Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Học thiết kế mạch điện tử ở đâu?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Học thiết kế mạch điện tử ở đâu?

Xin chào các anh/chị trong diễn đàn. Em đang có một vấn đề khó khăn mong các pro trong forum giúp đỡ. Số là em có một đứa em đã tốt nghiệp cơ điện tử, đang muốn học thêm khóa học về thiết kế mạch điện tử để nâng cao tay nghề cũng như tìm kiếm các cơ hội công việc tốt hơn. Nhưng em không biết hiện nay có những trung tâm nào đào tạo tốt về mảng này. Anh/ chị nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em không ạ? Em ở Hà Nội nha các pro.
    Rất cảm ơn các anh/ chị đã quan tâm.

Nguyên văn bởi ngoc.minh Xem bài viết
    Xin chào các anh/chị trong diễn đàn. Em đang có một vấn đề khó khăn mong các pro trong forum giúp đỡ. Số là em có một đứa em đã tốt nghiệp cơ điện tử, đang muốn học thêm khóa học về thiết kế mạch điện tử để nâng cao tay nghề cũng như tìm kiếm các cơ hội công việc tốt hơn. Nhưng em không biết hiện nay có những trung tâm nào đào tạo tốt về mảng này. Anh/ chị nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em không ạ? Em ở Hà Nội nha các pro.
    Rất cảm ơn các anh/ chị đã quan tâm.
    Tốt nghiệp xong rồi mà còn đi học thêm như thế này thì hơi vất, muốn thiết kế đc mạch thì phải biết điện tử cơ bản cái đã. Bạn bảo em bạn ra các trung tâm dạy nghề học là ngon nhất vd như trường dạy nghề Thanh Xuân .....
    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi hoang_3i Xem bài viết
      Tốt nghiệp xong rồi mà còn đi học thêm như thế này thì hơi vất, muốn thiết kế đc mạch thì phải biết điện tử cơ bản cái đã. Bạn bảo em bạn ra các trung tâm dạy nghề học là ngon nhất vd như trường dạy nghề Thanh Xuân .....
      Học ở trung tâm dạy nghề là ngắn hạn hay dài hạn hả bạn? với cả chất lượng dạy - học - thực hành ở đó có tốt không?

Comment

Học cơ điện tử thì chắc điện tử cơ bản đã nắm vững ( Nếu không nói rằng cậu ta lười nhác ) . Trung tâm hay bất cứ nơi đâu , thậm trí ngay trên internet cũng có thể học . Vấn đề là Cậu ta có phải thực sự muốn học ? hay chỉ là làm vui một ai đó mới đi học
        Email :
        DĐ : 0966 6789 22

Comment

Nguyên văn bởi quanghung83 Xem bài viết
          Học cơ điện tử thì chắc điện tử cơ bản đã nắm vững ( Nếu không nói rằng cậu ta lười nhác ) . Trung tâm hay bất cứ nơi đâu , thậm trí ngay trên internet cũng có thể học . Vấn đề là Cậu ta có phải thực sự muốn học ? hay chỉ là làm vui một ai đó mới đi học
          biết rồi thì người ta lên đây hỏi làm gì, suy nghĩ chả có logic gì cả.
          (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Cơ điện tử là cái gì nhở ? Học về điện , làm việc bằng cơ bắp à ?
            Câu hỏi hơi bị hoang tưởng .
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Theo như mình biết thì không có trung tâm nào dạy thiết kế mạch điện tử cả; và để thiết kế được mạch điện tử thì cũng cần một quá trình lâu dài. Cần có kiến thức tốt về điện tử và tư duy thiết kế.
              Trong thiết kế điện tử cũng có nhiều bậc/hạng, lĩnh vực khác nhau. Nếu đào tạo thiết kế điện tử thì thường cũng là khóa ngắn về kỹ năng thiết kế, kỹ thuật phân tích, tính toán hoặc tối ưu thiết kế; hoặc về chuyên ngành như nguồn, audio, LED, RF, đầu vào cảm biến, điều khiển công suất, chip xử lý (chuyên ARM chẳng hạn)...
              Vào học ở trung tâm dậy nghề thì theo mình không nên, họ dậy sửa chữa chứ không dậy thiết kế (và cũng không có điều kiện phân tích sâu về nguyên lý linh kiện hay mạch).

Có lẽ tốt nhất bạn nên kiếm một người thầy, hoặc đi làm ở công ty nào đó để học hỏi thêm.

Bạn cũng nên nói rõ bạn đã biết cái gì, chưa biết cái gì, muốn cái gì thì mọi người mới dễ tư vấn.

Comment

Vì nhà này không phải dân đt nên hỏi hơi mơ màng .
                Thiết kế mạch điện khác với thiết kế máy móc điện tử .
                Thiết kế một cái mạch thì xin vào mấy công ty pcb , Cam kết làm 0 lương mà hỏi thì chỉ 2 tháng sẽ thiết kế ngon . Nhưng lảm được cái mạch in đẹp không phải là thông thạo hết được máy móc .
                Muốn thiết kế một cái máy móc nào đó thì cần 5 10 20 năm .
                Muốn ăn trộm thiết kế , copy sản phẩm , làm sản phẩm nhái thì chỉ 2 3 năm là làm ngon .

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

có thể tự học với 2 điều kiện sau đây:
                  1 là đã biết điện tử cơ bản
                  2 là dowload phần mềm chuyên thiết kế mạch về tự học ,mình nhớ có phần mềm nào đó chỉ cần mô tả cho nó biết sơ đồ mạch là nó sẽ tự đông thiết kế mạch cho mình với độ mỹ thuật rất cao và chính xác.nhưng mà hỏi kỹ xem em cậu muốn học thiết kế dạng mạch nổi hay mạch kín để anh em tư vấn tiếp chứ

Comment

Oè ! Phần mềm như thế phải trả phí 456789 10 triệu một tháng mới chạy được

Comment

Về tác giả

Collapse

ngoc.minh Tìm hiểu thêm về ngoc.minh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X