Thông báo

Collapse
No announcement yet.

@ Duy Phi trả lời giúp thông tin này!!!

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Duy Phi dạo này sắp lấy vợ nên đuối rồi, các bác thông cảm.

Comment

Eo ơi! coi như cúng cô hồn đi mà!

Comment

Nói sao nghe kỳ vậy?!!
        Đúng thật là DuyPhi đã chuyển sách đến tất cả rồi, kể cả bác SP004- Mua sách của tôi - tôi còn chưa biết tên tuổi nữa là.

Comment

Nguyên văn bởi taplamdientu Xem bài viết

Reg nick vô lăng xê và cứu vãn danh dự à....
          Tôi đứng ko đổi họ, mà đi thì cũng ko màn phải đổi tên đâu anh bạn! Tôi ko đi làm chuyện trẻ con như bạn nghĩ vậy đâu- nếu ko có anh F nói thì tôi cũng chẳng biết là phải vào trả lời cho các bạn. Thử nghĩ đi, hàng trăm bài viết của anh chị em hỏi trên cái diễn đàn này tôi còn trả lời đc thì ko có lý do gì vài từ ngắn ngủi cho bạn đọc mà tôi không làm đc.

Chuyện sp004 là đọc giả họ mua sách, tôi ko biết là ai và ở đâu nữa là.

Mỗi tháng tôi phải gởi đi gần 20 quyển trên cả nước, nhất là anh em ở HN, nhân đây tôi xin gời lời cám ơn chân tình đến anh chị em ở Bk-HN đã ủng hộ mua.

Mong bạn thông cảm cho tôi là sau 1 ngày làm việc - sau đó còn đi đánh lẻ 1 vài dự án nhỏ gần như quyên luôn, tuy nhiên mọi sự chậm trễ tôi đều có alo và gọi điện xin lỗi- cho sự DELAY của mình, bạn thông cảm lần nữa và sau này hễ nói đến DUY PHI thì nhớ cho là 1 nick thôi! Khi có nick khác thông báo sau cho bạn ha.
          Last edited by MicroDuyphi; 31-05-2009, 01:30.

Comment

Nguyên văn bởi nghdinh Xem bài viết
            Eo ơi! coi như cúng cô hồn đi mà!
            Đừng nói vậy bạn New member, tôi nghĩ rồi sẽ có lúc bạn phải ngồi mà đọc sách hoặc bài viết của tôi diễn đàn này. Mình có ăn có học, ngữ pháp văn phong Việt Nam gần 4 ngàn năm văn hiến vô cùng đa dạng và phong phú lắm, đừng dùng từ như vậy, ...... mà nếu cô hồn ...nếu có ăn được thì người mua sách cũng được phước.

Comment

Nguyên văn bởi spy004 Xem bài viết
              Các bác nói vậy sao được, sách hay thì em mới mua, còn việc giao dịch trục trặc thì em chỉ nhắc thôi.
              Các bác thi Robocon ở Cần Thơ cũng ứng dụng thành công cuốn sách này và rất nể bác Phi. Em mong các bác hiểu cho bác ấy nhưng cũng hiểu luôn sự chờ đợi của em
              Duy Phi tôi xin chân thành gởi lời cảm ơn đến bạn, chẳng biết là bạn đã phàn nàn gì với admin- F, admin-F bảo là nếu tôi ko trả lời thì bandnick- vì nick này là giả mạo. Về vấn đề này thì hơi buồn cho bác F 1 tí, làm ngơ với nhau mà làm gì? Bác còn lạ gì với LÊ DUY PHI này - chắc có lẻ tôi hơi nhỏ bé hơn bác, ko cao bằng bác nên bác ko để mắc và nhìn thấy cũng ko sao, chuyện đó tôi ko nghĩ ngợi gì nhiều, cao nhân hay có tính như vậy, tôi hiểu bác.

Cuối cùng thì DuyPhi tôi có 1 lời, nếu anh chị em nào nhất là bạn SPY004 gì đó nếu đọc sách thấy OK- thấy có ích cho bản thân, thì xin để lại số điện thoại, hoặc 1 vài thông tin nho nhỏ để 1 vài anh em như bạn: nghdinh, bạn F.....và vài anh chị em khác có thể xác minh trước khi quyết định mua. Đó là điều mà tôi vô cùng tri ân đến các bạn đã ủng hộ và sử dụng sách.

Và sau đây là 1 số các giảng viên đã mua sách LẬP TRÌNH PIC- TIẾNG VIỆT ĐẦU TIÊN TẠI VIỆT NAM(như lời đã giới thiệu từ trước đến nay chưa hề sửa đổi)của tác giả DuyPhi:
              Anh Dũng - Trường Cao Đẳng Nghề Sài Gòn
              Thầy Ngọc - Đọc học Bách Khoa TpHCM
              1 số Thầy Khoa Tự động hóa- trường Đại Học Kỷ thuật công nghệ TpHCM
              Thầy Binh- trường cao đẳng nghề Nha TRang
              Thầy Thành - Trường Đại Học Quy Nhơn
              Anh Hoctro89xx- ở trên diễn đàn này- (anh này có vào Nam và anh em đã từng gặp mặt 3 lần)
              Và đa số sinh viên trường đại học Bách Khoa Hà Nội
              Và đa số sinh viên trường đại học Bách Khoa TpHCM

Trên diễn đàn trước khi đó DuyPhi có gởi 1 vài bản cho:
              Quế Dương
              Nguyễn Chí Linh
              Phạm thái Hòa
              Và 1 vài anh chị em khác trên diễn đàn

Đấy là thông tin để anh xác nhận, ai nghi ngờ thì alo trực tiếp DuyPhi tôi.
              Tôi sẽ cho số điện thoại của các anh chị em mà tôi đã nói ở trên để xác nhận.

