Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin kinh nghiệm bỏ thuốc lá

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin kinh nghiệm bỏ thuốc lá

các bác ơi em nghiền thuốc từ năm 17 tới giờ,cũng có thời gian bỏ thuốc được 2 tháng nhưng lúc ấy việc nhiều nên có nhiều cơ hội quên nó hơn,sau đó em ko làm nữa về nhà gặp chuyện buồn và ỷ y lại hút và lại nghiện lại,sau đó có mua kẹo ngậm cai thuốc,cũng giảm hút,rồi thì hút những loại thuốc rẻ tiền 4k,5k 1 gói hút vì em nghĩ thuốc rẻ tiền thì tẩm ít hoá chất và hoá chất dổm nên đỡ nghiện hơn,hiện tại em đang hút thuốc melia the giá 5k 1 gói,hiện tại em hút cũng rất ít nhưng mà vẫn không thể bỏ được vì công việc em cũng không nhiều nên rảnh nhiều ngồi máy tính là hút,biết là bỏ thuốc là phải quyết tâm nhưng sao khó khăn quá,thấy có mấy người bảo họ nói bỏ là bỏ luôn chứ không hút giảm từ từ như em không hiểu họ chém gió hay không nữa,trong người có chất gây nghiện Nicotin mà bảo bỏ là bỏ luôn thì hơi khó nghe..em viết bài này để mong học hỏi kinh nghiệm quý báu của các bác đã từng hút thuốc và đã bỏ được.mong các bác góp ý cho em

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết
    các bác ơi em nghiền thuốc từ năm 17 tới giờ,cũng có thời gian bỏ thuốc được 2 tháng nhưng lúc ấy việc nhiều nên có nhiều cơ hội quên nó hơn,sau đó em ko làm nữa về nhà gặp chuyện buồn và ỷ y lại hút và lại nghiện lại,sau đó có mua kẹo ngậm cai thuốc,cũng giảm hút,rồi thì hút những loại thuốc rẻ tiền 4k,5k 1 gói hút vì em nghĩ thuốc rẻ tiền thì tẩm ít hoá chất và hoá chất dổm nên đỡ nghiện hơn,hiện tại em đang hút thuốc melia the giá 5k 1 gói,hiện tại em hút cũng rất ít nhưng mà vẫn không thể bỏ được vì công việc em cũng không nhiều nên rảnh nhiều ngồi máy tính là hút,biết là bỏ thuốc là phải quyết tâm nhưng sao khó khăn quá,thấy có mấy người bảo họ nói bỏ là bỏ luôn chứ không hút giảm từ từ như em không hiểu họ chém gió hay không nữa,trong người có chất gây nghiện Nicotin mà bảo bỏ là bỏ luôn thì hơi khó nghe..em viết bài này để mong học hỏi kinh nghiệm quý báu của các bác đã từng hút thuốc và đã bỏ được.mong các bác góp ý cho em
    cứ hút thuốc đắt tiền vào, càng nhìu nicotin càng tốt, khi hút nhớ ngồi gần vợ con. khi nào thấy vợ con bị bệnh phổi thì sẽ bỏ tiệt thôi. còn nếu như lúc đó bác vẫn ko bỏ được thì xem như bác hết thuốc chữa

Comment

Nguyên văn bởi moto Xem bài viết
      cứ hút thuốc đắt tiền vào, càng nhìu nicotin càng tốt, khi hút nhớ ngồi gần vợ con. khi nào thấy vợ con bị bệnh phổi thì sẽ bỏ tiệt thôi. còn nếu như lúc đó bác vẫn ko bỏ được thì xem như bác hết thuốc chữa
      Điên! Thế mà cũng nói được.

Bạn chủ thớt nên đi lấy cao răng và tự hứa với mình sẽ bỏ thuốc là được rồi.
      * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
      * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

Bảo thằng nào nó to khỏe, rồi đứng trước mặt nó nó đấm cho 1 phát vỡ mồm khoảng 5, 6 tháng là bỏ được thôi.
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi vuongvanminh Xem bài viết
          Điên! Thế mà cũng nói được.

Bạn chủ thớt nên đi lấy cao răng và tự hứa với mình sẽ bỏ thuốc là được rồi.
          bác ko hỉu ý em. hút thuốc ai cũng biết có hại cho người xung quanh, nhất là vợ con, là những người thân yêu của mình, nếu mình là người có trách nhiệm,có bản lỉnh và quyết tâm với gia đình thì hãy bỏ thuốc. còn nếu vấn đề đó nghĩ ko ra thì hết thuốc chữa rồi còn gì.

