Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em muốn tham khảo các bác về học nghề sửa chữa tv,amply,main board pc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em muốn tham khảo các bác về học nghề sửa chữa tv,amply,main board pc

Xin các bác đi trước tư vấn em về phương pháp học nghề sửa chữa điện tử này với a,tương lại nghề này như thế nào ?phải bắt đầu từ đâu,phương pháp học như nào,phần nào là quan trọng cần phải chú ý nhất để có thể trở thành 1 người thợ ạ!Thanks các bác rất nhiều ạ!

Nếu bây giờ bạn muốn học nghề sửa chữa tv,amply,main board pc...thì trước tiên bạn sắm một cái bị và một cái gậy,hoặc cặp kiếng mát đen+nón lá rách là vừa.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
      Nếu bây giờ bạn muốn học nghề sửa chữa tv,amply,main board pc...thì trước tiên bạn sắm một cái bị và một cái gậy,hoặc cặp kiếng mát đen+nón lá rách là vừa.
      sao tình hình lại bi quan thế hả bác???

Comment

thế thì học nghề này không có tương lai j hả bác,sao em thấy các trung tâm dậy nghề này mọc như nấm vậy!

Comment

Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
          thế thì học nghề này không có tương lai j hả bác,sao em thấy các trung tâm dậy nghề này mọc như nấm vậy!
          thì phải dạy để thu tiền nuôi một số người chứ , họ vẽ ra viễn cảnh tương lại rực rỡ để dụ người ta lao vào dâng tiền cho họ xài , còn học được nghề hay không thì họ chẳng quan tâm đâu . nếu cố gắng chuyên cần thì cũng sống với nghề được , nhưng mà phải học gấp đôi để kịp theo đà tiến của công nghệ , vừa nắm chắc căn bản , vừa không tụt hậu , nhưng điều đó là quá sức rồi ! ăn ráng ! được . làm ráng ! được , nhưng học ráng ... thì chưa chắc được đó bạn trẻ . dân VN còn xài đồ lạc hậu nhiều lắm , chưa thể bỏ được ngay đâu , nên cứ lo học để làm đi , đừng phân vân , cứ học được căn bản rồi tùy theo khả năng sẽ chọn được con đường phù hợp với mình , nếu chịu được khó khăn , chịu được túng thiếu ban đầu , kiên trì được , nhẫn nại được , thì hãy học nghề điện tử , còn không thì không nên .

Comment

học quấn "mô tơ" còn hay hơn ngày xưa nó là "kt thấp" so với đtử nhưng bây h nó hái ra tiền hơn
            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

vâng vì em muồn học nghề sửa chữa điện tử sau này về mở cửa hàng tại nhà,nhà em ở ngoại thành hà nội khu vực đông dân cư nên muốn nhờ các bác tư vấn giúp ạ!

Comment

nếu còn trẻ hoặc quá trẻ thì bạn nên một rẽ sang một hướng khác , sửa chữa ba thiết bị dân dụng ấy đang bị bão hòa

đai học,cao đẳng ,cao học ,trung cấp ... trong nước đang bão hòa,học nhiều mà ra trường thất nghiệp cũng nhiều . trừ khi bạn khác biệt so với những người khác thì còn khá,chứ cứ cà lơ phất phơ thì chung cảnh ngộ như họ thôi
                không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                  nếu còn trẻ hoặc quá trẻ thì bạn nên một rẽ sang một hướng khác , sửa chữa ba thiết bị dân dụng ấy đang bị bão hòa

đai học,cao đẳng ,cao học ,trung cấp ... trong nước đang bão hòa,học nhiều mà ra trường thất nghiệp cũng nhiều . trừ khi bạn khác biệt so với những người khác thì còn khá,chứ cứ cà lơ phất phơ thì chung cảnh ngộ như họ thôi
                  vâng cảm ơn bác,thì em đang phân vân nên muốn được các bác đi trước tư vấn xem thế nào ạ?

Comment

e thấy nghề này cũng bão hòa rồi ,nhưng giờ này đa số nghề gì cũng vậy thôi! chẳng riêng sửa chữa điện tử ,một số nghề hái ra tiền thì với khả năng bình thường thì với không tới đâu!các nghề thông dụng thì 10 người làm có 3 người thành công 7 người thất bại!!

Comment

Nguyên văn bởi nguoimoihoc
                      tớ khuyên cậu nếu muốn có tuơng lai tốt đẹp thì từ bỏ ngay sc điện tử mà hãy bắt chiếc cao cầu trong thủy hử đó,ko đỗ đai hoc thì cố xin vào 1 chân tẹp nhẹp trong xã phường rồi ra nhập đảng cộng sản viêt nam quang vinh từ từ thăng quan tiến chức hehe chứ cứ như tớ đây nè cả đời theo nghề dien tu tay nghề chả kém ai nhưng bây giờ có cái gì đâu. vợ ko, người yêu ko ,tiền ko ,lao động tự do thu nhập bấp bênh lủi thủi một mỉnh như cái bóng vài chục nam nữa thì già lương hưu bổng lộc ko có bít trông cậy vào đâu

bac noi chí phải, bác ở đâu thế

Comment

Nguyên văn bởi nguoimoihoc
                        nguoi hà thành gốc đấy hiên giò xã co nhue huyen tu liem
                        vâng, chắc hành nghề ngoài hà nội cũng khó sống đấy nhẩy . ngày xưa đi học cấp 3 khoái nhất món điện tử,sau này đi làm rồi mới biết chết đói vì điện tử

Comment

nói chung là nếu bạn muốn chọn nghề này thì trước mắt phải yêu nghề, sẵn sàng bỏ thời gian để nghiên cứu tìm tòi không ngừng! vì nghề này rất khó và cần 1 sự thông minh!!!!vì 10 người thợ đi học thì khoảng 5 người theo được thôi bạn à!!! còn về thu nhập thì tùy tay nghề của bạn thôi, cứ giỏi thì đừng lo đói!!! giàu có
                          -

Comment

Em thấy chỉ có niềm đam mê và yêu nghề thực sự mới trụ lại được với nghề.

Comment

Nghề sửa chữa đt bây giờ cũng chưa phải hết thời,ae thợ vẫn làm và nuôi vợ con đàng hoàng đấy thôi,nhưng những người đó thường là tay nghề đã giỏi,họ sửa được các thiết bị đt cũ và tiếp thu công nghệ mới khá nhanh.Để được như vậy thường phải mất từ 5-10 năm thậm chí là hơn nữa,với bạn bây giờ bạn mới bắt đầu học từ cơ bản,bạn thử tính xem bao lâu thì bạn ra nghề và có vị trí trong xã hội...?Ngay từ thời nghề này còn là nghề hái ra tiền tỷ lệ học thành công là rất thấp,theo tôi chỉ khoảng 1/10 và 1% là thợ giỏi.

Comment

Về tác giả

Collapse

cadiec Tìm hiểu thêm về cadiec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X