Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đặt làm bộ nguồn chuyển tử 24v xuống 5v 10A .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguồn của em từ TQ về rồi các bác ợ, nguồn nhỏ gọn to hơn bao thuốc lá tí , làm liều chẳng đk đạc gì cắm chạy luôn .....nửa tiếng sau nguồn âm ấm kéo 9 modul LED 16x32 cũng cỡ khoảng 25A . Mở he hé thì thấy có con MC34063 nằm đầu vào các bác ợ . đơn giản và hiệu quả .

Click image for larger version

Name:	IMG_05751_zpse1131d8d.jpg
Views:	1
Size:	49.6 KB
ID:	1393874
    Last edited by CBNN; 08-04-2014, 09:32.

Comment

Chao moi nguoi.minh muon lam mot cai amply can nguon +-30v 5A .bac nao biet cai bien the nay gia bao nhieu chi giup e voi

Comment

Nguyên văn bởi CBNN Xem bài viết
        Nguồn của em từ TQ về rồi các bác ợ, nguồn nhỏ gọn to hơn bao thuốc lá tí , làm liều chẳng đk đạc gì cắm chạy luôn .....nửa tiếng sau nguồn âm ấm kéo 9 modul LED 16x32 cũng cỡ khoảng 25A . Mở he hé thì thấy có con MC34063 nằm đầu vào các bác ợ . đơn giản và hiệu quả .
        Mình rất tò mò về kỹ thuật của Trung Quốc, nếu có thể bác để lại cho mình một bộ để review nhé!

Bác pm cho mình giá tiền, thông tin thanh toán, mình sẽ chuyển khoản và chịu chi phí chuyển phát.

Mừng bác đã giải quyết được việc

Comment

Hiệu suất: 80% không phải là chuyện dễ.
          Hi vọng, xem như là 1 sự đầu tư cho anh em trẻ học hỏi lấy kinh nghiệm vì thiệt hại cũng không quá lớn.
          Chúc anh em vui vẻ.

Comment

Nếu anh em quan tâm, 1 bộ nguồn 30A thực sự, thì mình xin phép góp vui vài tấm ảnh...hi vọng, sau này anh em trẻ, nhận làm cái gì thì cân nhắc cho kỹ, 1 đồng cũng là trách nhiệm và mình thấy anh CBNN thật sự cũng rất là kìm nén, và nhẹ nhàng, vui vẻ! chúng ta không nên bàn thêm...

Comment

Click image for larger version

Name:	20140408_234939.jpg
Size:	241.8 KB
ID:	1393892Click image for larger version

Name:	20140408_234919.jpg
Size:	233.6 KB
ID:	1393893Click image for larger version

Name:	20140408_234909.jpg
Size:	239.9 KB
ID:	1393894Click image for larger version

Name:	20140408_234844.jpg
Size:	250.1 KB
ID:	1393895

Cái này thành phẩm giá chỉ có 500k thôi anh em.
              Xem qua cho vui, chứ mình ko có ý gì bán bưng trên này cả...vì các bạn ko là đối tượng để mình bán mấy cái này!
              Cho nên xin đừng chém em tội nghiệp
              Last edited by dPHI_BK; 09-04-2014, 01:25.

Comment

Nguyên văn bởi dPHI_BK Xem bài viết
                [ATTACH]84946[/ATTACH][ATTACH]84947[/ATTACH][ATTACH]84948[/ATTACH][ATTACH]84949[/ATTACH]

Xem qua cho vui, chứ mình ko có ý gì bán bưng trên này cả...vì các bạn ko là đối tượng để mình bán mấy cái này!
                Cái này là nguồn dc-dc, hay là amply ?
                Xài cục biến áp to vật vã đó nặng mấy kg vậy?
                Nguồn này có thể đạt hiệu xuất 80%?

Chí ít xâu hàng thì cũng nên chọn cái sp nào đoàng hoàng một chút !
                Từ chối trách nhiệm:
                Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Mình thấy quay trở lại với biến áp sắt từ lại hay đấy chứ? Nguồn to, nặng, cầm đầm tay, chịu quá tải , quá nhiệt rất tốt, mùa đông thay cái máy sưởi rất hay -> Mấy bác kĩ thuật trên diễn đàn này thì chỉ thích nhẹ, mỏng, chạy êm ái -> bạn dPhi không bán cho mấy bác trên diễn đàn này là đúng rồi!
                  Đoán rằng ít nhất thì nếu bác CBNN mua cái nguồn này nếu có vấn đề gì thì cũng không bị cháy bảng led dễ dàng như thế!

