Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấm con nít phát biểu ý kiến,ý cò.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
    Bác [MENTION=210286]vivan[/MENTION]pham ơi: Chẳng có ai chịu tự coi mình là con nít để bị cấm phát biểu ý kiến ý cò.
    Mấy hôm nay bác lo việc bao đồng trên này, em xuống chơi với công chúa, có nhiều trò vui lắm.
    Hôm nay em lên lấy thêm cái chăn với cái võng để có chỗ ngủ. Bác không đi, em "chiếm" hết.

Bài "tét" của tui có kết quả rồi. Chờ chút,đợi tui lấy cây roi mây ông đưa hôm nọ trả cho công chúa Thủy Tề.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
      Bài "tét" của tui có kết quả rồi. Chờ chút,đợi tui lấy cây roi mây ông đưa hôm nọ trả cho công chúa Thủy Tề.
      Bác chậm quá. Em không chờ được bác đâu. Bác để roi mây đó mà vụt tụi con nít.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Thưa các bác,
        Mình lớn tuổi rồi, nói chung là trên mức "ngũ thập tri thiên mệnh"... nhưng ra đường gặp trẻ trâu thì về nhà bồng cháu cho nó lành, các bác ạ.
        Kiến thức kinh nghiệm là thứ đem san sẻ thì được nhân đôi (ở diễn đàn thì nhân lên gấp bội), cất giữ thì đến lúc đem xuống mồ.
        Nhưng các bạn trẻ không thích san sẻ thì thôi.
        \
        Nguyên văn bởi trongbang2 Xem bài viết
        có 1 luồng nói đóng góp phí cho diễn đàn hỗ trợ tài nguyên hoạt động của diễn đàn,giúp mọi người,chia sẻ học hỏi ..v.v...Và có 1 luồng sắp ra nữa là làm lãng phí tài nguyên của điễn đàn,thêm vào quy định cấm lãng phí thời gian.
        Bạn thân mến,
        Bạn phải biết là nhiều người đóng góp tiền cho diễn đàn hoạt động, nhưng không muốn "ghi danh trên bảng phong thần". Tôi có đóng góp đấy. Tôi cũng biết vài người như tôi, đóng góp nhưng không cần ghi danh. Thế bạn đã có đóng góp gì chưa?
        Tôi mong muốn góp phần vào sân chơi này, nhưng cũng đến lúc chán rồi.
        Tôi chẳng chán gì cái tài nguyên bổ ích của diễn đàn này, mà chán lũ trẻ trâu.
        Không post bài là tiết kiệm tài nguyên, và đến lúc chẳng còn ai muốn post bài.
        Đến lúc, diễn đàn sẽ chỉ còn 2 mảng là mảng hỏi nhau và mảng các trẻ trâu chửi nhau. Xót thật.

Mà thôi, đi mắc võng cái đã.
        "♫♪♫ Cùng mắc võng trên rừng Trường Sơn,
        Hai đứa ở hai đầu xa thẳm ... "
        Last edited by HTTTTH; 12-08-2013, 18:14.

Comment

Thưa các bác,
          Mình lớn tuổi rồi, nói chung là trên mức "ngũ thập tri thiên mệnh"... nhưng ra đường gặp trẻ trâu thì về nhà bồng cháu cho nó lành, các bác ạ.
          Kiến thức kinh nghiệm là thứ đem san sẻ thì được nhân đôi (ở diễn đàn thì nhân lên gấp bội), cất giữ thì đến lúc đem xuống mồ.
          Nhưng các bạn trẻ không thích san sẻ thì thôi.
          \
          Bạn thân mến,
          Bạn phải biết là nhiều người đóng góp tiền cho diễn đàn hoạt động, nhưng không muốn "ghi danh trên bảng phong thần". Tôi có đóng góp đấy. Tôi cũng biết vài người như tôi, đóng góp nhưng không cần ghi danh. Thế bạn đã có đóng góp gì chưa?
          Tôi mong muốn góp phần vào sân chơi này, nhưng cũng đến lúc chán rồi.
          Tôi chẳng chán gì cái tài nguyên bổ ích của diễn đàn này, mà chán lũ trẻ trâu.
          Không post bài là tiết kiệm tài nguyên, và đến lúc chẳng còn ai muốn post bài.
          Đến lúc, diễn đàn sẽ chỉ còn 2 mảng là mảng hỏi nhau và mảng các trẻ trâu chửi nhau. Xót thật.

