy tôi mù mà gạt nhé.

Sau 1 hồi cãi nhau mem này mang karaoke sang tôi,các bạn xem dùm tôi cái karaoke này nhé,tôi sợ 3 ông thợ mù này chửi tôi lắm.Cám ơn các bạn nhiều

Mặc dù nhìn thấy và cũng hát nhiều nhưng và em khẳng định, karaoke giống hoàn toàn giọng bà xã nhà em lúc nổi giận không giống mấy thứ trên

P/S: Ý tác giả đang nói đến luồng nào PM cho em góp vui với
    http://techpal.vn
    Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

Nguyên văn bởi nhapvanlong Xem bài viết
      ....

Sau 1 hồi cãi nhau mem này mang karaoke sang tôi,các bạn xem dùm tôi cái karaoke này nhé,tôi sợ 3 ông thợ mù này chửi tôi lắm.Cám ơn các bạn nhiều
      Thế bác nhắm có sửa được không ? Nếu sửa được thì em tin chắc điều ngược lại với cái đậm đậm trên có thể xảy ra. Còn nếu không thì bác lại thành ...ông mù thứ 4, tốt nhất đưa cho khách đi tiệm khác.

P/S. Tản mạn chút. KHi xưa ông Diệp Vấn được nhiều người thách đấu, ông không định nghĩa họ thuộc môn phái nào, và họ như thế nào. Ông chỉ nói 1 câu : Không cần nói nhiều, cứ ra solo, kết quả chỉ 2 dạng một là nằm dọc (còn đứng) 2 là nằm ngang (..) (cái này em "lồng tiếng" lại theo ngôn ngữ bình dân của em).
      Last edited by tepriu; 12-06-2013, 12:58.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết

Thế bác nhắm có sửa được không ? Nếu sửa được thì em tin chắc điều ngược lại với cái đậm đậm trên có thể xảy ra. Còn nếu không thì bác lại thành ...ông mù thứ 4, tốt nhất đưa cho khách đi tiệm khác.

P/S. Tản mạn chút. KHi xưa ông Diệp Vấn được nhiều người thách đấu, ông không định nghĩa họ thuộc môn phái nào, và họ như thế nào. Ông chỉ nói 1 câu : Không cần nói nhiều, cứ ra solo, kết quả chỉ 2 dạng một là nằm dọc (còn đứng) 2 là nằm ngang (..) (cái này em "lồng tiếng" lại theo ngôn ngữ bình dân của em).
        Ngừoi sáng và người mù khác nhau nhiều lắm,nếu tôi không sửa được cái máy cũng không thể là người mù thứ 4,vì vậy tôi mới nhờ các bạn giúp.

Trên diễn đàn Tép rang chưa bao giờ bị mấy ông thợ mù chửi à?giống "dang hồ" quá vậy?

Comment

Nguyên văn bởi techpro Xem bài viết

P/S: Ý tác giả đang nói đến luồng nào PM cho em góp vui với
          Không có nói đến luồng nào cả,chỉ là chuyện vui về trình độ mỗi người khác nhau,nhận xét khác nhau đưa đến việc chửi nhau chí chóe trên diễn đàn .

Comment

Ngừoi sáng và người mù khác nhau nhiều lắm,nếu tôi không sửa được cái máy cũng không thể là người mù thứ 4,vì vậy tôi mới nhờ các bạn giúp.

Trên diễn đàn Tép rang chưa bao giờ bị mấy ông thợ mù chửi à?giống "dang hồ" quá vậy?
            Hí hí , bác vừa gọi nick của em rồi đó, bác không hiểu nó à?!
            Ai lại chửi hạng tepriu làm gì cho ...mất công mỏi tay/ suy phổi. Với lại tepriu cũng là dạng "mù" thôi mà, có chửi là chửi mấy người "sáng mắt"+ giỏi dang mắt thấy nguy mà không cứu, thấy khó mà không giúp chỉ khoanh tay đứng nhìn. Nhưng chỉ đứng nhìn không thì cũng chưa đáng bị chửi, chửi là nếu không giúp thời thôi chớ đừng châm chọc khích bác và chê người khác là đồ "đâm hơi", đồ "dốt", đồ "ngu hết cái ngu thiên hạ", "đồ thiểu năng"... Có giỏi thì lý giải cặn kẽ, chứng minh bằng kỹ thuật , chứng minh bằng thực tế mình không đâm hơi, mình không ngu hết cái ngu thiên hạ, mình không phải đồ thiểu năng... để người khác còn thấy mình có ích mà click vô cái nút THANKS mấy bài post của mình.
            Em không giang hồ đâu, lịch sự trên mức bình thường là đằng khác. Mình còn học được thì cứ học, tới lúc hết học được thì truyền lại cho em cháu. Nhưng đôi khi cũng được quyền nóng nảy 1 chút chứ, con người mà! Cũng như chị em 1 tháng có 1 vài ngày "nóng nảy" cũng được nhà nước châm chước cho về sớm 15-30 phút gì đó chớ bộ.. Nhưng sau đó mà muốn về sớm thì .. quên đi. Mấy người tâm thần hoặc say xỉn nói càn 1 chút thì cũng được dzu dzi chút đỉnh, chứ tỉnh táo mà nói càn là bị tát vỡ mồm.
            Cuối cùng, em cũng là dạng dĩ hòa vi quý, nhưng khi nóng nảy thì em nhìn giống ....avatar của em lắm.