Comment

------------------------------------------------------
                    Cái này là DC-DC hay AC-DC. chứ ko phải Ampli gì đâu ạ!
                    ------------------------------------------------------

Comment

Em thấy cái vỏ hộp đẹp. Không biết bác ấy gia công ở đâu

Comment

Bqv kiến thức hạn hẹp, nhìn cái máy cứ thắc mắc mãi
                        - Chuyển đổi AC-AC thì dùng một cái biến áp sắt từ là đủ, cần chi tới mạch điện tử
                        - Chuyển đổi DC-DC kiểu băm xung, thì cái biến áp sắt từ trong hình vẽ để làm cái quái gì; rồi đống ổ cắm tiêu chuẩn 220VAC với cái rơ-le to tổ chảng cũng không biết để làm gì ?

Công nghệ bây giờ thay đổi hiện đại quá rồi chăng, ai có làm ơn khai sáng giúp với.
                        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Bác chỉ cần dán mấy chữ "duyphi" trên hình thì chẳng ai dám mua của bác đâu, vì mọi người vẫn nhớ vụ duyphi bán sách mà...
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                            Bqv kiến thức hạn hẹp, nhìn cái máy cứ thắc mắc mãi
                            - Chuyển đổi AC-AC thì dùng một cái biến áp sắt từ là đủ, cần chi tới mạch điện tử
                            - Chuyển đổi DC-DC kiểu băm xung, thì cái biến áp sắt từ trong hình vẽ để làm cái quái gì; rồi đống ổ cắm tiêu chuẩn 220VAC với cái rơ-le to tổ chảng cũng không biết để làm gì ?
                            Công nghệ bây giờ thay đổi hiện đại quá rồi chăng, ai có làm ơn khai sáng giúp với.
                            Tấm tỏa nhiệt to phía trên là 8 con BJT công suất vì kèm theo nó là 8 con trở sứ kích dòng chân B -> mạch đẩy kéo mỗi vế 4 con BJT.
                            Tấm phía trong là 4 con cầu nắn (chứ không phải là ổ cắm 220V), hai con tụ hóa giống nhau cạnh con rơ-le -> có khả năng nguồn +-DC hoặc lọc nguồn đơn DC công suất lớn.
                            Không nhìn rõ đầu ra nên tạm đoán: Có khả năng mạch DC-DC chạy tần số thấp (BA Fe), hoặc DC ra nguồn đôi DC chạy Audio. Còn rơ-le khả năng dùng chuyển về chế độ nạp cho ac-quy.
                            Nếu có ổ cắm ra chuẩn 220V thì đơn thuần là bộ kích-nạp rẻ tiền, dùng để chạy quạt thì nên để bình cứu hỏa bên cạnh !
                            Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                            Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Đúng là bqv không chỉ kiến thức hạn hẹp mà còn nhìn gà hóa cuốc rồi. Đúng là không phải đám ổ cắm. Nhưng vẫn chưa hiểu DC-DC kiểu gì mà cần biến áp sắt từ.
                              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nếu anh em quan tâm, 1 bộ nguồn 30A thực sự, thì mình xin phép góp vui vài tấm ảnh...hi vọng, sau này anh em trẻ, nhận làm cái gì thì cân nhắc cho kỹ, 1 đồng cũng là trách nhiệm và mình thấy anh CBNN thật sự cũng rất là kìm nén, và nhẹ nhàng, vui vẻ! chúng ta không nên bàn thêm...
                                Đúng là bác thấu hiểu lòng em . Mấy bữa nay vanmanh có liên lạc nói chuyện cứ như trên trời rơi xuống....chán next luôn cho rảnh .

@ bác knowmore oke bác em sẽ để giá vốn để bác tham khảo . hy vọng bác thích thú với độ đơn giản của nó . Em cũng tính mở hẳn một bộ ra chụp hình review để anh em tham khảo cho vui . Nhưng để dành cho bác review cho nó pro , để anh em còn học hỏi phát triển . Nguồn xung trước giờ em nghĩ phước tạp quá . mà sao TQ nó làm đơn giản thế !

Hy vọng bác nhiệt tình phân tích ưu điểm , yếu điểm của nó, có cần cải thiện gì không?
                                Những nguồn kéo dòng kiểu này em sợ nhất nó ....chết quạt giản nhiệt >>rùi fet chết >>>chạm thông mạch >>pháo bông tưng bừng nữa ...
                                Nếu nó có mạch bảo vệ quá áp đầu ra nữa thì yên tâm hơn .
                                Last edited by CBNN; 10-04-2014, 12:28.

Comment

Về tác giả

Collapse

CBNN Tìm hiểu thêm về CBNN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X