Mà thôi, đi mắc võng cái đã.
          "♫♪♫ Cùng mắc võng trên rừng Trường Sơn,
          Hai đứa ở hai đầu xa thẳm ... "
          Bác nói vậy mà em thấy buồn...
          Last edited by oanhchien; 12-08-2013, 22:01.

DĐ : 0984 334 368

Comment

dạo này diễn đàn vắng bóng các bài của cao nhân, người nhiều kinh nghiệm nên rất thiếu những bài "chất". Vì đâu? Với những cao nhân này đa số tham gia diễn đàn để tìm thú vui, chia sẻ, giới thiệu ý tưởng, sản phẩm, kinh nghiệm. Nhưng những lý do này dần bị loại bỏ khỏi diễn đàn... khi mà chia sẻ, giới thiệu (ý tưởng và sản phẩm) thì sẽ bị xóa bài. Khi chia sẻ một vấn đề thì bị Trẻ TRâu nhảy vào vặn vẹo với một kho lý luận "uyên thâm" . Niềm vui thì không thấy đâu, nên họ thấy bực mình và mất thời gian... nên họ dần rời xa diễn đàn. Để chỉ còn lại diễn đàn những lời cầu cứu "xin giúp đỡ" "xin code" "xin đề tài" hoặc những bài về những đề tài đã cũ, đã có sẵn... Làm sao để hâm nóng lại diễn đàn ??? thực chất diễn dàn cũng chỉ là nơi chia sẻ kiến thức, niềm vui, tâm sự, thông tin. Bản thân diễn đàn không là gì (ngoài một tên miền, host và một mớ code php, ... mua vài triệu là có) cái hồn của diễn đàn là những bài viết... nhưng cái tâm hồn ấy đang dần khô khan đi, với những đội ngủ trẻ trâu và anh hùng bàn phím, với những con người khó tính (không chịu lắng nghe, bảo thủ) và những lời nói thiếu tính xây dựng. dường như diễn đàn dần biến thành một lâu đài hoang của những bầy sói và đàn trâu. (bài viết mang tính nhìn nhận chủ quan của người viết)

Comment

Mất thời gian vô ích thì thật tiếc, vì thời gian còn quý hơn vàng bạc.
              Nhìn lại, ví dụ như tôi, đến giờ có trên 3000 bài, cứ cho 50% là bỏ đi (tâm tình, xì păm...) chẳng lẽ hơn 1500 bài không có tý gờ-ram nào. Viết 1500 bài đó mất bao nhiêu thời gian. Cái đầu rỗng thì viết được 15 bài hay 150 bài là "sạch ruột". Mà viết xong còn coi lại, kể cả dò lỗi chính tả... xem có sai sót gì không. Đúng là rất mất thời gian.
              Thế rồi, một bài tôi viết về kinh nghiệm thực tế, có trẻ trâu nó lại bảo "ông nói thế mấy ai tin"..., rồi nào là tôi còn non lắm, còn trẻ con lắm (Đối với loai này thì Cụ Tổ cũng còn non, vì Cụ Tổ không biết gì về điện tử!!!).
              Chỉ cần làm phật ý các cháu là cháu nó quăng vào tôi cả cứt và trái mắt mèo (?) và bảo tôi là không cần ông ở diễn đàn này,...
              Làm tôi tưởng mấy ông adm falleaf, bqviet túng tiền nên đã bán quách trang web cho ai rồi.
              Thôi, thế là tôi đi mua võng.
              Bây giờ thì... tôi... đi học thiền, theo trường phái Mac-ke-no !
              Bài nào mà ai cũng viết được thì mình cũng viết. Bài nào phải tra cứu, phải suy nghĩ, thì THÔI, không viết. (!)