P/s, Về cái vụ người sáng và người mù thì em không biết. Nhưng người sáng và người "tối" thì phải xét lại ở trong hoàn cảnh nào. Ví như 2 bác đánh cờ tướng, suy nghĩ nát óc, em đi ngang thấy "úi trời, vậy mà không nghĩ ra hả? nè, nè!!!". Nhưng nếu em đánh cờ tướng với bác thì lại thua bác 10/10 . Vậy nên, khó thay khó thay!
            Last edited by tepriu; 12-06-2013, 15:11.

Comment

Hình như em bị sai chính tả từ "giỏi dang" thì phải ?
              Với lại ở trên em nói em thuộc dạng "mù" thì không phải, amatuer thì đúng hơn. E hèm, hình như lại sai chính tả nữa.

Comment

Hí hí , bác vừa gọi nick của em rồi đó, bác không hiểu nó à?!
                Ai lại chửi hạng tepriu làm gì cho ...mất công mỏi tay/ suy phổi. Với lại tepriu cũng là dạng "mù" thôi mà, có chửi là chửi mấy người "sáng mắt"+ giỏi dang mắt thấy nguy mà không cứu, thấy khó mà không giúp chỉ khoanh tay đứng nhìn. Nhưng chỉ đứng nhìn không thì cũng chưa đáng bị chửi, chửi là nếu không giúp thời thôi chớ đừng châm chọc khích bác và chê người khác là đồ "đâm hơi", đồ "dốt", đồ "ngu hết cái ngu thiên hạ", "đồ thiểu năng"... Có giỏi thì lý giải cặn kẽ, chứng minh bằng kỹ thuật , chứng minh bằng thực tế mình không đâm hơi, mình không ngu hết cái ngu thiên hạ, mình không phải đồ thiểu năng... để người khác còn thấy mình có ích mà click vô cái nút THANKS mấy bài post của mình.
                Em không giang hồ đâu, lịch sự trên mức bình thường là đằng khác. Mình còn học được thì cứ học, tới lúc hết học được thì truyền lại cho em cháu. Nhưng đôi khi cũng được quyền nóng nảy 1 chút chứ, con người mà! Cũng như chị em 1 tháng có 1 vài ngày "nóng nảy" cũng được nhà nước châm chước cho về sớm 15-30 phút gì đó chớ bộ.. Nhưng sau đó mà muốn về sớm thì .. quên đi. Mấy người tâm thần hoặc say xỉn nói càn 1 chút thì cũng được dzu dzi chút đỉnh, chứ tỉnh táo mà nói càn là bị tát vỡ mồm.
                Cuối cùng, em cũng là dạng dĩ hòa vi quý, nhưng khi nóng nảy thì em nhìn giống ....avatar của em lắm.

P/s, Về cái vụ người sáng và người mù thì em không biết. Nhưng người sáng và người "tối" thì phải xét lại ở trong hoàn cảnh nào. Ví như 2 bác đánh cờ tướng, suy nghĩ nát óc, em đi ngang thấy "úi trời, vậy mà không nghĩ ra hả? nè, nè!!!". Nhưng nếu em đánh cờ tướng với bác thì lại thua bác 10/10 . Vậy nên, khó thay khó thay!
                Ồ tép càng nói thì tôi càng biết tép "mù" thật sự.

Comment

Ồ tép càng nói thì tôi càng biết tép "mù" thật sự.
                  Phù phù, phải mất công nói dài lê thê bác mới hiểu ra. Phù phù. Nhưng bác quay dùi sang em làm gì thế?!

Comment

Phù phù, phải mất công nói dài lê thê bác mới hiểu ra. Phù phù. Nhưng bác quay dùi sang em làm gì thế?!
                    Tại đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-dien-176879/ bài#5 ,6,7 tôi bị ông thợ sửa quạt vô duyên cớ gây sự.Tức mình viết bài này.Bây giờ lại bị ông tepriu mù chửi.Chán.

Comment

Tại đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-dien-176879/ bài#5 ,6,7 tôi bị ông thợ sửa quạt vô duyên cớ gây sự.Tức mình viết bài này.Bây giờ lại bị ông tepriu mù chửi.Chán.
                      Tepriu-mù nào có ý chửi bác đâu chứ, bác hiểu sai rồi.

Comment

Tại đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-dien-176879/ bài#5 ,6,7 tôi bị ông thợ sửa quạt vô duyên cớ gây sự.Tức mình viết bài này...
                        Chấp làm chi! Tôi cũng đã bị một "siêu nhân" quote bài trả lời rồi phán:"trả lời chẳng ra sao cả". Sau đó bài trả lời của "siêu nhân" cũng y chang nội dung cái "chẳng ra sao cả" đó.

Comment

Trên diễn đàn, ông thợ mù Tepriu sờ cái karaoke 1 lúc rồi nói:"cái này dễ ẹc,để tôi gọi HTTTH đến là xong ngay ấy mà".

Comment

Bác này mở luồng ra để chọc người khác đây mà.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                              Bác này mở luồng ra để chọc người khác đây mà.
                              Đúng là bác ấy muốn "chọc giận ... nghệ sĩ "

Trên diễn đàn, ông thợ mù Tepriu sờ cái karaoke 1 lúc rồi nói:"cái này dễ ẹc,để tôi gọi HTTTH đến là xong ngay ấy mà".
                              Sao dám làm phiền tới bác mod HTTTTH mấy cái chuyện KOK vớ vẩn chứ, gặp tepriumà sờ KOK thật thì nhận luôn, phán "OK, chơi". Sau đó làm không xong thì đem ra cho thợ Nhật Tảo , hehehe . Mù thì cũng có model của mù chứ bác, mỗi "mù" có model mỗi khác nhau mừ.. Cùng lắm thì tốn tiền cafe cho mấy thằng bạn sửa TV của em cho nó sửa ... KOK.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhapvanlong Tìm hiểu thêm về nhapvanlong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X