Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết bị điều khiển đèn Pad Led trên PC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết bị điều khiển đèn Pad Led trên PC

Hiện tại mình đang muốn tìm hiểu về những thiết bị này , ở VN mình cũng có biết vài cơ sở sản xuất hộp card loại này và ngay trên Hà Nội cũng đã có người sản xuất cũng như dùng , vậy mình muốn anh em trong 4 rum thảo luận cũng như những thiết bị trong ngành công nghiệp ánh sáng sân khấu nói chung và chiếu sáng nói riêng mọi người ai biết những loại nào Made in Viet Nam thì cùng chia sẻ và đánh giá mức độ kỹ thuật nhé

Mình ko thích dùng hàng ngoại cho lắm , với giá thành nhập về khá cao và cũng rất nhanh đi board main vì đèn toàn hàng tầu khựa là nhiều

Không thích hàng ngoại thì chắc khỏi dùng đi nha.

Phải là : Không có tiền dùng đồ xịn, hàng ngoại mới phải nghĩ đến Tàu Khựa, VN chứ. Có tiền ai chẳng thích hàng ngoại và đồ High End.
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Bác nói cứ như kiểu hàng ngoại là tốt vậy
      Bác có biết ở Vn mình có những kỹ sư sáng chế còn tốt hơn là hàng ngoại nhập ko , nhưng chi phí sản xuất lẻ giá thành cao , còn đại trà thì có lẽ rẻ hơn , mình viết những bài viết này để cho anh em tham luận cũng như hướng đến tiêu dùng hàng Made in VietNam , bác là mod vào đả kíck như thế là ko có tốt

Comment

Nguyên văn bởi bebeuhaha Xem bài viết
        Bác nói cứ như kiểu hàng ngoại là tốt vậy
        Bác có biết ở Vn mình có những kỹ sư sáng chế còn tốt hơn là hàng ngoại nhập ko , nhưng chi phí sản xuất lẻ giá thành cao , còn đại trà thì có lẽ rẻ hơn , mình viết những bài viết này để cho anh em tham luận cũng như hướng đến tiêu dùng hàng Made in VietNam , bác là mod vào đả kíck như thế là ko có tốt
        Hi hi, tôi không đả kích. Nếu bác muốn đàm tọa về kỹ thuật... bác viết đúng vào cái chỗ cần nói kỹ thuật. Mục tâm tình kỹ thuật để anh em mạn bàn những chuyện bên lề ... của kỹ thuật, nên cái chuyện luận, bàn chỉ mang tính chất tham khảo !

Bác thấy hàng kỹ sư ta sáng chế mà ngon hơn thì dùng thôi. Được thế thì còn gì bằng , trên diễn đàn này cũng có một số người làm âm thanh, ánh sáng sân khấu nổi tiếng Bắc Nam đó.
        Biết đâu bác chẳng đã gặp họ rồi đó thôi. ... nhưng bác đừng hi vọng hàng VN đã rẻ, lại tốt ... hơn cả Tây ... cái gì cũng có giá của nó thôi.
        Nhạc cỏ lố nhố, lộn xộn thì còn được ... chứ chương trình lớn như 1000 năm Thăng Long trước kia, hoặc những show trực tiếp lớn của nhà đài chẳng hạn ... mà mang mấy cái hàng đèn Khựa với đồ lộm nhộm vào thì có khi cháy cả chương trình !

Đèn của người ta thải loại theo định kỳ, mấy cái sàn cỏ, nhạc sống còn mua lại chạy vẫn còn tĩ tã ( đấy là nói về chất lượng cần yếu tố " đèn đóm " đảm bảo cho một show trực tiếp tốn kém, và thường phải bảo dưỡng thay theo định kỳ, số giờ làm việc - dù nó còn tốt hay không ).
        Chứ cho về quê ... thì sài hàng của anh Tập + bộ DMX cỏ, ít moving ... hoành tráng hơn thì kiếm thêm cái phun khói ( nito) là cũng cỡ ra xã, huyện được rồi .
        Hàng nội thì cũng có cái tốt, cái không tốt. Theo quan điểm cá nhân ... về cái này : Có tiền là tôi sài hàng hiệu.
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

- tớ hông nghĩ hàng ngoại, hàng hiệu là tốt so với giá thành của nó, giá thành phụ thuộc nhìu yếu tố chứ hông riêng gì chất lượng, ví như: tiền thuế, bản quyền (nếu có), tiền thuê nhân công, tiền quảng cáo, đẳng cấp thương hiệu (hehe, thương hiệu cao cấp thì chẳng may giá thành sản phẩm rẻ cũng pải trang trí thêm it vàng bạc đá quý cho nó thành đắt), ruì thì vấn đề phân phối, ăn chia lợi nhuận lỗ lãi, chênh lệch ngoại tệ gì gì đó nữa...
          - tớ cũng rất thích hàng hiệu nhưng 1 số cái thì chắc là tớ nếu đủ tiền cũng hông có mua, ví như cái áo sơ mi nhập bên ý, giá hơn 5 triệu ấy, sao mà mua thứ đó được chứ. hay là tại mình nghèo lên nghĩ vậy, chờ vài chục năm nữa biết đâu tớ thành đại gia lại tư duy ngược lại cũng nên...

Comment

Về tác giả

Collapse

bebeuhaha Tìm hiểu thêm về bebeuhaha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X