Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tính tháo vát của dân kỹ thuật.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
    Câu đố của bác Vân về cánh tản nhiệt nếu làm như trên sẽ có dung sai lắp ghép > 1ly.Thí dụ lỗ ren 8ly trên máy thì cánh tản nhiệt phải là 9ly thì mới lắp được xxx lỗ.
    Bây giờ tôi muốn xịn như nhà máy,nghĩa là vít 8ly,cái lỗ cánh tản nhiệt cũng 8 ly phải làm sao?
    Chiụ khó mất tnời gian thì có cách để đạt độ chính xác 1/10 mm . Vấn đề phải có cái khoan và mui khoan tốt .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      Chiụ khó mất tnời gian thì có cách để đạt độ chính xác 1/10 mm . Vấn đề phải có cái khoan và mui khoan tốt .
      Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      đó chỉ là cách thức Bác ạ , còn khả năng thao tác để được chính xác thì còn tùy vào mỗi người, nếu muốn chính xác thì cố định tấm phim vào vật mẫu bằng keo 2 mặt mỏng,và đưa mỏ hàn mũi tròn nhọn vào lỗ ốc, cho lủng đến rìa lỗ ,sau đó chuyển tấm phim theo mặt trái hoặc phải tùy theo không gian của thùng máy chẳng hạn, và dùng một dụng cụ lấy tâm lỗ,giống như cái đầu kẹp mũi khoan khi xả ra hết bằng rìa lỗ thì nhấn cái nút nhỏ ở trên đầu một đầu bút bên trong sẽ làm dấu bên trong tâm lỗ , dùng cho lỗ có phi 4mm trở lên , muốn chắc chắn không bị sai thì phải dán cố định tấm phim lại khi định vị lỗ khoan .
      Làm thế định vị tâm lỗ khoan cho 1 lỗ còn khó đừng nói là tâm xxx lỗ đúng vị trí. Làm như thế chỉ có yyy lỗ ráp vít được mà thôi.Chưa kể trong lúc khoan bị lệch tâm.

Comment

Theo em thì khoan 1 lỗ rồi dùng ốc cố định. Các lỗ còn lại dùng mũi khoan nhỏ khoan dò trước xem nó lệnh như thế nào rồi mới đánh rộng ra.

Làm thế định vị tâm lỗ khoan cho 1 lỗ còn khó đừng nói là tâm xxx lỗ đúng vị trí. Làm như thế chỉ có yyy lỗ ráp vít được mà thôi.Chưa kể trong lúc khoan bị lệch tâm.
        Vậy thì bác đừng dùng khoan nữa mà dùng axít ăn mòn.
        sau.ph

Comment

Dường như tôi không có duyên với diễn đàn,trước sau gì tôi cũng bị "chọt".
          Thôi tôi lặn đây.

Comment

Thôi tôi lặn đây.
            Rồi... bác lại lặn...
            Bác cầm hộ em cái roi mây, cho em gửi xuống trả lại cho công chúa Thủy Cung.
            Bác nhớ mở lớp ở dưới đó về in-vẹt-to và con-vẹt-to nhé, bác nhé. Em xin giới thiệu ông Nháp xuống trợ giảng cho bác...
            Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
            Theo em thì khoan 1 lỗ rồi dùng ốc cố định. Các lỗ còn lại dùng mũi khoan nhỏ khoan dò trước xem nó lệnh như thế nào rồi mới đánh rộng ra.
            Tôi thì... vẽ lại hình dạng của phiến tỏa nhiệt, đánh dấu vị trí các lỗ đã khoan.
            Sau khi khoan 1 lỗ rồi dùng ốc cố định thì khoan tiếp một số lỗ mới không trùng / gần các lỗ cũ; tha hồ mà chính xác. Các lỗ cũ bây giờ bị che khuất rồi, còn ai mà để ý nữa.
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Vấn đề vẫn là ở chỗ " phương pháp " bác ạ ! Đã chơi đến khoan bàn rồi thì cũng chả thiếu đá mài và cưa giũa . Noí ra mọi người sẽ thấy đơn giản , tầm thường .
              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