Comment

mình đây từ hồi 17 tuổi có hút 1 vài điếu với bạn bè hút vào thở ra thấy khó chịu hơn là hút lên gần 40t rùi không bao giờ có khói thuốc trong nhà mà vợ nó trả cám ơn mình gì cả hút cũng là 1 thói quen nếu ta cố gắng sẽ dần bỏ được thui.

Comment

Xin thông báo! VVM đã bỏ được thuốc lá vài tháng nay, bây giờ chỉ hút thuốc là thôi
              * Bo mạch MX(Máy hàn, mạ, điện hóa, anot, động cơ DC, điều khiển thyristor, IGBT, Triac.
              * Tự động hóa trong công nghiệp.

Mail: Phone: 0982006716-0984163716

Comment

bỏ thuốc lá cực kì đơn giản .trước năm 1990 mình đã từng hút 3-4 bao thuốc một ngày .nhưng khi mình quyết tâm bỏ thuốc cũng bỏ luôn tới bây h.kinh nghiêm của mình là ko có gì trong túi tiền đưa hết cho vợ .ko bật lủa ko thuốc .bạn mời cũng ko cầm .có cầm cũng ko châm.mà bạn có châm rồi thì cũng ko hút . tránh tiếp xúc trực tiếp với khói thuốc .tế nhị dập tắt thuốc .chắc chắn là bạn sẽ bỏ đc thuốc thôi.
                Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Không hút nữa là sẽ bỏ được.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
                    bỏ thuốc lá cực kì đơn giản .trước năm 1990 mình đã từng hút 3-4 bao thuốc một ngày .nhưng khi mình quyết tâm bỏ thuốc cũng bỏ luôn tới bây h.kinh nghiêm của mình là ko có gì trong túi tiền đưa hết cho vợ .ko bật lủa ko thuốc .bạn mời cũng ko cầm .có cầm cũng ko châm.mà bạn có châm rồi thì cũng ko hút . tránh tiếp xúc trực tiếp với khói thuốc .tế nhị dập tắt thuốc .chắc chắn là bạn sẽ bỏ đc thuốc thôi.
                    trước mặt nhà em là đại lý thuốc và tạp hóa to đùng,không có tiền không có bật lửa mà mua thiếu được thì cũng thế .đúng là hút thuốc là thói quen nhưng bên cạnh thói quen hút là 1 thói quen khác của cơ thể đó là quen với nicotin.cho nên bây giờ làm sao để tống nicotin ra cơ thể một cách nhanh nhất,khó chịu nhất của giai đoạn bỏ thuốc là khi lượng nicotin lớn bị đào thải ra khỏi cơ thể thì khi ấy cơ thể sẽ phản ứng như cắt rứt,,,,,khó chịu,thế nên phải làm sao để qua được giai đoạn này thì mới được,xưa kia bỏ 2 tháng mà lúc đó thèm bánh kẹo dữ lắm,một ngày phải 15 đến 20k tiền bánh kẹo là ít nhất,nghe một số người rao trên mạng có thuốc để cai thuốc lá trong 1 tuần nhưng đắt kinh không biết có hiệu quả không nữa

