Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em ơi là em!!! Người Việt bóp hòn Việt....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em ơi là em!!! Người Việt bóp hòn Việt....

Ừ, có cu đặt hàng, lại cần chục con CY8C24794...

Để chắc ăn, điện lên Đội Cấn hỏi còn hàng không... Em nghe điện trả lời có. Léng phéng thế nào em lại nghe lầm thành 29794 nên lúc sau em gọi lại báo không có!

- Ô hay! Anh cần 24794 mà! Em có không?
    - Dạ có! Anh lấy bao nhiêu?
    - 10 con thì giá bao nhiêu?
    - 110.000!

Hay quá nhỉ! Trước lấy 120000, giờ lấy 10 con giá giảm trông thấy! Lại còn chịu khó gọi lại cho khách hàng nhé! Gọi di động hẳn hoi nhé! Thế mà trước đây có đứa chê các em Đội Cấn, rõ là ghen ăn tức ở.

Hí hửng chạy lên lấy IC... Ái chà! Sao mà lắm em thế nhỉ! Một, hai, ba... Một em Tròn Tròn, một em Nhẳng Nhẳng, một em Lành Lạnh... Không biết em nào vừa nghe điện nhỉ (vì giọng ngọt như mía lùi làm thằng bé ấn tượng). Thôi thì hỏi đại em Tròn Tròn:

- Em cho anh lấy chục con CY8C24794.

Tròn Tròn quay sang bảo Lành Lạnh (giọng tenor):

- Lấy 10 con 24794! Giời ơi! Bi Xóc ở bên này cơ mà! Sao lại tìm bên đấy???

Lành lạnh lấy IC xong, quay vào bên trong gãi gãi cái máy gì đó... Không rõ xảy ra chuyện gì mà em vỗ máy phành phạch... Nhẳng Nhẳng thấy thế cũng lao vào giúp... Này thì đập, này thì đạp, này thì cấu véo...

Lúc sau 2 em phờ phạc quay ra, Nhẳng Nhẳng hổn hển:

- Máy em đang hỏng không tra giá được...

Lành Lạnh buông cụt ngủn:

- Trăm hai một con!

Thằng bé ngạc nhiên:

- Vừa báo anh trăm mốt mà? Lấy 10 con phải khác 1 con chứ?

Tròn Tròn vênh mỏ:

- Ít nữa em chẳng còn mà bán cho anh đâu!

Lành Lạnh tiếp:

- Anh lấy thì lấy, không lấy thì thôi!

Ờ thì trăm hai, thằng bé móc tiền thanh toán. Mình đường đường đấng trượng phu - đầu đội nồi cơm điện chân đạp giầy - thì cần quái gì tranh cãi với phụ nữ vì 100000 chứ!

Nhưng lòng thì gợn suy nghĩ... Nếu mình lấy 100 con thì sao nhỉ? Nếu bọn sinh viên mua thì sao nhỉ? 10000 với chúng nó cũng quý lắm chứ! Mà xưa nay mua số lượng nhiều phải khác đơn lẻ chứ!

Em ơi là em! Tuy các em là phụ nữ nên chẳng cần cái "nhất ngôn cửu đỉnh" như bọn anh, nhưng buôn bán thì phải giữ uy chứ! Một trăm nghìn không to tát gì, chưa đủ để các em mua bỉm... Các em làm vậy là mất khách đấy.

Thôi chào em xinh tươi... Lần sau cần anh đặt hẳn nước ngoài cho máu. Tuy chúng nó có bóp nhưng còn chấp nhận được, chứ để người Việt bóp hòn Việt thì đau lắm.
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Tụi đấy có cần bán hàng đâu mà. Cửa hàng do ông chủ mở, bán được nhiều hay ít lương vẫn thế; cửa hàng (nếu) sập tiệm thì lại đi chỗ khác bán hàng thuê. Tuy nhiên nói một cách công bằng thì 78 Hàng Trống trước đây mới gọi là bán hàng kiểu ông vua.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Thôi anh đặt trong Sài gòn này đi cho nó máu.
      Cần thì em chuyển ra giúp cho, làm ăn kiểu đó thì có mà sập cái tiệm.