Comment

em thề với bác là em k hiểu bác đang nói gì nuôn

Comment

Nguyên văn bởi kunsocks Xem bài viết
                  Chuyện này, bạn không hiểu là tốt. Biết nhiều làm gì, mệt óc.

Comment

không hiểu cũng phải thôi ! chắc là ngoại kiều , chứ bác Mod viết bằng chữ VN mà !!!

Comment

Bạn phải có thời gian với những gì đã có trên diễn đàn này thì mới hiểu đâu là giá trị thật, con người thật bạn ạ.

DĐ : 0984 334 368

Comment

em cũng tật tành mới vào điện tử, cũng chẳng có tài cán gì cả ! có lần em tìm trên mạng được cái sơ đồ mạch mà em đang cần tìm, nhưng nó lại trên 1 trang web diễn đàn của nga http://remont-aud.net/forum/46-23139-1, cũng may có google dịch nên cũng tập tõm hiểu được đôi ba chữ đủ để đăng ký thành viên để được quyền dowload tài liệu đó. ai ngờ khi click vào đăng ký thành viên, điền hết thông tin rùi thì nó bắt làm 1 bài kiểm tra gồm 8 câu hỏi về điện tử, phải trả lời đúng thì với được làm thành viên. hic gặp đúng gà như em. 1 ngày nó chỉ cho 2 bài kiểm tra thế là em làm cả 2 bài không qua , lại ngậm ngùi đợi 24h sau để làm bài khác. cuối cùng cũng vượt qua để dow được cái sơ đồ mình cần. em nghĩ liệu điện tử việt nam có nên học theo cách này không ak, em nói có gì không phải các bác đừng chém nhé. có gì nhẹ nhàng bảo nhau mà ...hi
                        Last edited by yeudientu88; 13-08-2013, 00:10.