Chúc anh chị em cuối tuần vui vẻ và thành công trên mọi lĩnh vực.
              Nhớ đón đọc tiếp:
              Tập sách lập trình giao tiếp máy tính của Duy Phi và lập trình ASM cho 8051 trong hè năm nay

Comment

NHẤT NHẬT VI SƯ (Một ngày làm thầy người ta)
                TAM NIÊN HÀNH KHẤT (Ba năm nghèo khó-- thiệt chẳng vui sướng gì mà các bác cứ ganh tỵ với em)

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                  F cũng đã gửi tin nhắn cho DP, và đang chờ DP trả lời. Không có những kết luận vội vàng được. Có thể là DP bận việc gì đó. Tuy nhiên, có bác nào giúp F gọi một cú điện thoại vào số mà DP đăng ở trên trang web của mình được không?

Nếu gặp DP thì báo giúp F vấn đề này một tiếng. Thực hư sẽ rõ ngay. Rất mong các Mod hiện ở VN hỗ trợ việc này.
                  Xong rồi anh F ah! Cám ơn anh đã thông báo cho Phi biết tin này
                  Mong là sẽ có dịp anh , tôi xin chia xẻ 1 vài ý kiến giúp anh phát triển cái diễn đàn picvn.

Comment

Duy Phi bữa nào rảnh rỗi qua chỗ em làm ly cafe đàm đạo tý và mua dùm cuốn sách cho đứa em. Xem dạo này có chiêu gì mới k, dạo này em cũng tích cóp được một vài chiêu hay lắm, he he

Comment

Em đã đọc xong tập sách của bác PHI, phải nói là rất chi tiết và công phu, tuy còn 1 số lỗi nhỏ trong in ấn, nhưng tóm lại vẫn là 1 quyển sách cực kỳ bổ ích cho anh em mới học PIC. Em thấy mức giá bác Phi đưa ra cùng những gì quyển sách mang lại là hoàn toàn hợp lý. Mong các bác ủng hộ bác ấy.
                      Số ĐT của em là: 0962749343. Website: www.eeelabs.org

Comment

Các bác trách cứ j?thử nhìn lại mình xem đê.thử đặt mình vào cái hoàn cảnh như bác Dp xem.cái chuyện giá cả của sách em nghĩ các anh không phải bàn cãi nhiều.cảm thấy thik và vui thú thì mua về đọc(công lao của tác giả bỏ ra cũng phải tương xứng chứ). chuyện đắt rẻ theo em thì không đúng.thời buổi này thì sinh viên có thể tự kiém ra tiền rồi + nhà nước cho vay mỗi tháng gần triệu bạc chứ ít j.Nếu bỏ ra 200->300 K cho 1 cuốn sách mà thu về một cái j đó cho mình thì không có j phải lăn tăn cả.Có trường hợp mua về rồi đọc xong ko hiểu gì thì lại tiếc tiền đã bỏ ra(nghĩ số tiền đó đi mua hoa tặng xinh nhật em nào đó=>thế thì chịu thua).Trên đời có nhièu chuỵen làm rơi nước mắtXem lại các bạn đã làm được j cho nghanhf điện tử việt nam chưa.mà lại nói lời khó nghe quá.
                        Last edited by congdatquan; 15-10-2009, 00:25.
                        NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

Nguyên văn bởi akira2511 Xem bài viết
                          -Mình cũng đã dọc qua mục lục trong cuốn sách của Duy phi.Cuốn sách này có cái sườn được dịch từ cuốn " PIC microcontrollers, 3rd edition" của Nebojsa Matic.Có một điều thắc mắc là giá của cuốn sách này (20USD)thực sự là quá mắc so với cuộc sống của sinh viên.Thực sự nếu bạn ghé vào một cửa hàng nào đó mà chịu khó quan sát thì có lẽ ít có cuốn sách về kỹ thuật của Việt Nam lại có giá cao đến mức như vậy.Thường thì giá cả nó đa số sinh viên đều có thể mua được.
                          -Nội dung trong cuốn sách là những vấn đề khá quen thuộc được trình bày rất nhiều trong các luồng của picvietnam và dientuvietnam và một số Tutorial của anh falleaf và một số Mod khác.Mục đích của diễn đàn là nơi trao đổi và thảo luận các vấn đề về kỹ thuật.Trên diễn đàn cũng có nhiều bài viết và có giá trị tham khảo của anh em trong diễn đàn.Và những tài liệu đó đều được post miễn phí

I have nothing to say

Tài liệu thì trên net có cả tỷ, nhưng quan trọng là người nào biết tập hợp chúng lại, biên soạn cho dễ hiểu và ngắn gọn, súc tích vs người đọc bạn ạ.

=))

Comment

mệt qá ,cãi nhau mãi!
                            Duy Phi ,lâu nay có qua chơi và thăm a LHQ ko đó?
                            việc tâp hợp ,biên soạn tài liệu của Phi là đáng hoan nghênh!
                            Nhớ ghé thăm đai ca LHQ nha bạn!
                            Chúc bạn vui!

Comment

Ủng hộ bác Phi
                              Quang Nhat
                              ---------------------------------------
                              Yahoo :quangnhat85ls
                              Mail :
                              Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Chào bác Phi!
                                Em ở Hà Nội, em muốn mua quyển sách của bác đây??bác cho em địa chỉ nha??
                                Quang Nhat
                                ---------------------------------------
                                Yahoo :quangnhat85ls
                                Mail :
                                Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...