Comment

Bỏ thuốc là được hay không thì tùy thuộc vào bản lĩnh của mỗi người , ai quyết tâm , vững lý trí thì bỏ được ngay , còn ai yếu đuối bản lĩnh thì sẽ tái hút thuốc trở lại , còn nói chém gió thì không hẳn là đúng đâu , tôi đây cũng đã hút hơn 20 năm , hút tất cả các loại thuốc lá , thuốc lào , thuốc rê v.v , nhưng khi cần bỏ thì bỏ được ngay , bỏ ngay từ ngày đầu tiên , và không bao giờ hút lại , đến nay bỏ thuốc đã 14 năm rồi . Tất nhiên thời gian đầu , công việc , tinh thần , và sự suy nghĩ có giảm sút , kém hiệu quả , nhưng vài tháng sau sẽ bình thường , nhưng nói thật là sự linh hoạt về trí óc vẫn không được 100% như khi còn hút thuốc , chỉ còn khoảng 80% thôi (đó riêng bản thân tôi cảm nhận ) , nhưng bù lại sức khỏe khả quan hơn , đó là điều lợi ích cần thiết , một tinh thần minh mẫn trong một thân thể khỏe mạnh mới tốt ! Chúc các bạn bỏ được thuốc lá thành công .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        Bỏ thuốc là được hay không thì tùy thuộc vào bản lĩnh của mỗi người , ai quyết tâm , vững lý trí thì bỏ được ngay , còn ai yếu đuối bản lĩnh thì sẽ tái hút thuốc trở lại , còn nói chém gió thì không hẳn là đúng đâu , tôi đây cũng đã hút hơn 20 năm , hút tất cả các loại thuốc lá , thuốc lào , thuốc rê v.v , nhưng khi cần bỏ thì bỏ được ngay , bỏ ngay từ ngày đầu tiên , và không bao giờ hút lại , đến nay bỏ thuốc đã 14 năm rồi . Tất nhiên thời gian đầu , công việc , tinh thần , và sự suy nghĩ có giảm sút , kém hiệu quả , nhưng vài tháng sau sẽ bình thường , nhưng nói thật là sự linh hoạt về trí óc vẫn không được 100% như khi còn hút thuốc , chỉ còn khoảng 80% thôi (đó riêng bản thân tôi cảm nhận ) , nhưng bù lại sức khỏe khả quan hơn , đó là điều lợi ích cần thiết , một tinh thần minh mẫn trong một thân thể khỏe mạnh mới tốt ! Chúc các bạn bỏ được thuốc lá thành công .
                        hay em chuyển qua chích bác nhỉ,em thấy nhiều bác chuyển qua chích là bỏ được hút luôn .còn vấn đề bác nói từ lúc bác bỏ thuốc thì trí óc lại không được 100% em thấy ngược lại với em,em hút thuốc thì đầu óc không sáng suốt và nhạy tư duy như thời gian bỏ thuốc(2 tháng mà em nói),kinh nghiệm thời gian bỏ được thuốc là sức khỏe tốt hơn,da mặt trở lại tươi trẻ chứ không già nữa,hơi thợ nhẹ nhàng hơn,tăng cân từ 48 lên 52kg,khả năng tư duy gần như đạt 100% rất tự tin giao tiếp

Comment

hay em chuyển qua chích bác nhỉ,em thấy nhiều bác chuyển qua chích là bỏ được hút luôn .còn vấn đề bác nói từ lúc bác bỏ thuốc thì trí óc lại không được 100% em thấy ngược lại với em,em hút thuốc thì đầu óc không sáng suốt và nhạy tư duy như thời gian bỏ thuốc(2 tháng mà em nói),kinh nghiệm thời gian bỏ được thuốc là sức khỏe tốt hơn,da mặt trở lại tươi trẻ chứ không già nữa,hơi thợ nhẹ nhàng hơn,tăng cân từ 48 lên 52kg,khả năng tư duy gần như đạt 100% rất tự tin giao tiếp
                          chính thay cho hút "cũng được" thích thì bác cứ làm ! còn chuyện giảm sút trí lực thì khi nào lớn tuổi rồi thay đổi điều kiện( ăn uống , hút thuốc, v.v) thì sẽ thấy ngay , khi còn hút thuốc tôi suy nghĩ để thiết kế một thiết bị theo yêu cầu của khách (loại bình thường thôi) thì mất khoảng 4 giờ , làm thủ công , không máy móc hỗ trợ, còn khi bỏ thuốc 1 năm thì mất khoảng thời gian cho công việc đó chừng 5-6giờ ,sự tập trung nó kém đi .

Comment

nói vậy thì xin tư vấn làm gì ? mọi người ai cũng lên án xike ma tuý còn mình lại muôn hiện đại hơn tứ là chích thì cứ việc tôi hoan nghêng.
                            Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                            cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

Nói tóm tại thế này, có vài phương án bỏ hút thuốc lá cho bác lựa chọn:
                              1/ chuyển sang chích như ý tưởng của bác.
                              2/ Cứ sử dụng cách hỗ trợ trực tiếp từ người thân và không thân như bác Queduong đã hướng dẫn: Nhờ thằng nào đứng gần "nếu thấy tao hút thì đấm vỡ mõm, à quên sorry đấm vỡ mồm tao ra nhé"
                              3/ Cá với mấy thằng bạn nếu thấy mình hút thì phải bao 1 chầu nhậu hoành tráng, nhiều lần như thế sẽ hết tiền mua thuốc và khả năng bỏ được cao.
                              4/ Tự mình phải cương quyết bỏ thuốc và tự nhủ: hút thuốc là độc hại, tốn tiền, là kém hiểu biết và không tôn trọng người khác....
                              :
                              P/S: Mình cũng đang hút, nhưng biết lựa chọn nơi hút, dần thành thói quen, vd: ở nhà hút thì ảnh hưởng đến con cái và vợ cứ cằn nhằn, hút mất ngon nên ở nhà là không hút, ở cơ quan nghiện quá thì ra chỗ vắng người hút, ở quán nhậu và cafe thấy anh em hút thì cũng hút, không thì thôi,....

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X