đọc từ đầu đến cuốI cứ có cảm giác ai cũng dùng kế "Mượn gió bẻ măng"

Comment

Dường như tôi không có duyên với diễn đàn,trước sau gì tôi cũng bị "chọt".
                  Thôi tôi lặn đây.
                  Không phải bác không có duyên với diễn đàn mà vì bác(Xl bác Phàm)hay tự ái vặt,làm Mod của một diễn đàn lớn mà hay chấp vặt,hơi tí lại dỗi có lẽ bác sẽ dỗi suốt đời.Bài viết của bác đươc rất nhiều lời"Cảm ơn"sao bác không nhìn vào mặt tốt ấy?Làm gì có ai ở diễn đàn này toàn nhận được lời khen ngợi,không bị chê bai soi mói đả kích?Bao giờ bác thấy ai viết bài cũng được...khen,mình bác bị chê,bị chọt lúc ấy bác bất mãn cũng chưa muộn.

Comment

Nguyên văn bởi minhnghiadt Xem bài viết
                    Không phải bác không có duyên với diễn đàn mà vì bác(Xl bác Phàm)hay tự ái vặt,làm Mod của một diễn đàn lớn mà hay chấp vặt,hơi tí lại dỗi có lẽ bác sẽ dỗi suốt đời.Bài viết của bác đươc rất nhiều lời"Cảm ơn"sao bác không nhìn vào mặt tốt ấy?Làm gì có ai ở diễn đàn này toàn nhận được lời khen ngợi,không bị chê bai soi mói đả kích?Bao giờ bác thấy ai viết bài cũng được...khen,mình bác bị chê,bị chọt lúc ấy bác bất mãn cũng chưa muộn.
                    Nếu bạn đã từng là 1 giảng viên có nhiều sinh viên biết đến,các sinh viên ấy biết bạn trên diễn đàn.
                    memb đem những điều vớ vẫn để chọt và lấy đó là đề tài đàm tiếu ,bạn nghĩ sao?Cách tốt nhất là tránh xa bọn người này ra chẳng xấu gì cả.

Comment

Nếu bạn đã từng là 1 giảng viên có nhiều sinh viên biết đến,các sinh viên ấy biết bạn trên diễn đàn.
                      memb đem những điều vớ vẫn để chọt và lấy đó là đề tài đàm tiếu ,bạn nghĩ sao?Cách tốt nhất là tránh xa bọn người này ra chẳng xấu gì cả.
                      Em nghĩ diễn dàn thì cũng chỉ là ảo.Loại người nào cũng có.Cỡ bác h lên đây chắc cũng chỉ tìm niềm vui.Vậy thì ai làm ta cảm thấy vui thì ta chơi ,k thì cũng chả cần bận tâm.
                      Còn chuyện làm dc 1 cái gì đấy dù rất nhỏ ,muốn chia sẽ mọi người chém gió khen mấy câu.Niềm vui nhân đôi.Ai mà chẳng thế.
                      CT em thường hay có 1 ông Thầy người Nhật đến dạy về cách giao tiếp ,ứng xử.Ông có nói:Con người ai mà chẳng thích được khen ,tôi hơn 60 tuổi rồi nhưng dc khen tôi vẫn thích lắm.
                      Trên này thì em thấy ai cũng cho mình là nhất nên bác toàn bị dìm hàng thôi

Comment

Nguyên văn bởi voicoi365 Xem bài viết
                        Chán nhỉ, em tưởng có loại thuốc chích , chích vào là thân cây nó phình to lên( giống loại bơm ngực, bơm mông chứ). Thế mấy cây Sứ chân dài, mình dây của em thì có cách nào chữa trị không bác ?
                        Anh từng nghe tên lửa không phóng lên trời mà phóng xuống mặt đất chưa. "kéo mấy cái nhánh dài và dài cho nó quấn xuống gốc"

Comment

Bác nghỉ hưu thì buồn quá ...bọn hậu sinh chúng cháu kg đc học hỏi bác nữa rồi. Chúc bác niềm vui và sức khoẻ.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

vi van pham Tìm hiểu thêm về vi van pham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X