Mỗi lần em vào Nhật Tảo nó cứ lôi kéo mua hàng nói chuyện ngọt mía lùi sợ lém.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
      Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Chắc sắp tới phải phiền cu em vậy. PM cho anh cái số cầm chân của cu nhé!
        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Okie
          Nhưng có gì sau Tết anh nhé, anh em cuối năm ai cũng bận thúi cái đầu chưa hói
          Trước public số phone, cứ có người gọi hỏi hoài nên cũng ngán (muốn gì cứ google thêm từ khóa site:dientuvietnam.net vào là sẽ có kết quả truy vấn ngay mà cứ phải nói đi nói lại).

Comment

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Comment

May mà ko gặp miềng:
              Nhà Thủng: - Có hàng ko em?
              Miềng: -Hàng lúc nào em chả sẵn
              Nhà Thủng: - Nhiu?
              Miềng: -Lét2.
              Nhà Thủng: - Sao lúc nãy anh gọi ra lại bảo 1 lét?
              Miềng: -Em vừa tăng giá phút trước
              Nhà Thủng: - ???
              Miềng: -Anh ơi, đô bây giờ nó lên 2 xịch roài.
              Nhà Thủng: - Chú. Anh vừa gọi cho anh Giàu. Đô bây giờ có 18.5 thôi?
              Miềng: -Anh ... cứ trêu em. Anh G bây giờ làm c h ó gì còn đô mà bán. Theo người phát ngôn Ngân hàng nhà nước Hà Trung thì lên 2 xịch roài.
              Nhà Thủng: - Thật ko em?
              Miềng: -Thật. Chỗ người wen em phét anh làm giề. Mà anh ko lấy nhanh nó lại lên lét 3 bây giờ.
              Nhà Thủng: - Để anh nghĩ đã.
              Miềng: -Con này cả HN có mỗi mình em bán. Anh ko quen em chém cho vỡ hòn Việt.
              Nhà Thủng: -Ờ thôi cho anh 10 phát. (lầm bầm)Đen thế, chậm đúng 1'

AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
              Xem thêm tại Online Store ---> Click here
              Mob: 0982.083.106

Comment

Reply nhức óc thiệt đọc vô sặc . Phục sát đất luôn

Comment

Lần trước mua mấy con Tiny45 ở Lê Trần gặp đúng em gái mặt sắt

K: lấy cho 5 con tiny45
                  Fe: (lấy hàng và giở sổ, bấm máy tính): một trăm chín lăm ngàn
                  K: ủa, sao trên wép bẩu 20 ngàn một con
                  Fe: wép em chưa cập nhật
                  K: #$%%^&&

hình như tới giờ vẫn quên cập nhật:

http://www.chipletran.com/index.php?...mart&Itemid=71

Lần khác:
                  K: (Muốn mua SN75176 mà đíu nhớ số): Lấy cho 10 con SN75 gì đó thay thế MAX485
                  Fe: (không nắm vấn đề kỹ thuật nên quay sang hỏi Face kế bên): Con gì thay thế MAX485?
                  ColdFace: SN75176. Mắc gì MAX485 không mua mà đi mua SN75176
                  K: Đờ mờ tui muốn mua gì tui mua mắc mớ gì đến ông bà. Bỏ đi và không bao giờ quay lại

Dù sao bóp hòn cũng còn dễ thương hơn
                  Đã bỏ nghề về quê chăn gà...

Comment

Nguyên văn bởi Katecka Xem bài viết
                    Lần trước mua mấy con Tiny45 ở Lê Trần gặp đúng em gái mặt sắt

K: lấy cho 5 con tiny45
                    Fe: (lấy hàng và giở sổ, bấm máy tính): một trăm chín lăm ngàn
                    K: ủa, sao trên wép bẩu 20 ngàn một con
                    Fe: wép em chưa cập nhật
                    K: #$%%^&&

hình như tới giờ vẫn quên cập nhật:

http://www.chipletran.com/index.php?...mart&Itemid=71

Lần khác:
                    K: (Muốn mua SN75176 mà đíu nhớ số): Lấy cho 10 con SN75 gì đó thay thế MAX485
                    Fe: (không nắm vấn đề kỹ thuật nên quay sang hỏi Face kế bên): Con gì thay thế MAX485?
                    ColdFace: SN75176. Mắc gì MAX485 không mua mà đi mua SN75176
                    K: Đờ mờ tui muốn mua gì tui mua mắc mớ gì đến ông bà. Bỏ đi và không bao giờ quay lại

Dù sao bóp hòn cũng còn dễ thương hơn
                    Cái này gọi là bị đồng giới nó rờ hàng.
                    Thà bị khác giới bóp hòn còn đỡ hơn .

