Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mua mạch và các thiết bị cần thiết để làm ampli mini.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em cùng đồng hương với bác đây em bên thiên văn học qua
    em qua nay dc 1 tháng rồi bác
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

bác ơi bác làm con tda2030 ấy ạ
      bác cứ lắp theo sơ đồ này là chạy liềnISIS Professional - UNTITLED.pdf
      bác làm hai cục pin 9v ghép lại ra +- 9v rồi nối vào
      điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

gì thế ông nội. 9v mà chơi loa trầm thì làm sao mà cảm nhận được sức nặng của subwoofer.chỉ gọi là có âm trầm trong đó thôi. bác nên làm mạch chạy ic TEA2025 ,loại này rễ ráp mà điện vào nhỏ 6-9v, đầy đủ 2kênh stereo và 1 loa trầm.nhưng bác định nghe ở nhà hay trên lớp. ở nhà thì TEA2025 là đủ nghe rồi (thùng ngon). còn trên lớp phải chơi hẳn TDA2030A hoặc sò thì mới đấu lại được hơn 40 cái mõm sủa ngày sủa đêm )

Comment

Nguyên văn bởi duong linh Xem bài viết
          milotiger ơi. Nếu bạn muốn tìm hiểu và làm các mạch về điện tử bạn phải chịu đầu tư và nên tự làm. Qua mỗi lần làm xong 1 mạch nào đó bạn sẽ rút ra dc điều và rất vui khi thành quả mình làm có hiệu quả.
          Còn về cách làm các mạch ứng dụng thì trên các diễn đàn đề có mạch hết rồi bạn chỉ việc search về là ok. Nếu mạch có IC thì down các bảng datasheet của các IC đó về, trong các bảng datasheet có mạch hết rồi va yên tâm là chạy ok.
          về vấn đề mạch khuếch đại. Trong HCM mình k biết có thể trong đó link kiện có sẵn nhưng ngoài HN thì mình cũng đi tìm nhưng các con IC khuếch đại loại TDA hiếm lắm hầu như các cửa hàng k bán thế nên mình cũng chỉ lắp mạch khuêch đại loại TRAN thôi. Còn nếu muốn đỡ mất công và mua về để tìm hiểu thì mình khuyên bạn ra trợ giời mua modul khuêch đại có sẵn là tối nhất mình cũng mua 1 số modul và so với công sức mình làm thì nó rẻ lắm . VD 1 modul khuếch đại 2 IC TDA 2030 mình mua có 45k (quá rẻ) bạn về lắp là chạy ok. Tuy nhiên theo mình bạn lên mua về và tìm hiểu sẽ ok và từ mạch đó bạn mở rộng ra thì nhiều lắm.
          mua modul địa chỉ ở đâu hà nội bạn chỉ mình địc chỉ với . đang cần mà không biết mua oh đâu thank nhiều .

Comment

bạn có thể mua ở đây:
            http://banlinhkien.vn/search.php?enc...YwMzYzNDQ4O30=

Comment

bên tớ cung cấp vỏ hộp âm ly nhé, email: banvatture@gmail.com hoặc call 01649610795
              sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Về tác giả

Collapse

milotiger Tìm hiểu thêm về milotiger

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X