Comment

Mất thời gian vô ích thì thật tiếc, vì thời gian còn quý hơn vàng bạc.
                          Nhìn lại, ví dụ như tôi, đến giờ có trên 3000 bài, cứ cho 50% là bỏ đi (tâm tình, xì păm...) chẳng lẽ hơn 1500 bài không có tý gờ-ram nào. Viết 1500 bài đó mất bao nhiêu thời gian. Cái đầu rỗng thì viết được 15 bài hay 150 bài là "sạch ruột". Mà viết xong còn coi lại, kể cả dò lỗi chính tả... xem có sai sót gì không. Đúng là rất mất thời gian.
                          Thế rồi, một bài tôi viết về kinh nghiệm thực tế, có trẻ trâu nó lại bảo "ông nói thế mấy ai tin"..., rồi nào là tôi còn non lắm, còn trẻ con lắm (Đối với loai này thì Cụ Tổ cũng còn non, vì Cụ Tổ không biết gì về điện tử!!!).
                          Chỉ cần làm phật ý các cháu là cháu nó quăng vào tôi cả cứt và trái mắt mèo (?) và bảo tôi là không cần ông ở diễn đàn này,...
                          Làm tôi tưởng mấy ông adm falleaf, bqviet túng tiền nên đã bán quách trang web cho ai rồi.
                          Thôi, thế là tôi đi mua võng.
                          Bây giờ thì... tôi... đi học thiền, theo trường phái Mac-ke-no !
                          Bài nào mà ai cũng viết được thì mình cũng viết. Bài nào phải tra cứu, phải suy nghĩ, thì THÔI, không viết. (!)
                          bác chấp nhặt tụi trẻ trâu làm gì! cái quan trọng là kiến thức và kinh nghiệm của bác giúp ích cho đời.nếu nói rằng cuộc đời và định mệnh của mình éo le, luôn gặp thất bại mà ta đâm chán ghét thế sự, mặc nhân tình thế thái ra sao thì ra .thái độ như vậy có làm ta thấy tốt hơn khi ta có niềm tin vào cuộc sống tốt đẹp dù ta đang bế tắc ????
                          cũng không thể trách tụi trẻ trâu hết được, theo em nghĩ tụi nó hay lên internet nên cũng vỡ vạc ra chút kiến thức, cộng với lại ở trên lớp học vẹt thì vào đây cãi láo với các cụ là đương nhiên.chúng nó nghĩ ở đây là thế giới ảo nên tung bom,lựu đạn không ai biết ấy mà...ra ngoài đời thì các cụ tát vỡ mồm rồi còn gì.
                          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Cho em xin đóng góp một vài ý kiến, nếu có trẻ trâu cũng mong các anh bỏ qua cho. dientuvietnam từ trước đến nay vẫn và luôn là nguồn tài nguyên lớn nhất cho những ai mới học, đã học về điện tử. Nếu có một thắc mắc nào đó liên quan đến điện tử mọi người thử search google mà xem, kết quả dientuvietnam luôn luôn ở top10, điều đó chính là thước đo giá trị của dientuvietnam. Em học Cơ điện tử tuy có hơi trái khoáy, tuy nhiên đến bây giờ thì chủ yếu cũng là làm về điện tử, mấy khi động đến cái khác đâu. Thầy dạy ở trường chỉ có định hướng thôi còn lại đọc tài liệu và học mót kinh nghiệm của những người đi trước ( có khi cả những người đi sau mình) và những gì em tìm hiểu và học được phần lớn ở dientuvietnam mà ra. Trong thâm tâm em luôn luôn cảm ơn những người đi trước, các thầy, các anh, các chị... đã chia sẻ những kiến thức quý báu mà mình có được cho thế hệ đi sau. Đó là những điểm tốt của dientuvietnam!
                            Còn những điều hiện nay đang làm buồn lòng mọi người rất mong các anh đi trước để ý:
                            - Việc trợ giúp các thành viên mới, những người mới học về điện tử không được chỉ bảo rõ ràng. Các MOD hầu như vắng bóng, chủ yếu thành viên trợ giúp thành viên và đôi lúc sự trợ giúp mang tính chất "Bỏ Bom" như anh HTTTTH đã từng phát biểu, chính vì vậy rất mong các anh chú ý hơn với những bạn cần học thật ( đôi lúc có những câu hỏi rất vu vơ)
                            - Số lượng bài viết của các MOD hầu như đều rất nhiều, tuy nhiên thời gian gần đây chủ yếu xuất hiện ở mục Tâm tình kỹ thuật và mục http://www.dientuvietnam.net/forums/...s-ly-do-11571/.
                            - Bản thân em không thích từ "trẻ trâu" mà các anh đặt ra cho những bạn đi sau. Nhận xét đúng thì thế hệ trẻ bây giờ có nhiều hiếu động, hiếu thắng, hiếu chiến... hơn ngày xưa. Tuy nhiên nếu cứ kệ như vậy thì rồi sẽ đi đến đâu. Trẻ rồi cũng phải lớn, cũng phải trưởng thành... Cứng rắn không được các anh hoàn toàn có thể nhẹ nhàng nhắc nhở, chỉ bảo. Bản thân em tin rằng đa phần các bạn đều tốt cả.
                            - Có một điều này em muốn nói đó là các anh để cái TÔI quá lớn trong mình, lòng tự trọng quá lớn nên đôi khi thảo luận với các thành viên các anh dễ nổi nóng. Quan điểm khi tham gia diễn đàn, dù sao cũng mang tính chất ảo, chính vì vậy đã tham gia thì coi mình như một thành viên bình thường. Có thể xưng hô bạn, tớ hoặc tôi, bạn... quan điểm lúc nào cũng như thế có lẽ các anh sẽ thấy mình trẻ hơn và đôi lúc cũng thấy những cái hay khi hiểu suy nghĩ của thế hệ trẻ bây giờ.
                            - Diễn đàn nên tuyển thêm MOD mới, tre già thì cần có măng mọc.
                            =================
                            Một số góp ý của bản thân, nếu có gì không phải em mong mọi người bỏ qua.
                            Cảm ơn tất cả mọi người!