Comment

Có một dạo bqviet cũng rất ức chế với bên 219 Đội Cấn. Mặc dù khá gần cty nhưng chỉ khi nào khó quá mới ra đó mua. Giá thì cao, phục vụ thì hôm này hôm khác, có hôm đặc biệt tệ. Nếu không vì ở đây có một số hàng khá độc (lõi phe-rit và khung quấn dây, vài loại PSoC hơi hiếm, cuộn cảm SMD ...) thì chắc cũng chẳng bao giờ lai vãng. Biết nó ở danh sách đen nhưng vẫn phải nhịn. Làm nhúng ở cái đất HN này chưa bao giờ dễ dàng.

Nói một cách công bằng thì 219 Đội Cấn cũng chưa phải tệ nhất, 78 Hàng Trống (trước khi tách ra thành 2 nơi) còn tệ hơn nhiều. Anh Hùng hình như cũng chưa đi mua hàng ở cái cửa hàng ic-vn bao giờ (phố Hoàng Hoa Thám). Cảm giác không khác gì gặp mậu dịch viên nhà nước cách đây 30 năm.

Cách thể hiện sự bất bình đối với cửa hàng hay nhất, theo bqviet, là bằng cái ví của mình. Chỗ nào tệ ta đưa lên đây cho nó mất nguồn thu. Một ông khách hàng phật ý lập cả một luồng trao đổi ở diễn đàn 100K thành viên cũng gây hại nhiều ra phết đấy.
                      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                        Có một dạo bqviet cũng rất ức chế với bên 219 Đội Cấn. Mặc dù khá gần cty nhưng chỉ khi nào khó quá mới ra đó mua. Giá thì cao, phục vụ thì hôm này hôm khác, có hôm đặc biệt tệ. Nếu không vì ở đây có một số hàng khá độc (lõi phe-rit và khung quấn dây, vài loại PSoC hơi hiếm, cuộn cảm SMD ...) thì chắc cũng chẳng bao giờ lai vãng. Biết nó ở danh sách đen nhưng vẫn phải nhịn. Làm nhúng ở cái đất HN này chưa bao giờ dễ dàng.

Nói một cách công bằng thì 219 Đội Cấn cũng chưa phải tệ nhất, 78 Hàng Trống (trước khi tách ra thành 2 nơi) còn tệ hơn nhiều. Anh Hùng hình như cũng chưa đi mua hàng ở cái cửa hàng ic-vn bao giờ (phố Hoàng Hoa Thám). Cảm giác không khác gì gặp mậu dịch viên nhà nước cách đây 30 năm.

Cách thể hiện sự bất bình đối với cửa hàng hay nhất, theo bqviet, là bằng cái ví của mình. Chỗ nào tệ ta đưa lên đây cho nó mất nguồn thu. Một ông khách hàng phật ý lập cả một luồng trao đổi ở diễn đàn 100K thành viên cũng gây hại nhiều ra phết đấy.
                        Cuộn cảm SMD thì R&P có, hôm nọ tưởng bác Việt hỏi biến thế SMD thì mới không có, còn cuộn cảm SMD thì có đấy. Biến thế SMD chỉ có loại cách ly 1:1 để làm PLC thôi, chứ còn biến thế SMD thường thì không có.

Nói chung là họ làm ăn được tốt, những mối họ bán lớn, họ không quan tâm khách hàng nhỏ chăng?

Chúc vui
                        Falleaf
                        Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                        58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                        mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Về tác giả

Collapse

nhathung1101 Dài, nhẳng, chỗ đen chỗ trắng. Tìm hiểu thêm về nhathung1101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X