Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điều khiển Mosfet tốc độ cao: nguyên lý thiết kế và ứng dụng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ok, mình sẽ post sơ đồ lên sớm nhất có thể được

Comment

• MILINH xem file gởi kèm nhé, rồi bàn tiếp.
      Attached Files

Comment

• Sơ đồ mạch PFC cụ thể sử dụng IC chuyên PFC UC3854 trong file gởi kèm
        Attached Files

Comment

• Cám ơn digicom, milinh dang ngâm cứu, anh co the noi rõ hơn về con MOSFET làm việc như thế nào (switch như thế nào) dể dạng sóng dòng "gần đúng với hình sin nhất".
          Nếu chỉ bằng phẳng dạng điện áp thì người ta dùng tụ như hình 1 là đủ.

Comment

• mình có thấy bạn post tài liệu đã dịch của bạn đâu? nếu như có rồi mà mình không thấy thì vui lồng chỉ giúp mình nhé. cảm ơn.

Comment

• nho giup do

Các bác ơi giúp em bài mô phỏng mạch điều khiển mở thyristor bằng phần mềm tina với.
              Thankyou các bác nhiều.
              Có thể gửi vào mail cho em được không:mail của em:lehoangan@gmail.com
              Attached Files
              Last edited by anlh; 26-10-2008, 20:02.

Comment

• ai có nguyên lý hoạt động của mosfet tốc độ cao cho mình xin với

Comment

• ai có bài phân tích,điều khiển mosfet tốc độ cao cho mình với
                  nếu có gửi cho mnihf theo email:manhduc28@gmail.com
                  cảm ơn trước nha!

Comment

• Bác nào đã tùng làm lò nung cao tần dùng IGBT chưa nhỉ? EM có 1 cái lò tôi cao tần dùng đèn điện tử, F=660K, công suất chừng 100KW. giờ định thay đèn điện tử bằng IGBT
                    Anh em nào có cao kiến gì ko, giúp em cái, xin hậu tạ!

Comment

• sao lại phải thay ah? em thấ lò xịn vẩn dùng vaccum tube ma?

Comment

• Nguyên văn bởi Sangcao Xem bài viết
                        Bác nào đã tùng làm lò nung cao tần dùng IGBT chưa nhỉ? EM có 1 cái lò tôi cao tần dùng đèn điện tử, F=660K, công suất chừng 100KW. giờ định thay đèn điện tử bằng IGBT
                        Làm những món này thực sự phải có rất nhiều kinh nghiệm thì mới làm tốt bạn àh. vì đây là tần số cao và cs lại lớn nữa. nếu không có giải pháp hợp lý thì chết linh kiện đốt tiền như đốt giấy đấy. Bạn thử hỏi anh Namqn xem.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

• Nguyên văn bởi Sangcao Xem bài viết
                          Bác nào đã tùng làm lò nung cao tần dùng IGBT chưa nhỉ? EM có 1 cái lò tôi cao tần dùng đèn điện tử, F=660K, công suất chừng 100KW. giờ định thay đèn điện tử bằng IGBT
                          Ở tần số này, ngay cả IGBT chuyên dùng cho induction heating cũng vẫn chưa đáp ứng được yêu cầu đâu bạn. Một vài hãng có thể dùng MOSFET cho dải tần số này, tham khảo ở đây:
                          http://www.inductoheat.co.uk/high_fr..._inverters.asp

Thân,
                          Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

• Nguyên văn bởi trinhquy Xem bài viết
                            Mục đích của bài viết này là mô tả một cách tiếp cận có hệ thống với những mạch điều khiển Mosfet tốc độ cao, nó là tập hợp những thông tin của nhiều topic khác nhau để giải quyết những thách thức thường gặp trong thiết kế.

Những giải pháp mạch phổ biến nhất sẽ được đề cập, cơ chế hoạt động được giải thích chi tiết, những bàn luận để xây dựng những vấn đề từ đơn giản đến phức tạp với cách nhìn tổng quát từ cấu trúc bên trong của Mosfet.

Được dịch lại theo tài liệu: http://focus.ti.com/lit/ml/slup169/slup169.pdf

Bài dịch còn nhiều sai sot, mong các bạn thông cảm!
                            Bản dịch đâu bạn??

Comment

• Mạch cầu - H điều khiển động cơ DC

Xin chào các bác.
                              Tôi đang phải nghiên cứu cái mạch này nhưng tôi vẫn chưa rõ nguyên lý hoạt động của nó. Vậy rất mong được các bác chỉ rùm.
                              Thank a lot !

Comment

• [QUOTE=thilaidang;213931]Xin chào các bác.
                                Tôi đang phải nghiên cứu cái mạch này nhưng tôi vẫn chưa rõ nguyên lý hoạt động của nó. Vậy rất mong được các bác chỉ rùm.
                                Day la so do cua no. http://www.mediafire.com/?sharekey=8...4e75f6e8ebb871
                                Thank a lot !

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhquy Tìm hiểu thêm về trinhquy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X