Comment

Những người làm nghề điện tử lớn tuổi là cả một kho kinh nghiệm. Đừng nghĩ đó là những thứ cổ hủ lạc hậu. Nếu các bạn cho rằng "kiến thức ông có không thuộc về lĩnh vực mà tôi quan tâm" thì hãy dành điều đó cho người khác, những người đang và sẽ quan tâm thực sự. Nếu các bạn không biết khai thác thì chính các bạn thiệt thòi.
                              Việc các bạn trẻ không tôn trọng những người lớn tuổi trong khi biết chắc chắn người đó đáng tuổi cha chú mình... là không vi phạm nội quy diễn đàn, nên chẳng sao cả. Chỉ có những người lớn tuổi cảm thấy phiền lòng và tự rút lui khỏi diễn đàn.
                              Vì sao họ cảm thấy phiền lòng ?
                              1. Vì họ bị những người chỉ bằng tuổi con cháu họ chửi. Như tôi, bị chửi là Vô duyên (mặc kệ, đàn ông thì cần gì duyên), Vô lý (Đúng, ai có lý của người đó, lý của mình thì vô lý đối với người không đồng ý với mình)..., Vô hậu (Cái này thì không được. Vì "Có 3 điều bất hiếu, thì vô hậu là bất hiếu nhất". Chửi thế là sai tình huống, là do nóng quá, mất kiểm soát rồi và đối với tôi là không thể tha thứ được). Thế theo bạn [MENTION=101862]sgesvn[/MENTION], tôi sẽ cười hề hề và nhận rằng mình Vô duyên, Vô lý và Vô hậu để "dĩ hòa vi quý" chăng?
                              2. Học trò tôi sinh hoạt trên diễn đàn này đọc những bài chửi thầy chúng nó, bài thầy chúng nó xin lỗi trhành viên khác sẽ nghĩ về thầy chúng nó như thế nào.
                              3. Chúng tôi là người rút lui trước thì diễn đàn mới yên, nếu không thì adm sẽ phải "ra tay dẹp loạn".
                              Vì thế chúng tôi tắt bớt đèn Online, để khỏi kích thích tính hiếu chiến hiếu thắng của "...". (Xin lỗi bạn sgesvn, chẳng có từ nào thay thế được đâu).
                              Diễn đàn ngày càng trống vắng bởi vì nhiều người đã không còn coi đây là nơi gửi gắm niềm vui trao đổi kiến thức. Buồn thật.
                              Last edited by HTTTTH; 13-08-2013, 02:08.

Comment

Các bạn trẻ,hầu hết các bạn vào đây không phải để giải trí,theo tôi các bạn đều có đam mê về điện tử,các bạn vào đây để tìm hiểu,học hỏi những gì chưa biết,chia sẻ những kiến thức bổ ích...Ông bà ta có câu: nửa chữ cũng là Thầy,các bạn vào đây học hỏi,trong diễn đàn này cũng như 1 xã hội thu nhỏ,có các Bác ,các Chú,các Anh là những người đi trước có cùng đam mê sẵn sàng chia sẻ những kinh nghiệm và kiến thức cho các bạn,đó là những người Thầy. Cái mà người ta cần ở các bạn là sự tôn trọng,kính trên nhường dưới.
                                Không ai dỗi hơi đi giúp người khác để rồi bị ném đá tơi tả,bị coi thường,vậy các Bác,các Chú còn hứng thú để mà truyền đat kinh nghiệm được không???

Mạng là ảo nhưng văn hóa là thật!
                                Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
                                ĐT : 0983 916 361

Comment

Về tác giả

Collapse

vi van pham Tìm hiểu thêm về vi van pham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X