Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có nên hiển thị thông tin "tuổi tác" của thành viên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên hiển thị thông tin "tuổi tác" của thành viên

Chào các mod.
    Em có ý kiến là nên hiển thị thêm thông tin tuổi của các thành viên để dễ xưng hô trong khi thảo luận ạ,hiển thị ngay bên dứơi cái avatar ấy.

Đôi khi thảo luận ko biết nên xưng hô với ngừơi mình trả lời thế nào,vả lại trong diễn đàn mình có nhiều bác lớn tuổi rồi,nếu ai biết thì ko nói,ai ko biết thì cũng khó.
    Em lập topic này mong BQT xem ý kiến của em có khả thi ko ạ.Bác nào cùng ý kiến với em ko?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

ý kiến hay đó, e đồng ý với bác

Comment

m cũng ủng hộ ý kiến này.
      WS:
      Blog:

Comment

Theo mình thì không cần thiết. Xưng hô lịch sự và tôn trọng nhau là được.
        Với lại đăng ký mem có phải trình cái chứng minh ra đâu mà đảm bảo tính chính xác của thông tin khai báo.

Comment

Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết
          Theo mình thì không cần thiết. Xưng hô lịch sự và tôn trọng nhau là được.
          Với lại đăng ký mem có phải trình cái chứng minh ra đâu mà đảm bảo tính chính xác của thông tin khai báo.
          Có vẫn hay hơn ko mà,chính xác hay ko là do mem thôi,có thể sau khi ý kiến này đc các mod phê duyệt chẳng hạn thì làm cái thông cho mem bổ sung hay chỉnh sửa thông tin cá nhân.
          Với lại có thể làm cái tùy chọn ẩn hay hiện tuổi giống như các diễn đàn khác,lúc đó ai muốn giấu ko cho người khác biết tuổi mình thì có thể ẩn đi.Nhưng theo em nghĩ thì cho hiện luôn đi,vẫn hay hơn.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Trong thông tin cá nhân có mục khai báo thông tin về ngày tháng năm sinh. Thành viên khi đăng ký sẽ điền thông tin này nhưng sau đó có quyền cho ẩn đi. Thông tin về tuổi tác đối với nhiều người có phần tế nhị nên tôi nghĩ không nên buộc phải cho hiện thị. Một số thành viên vẫn cho hiện thông tin này trong mục thông tin cá nhân.
            Hơn nữa, diễn đàn đã mặc định thành viên tham gia là những người trưởng thành. Vì vậy, tin thần là tôn trọng lẫn nhau dù cho người tham gia tranh luận lớn hay nhỏ hơn mình.

Một cách khác để mọi người hiểu và biết rõ về nhau hơn là tổ chức offline như Mod viettien123 đang đề nghị.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
              tin thần là tôn trọng lẫn nhau dù cho người tham gia tranh luận lớn hay nhỏ hơn mình.
              Chính vì cái này nên mình cho là không cần thiết phải hiển thị tuổi.

Comment

Tôi cũng đồng quan điểm với bạn,Bạn đồng môn gọi nhau là bạn là được rồi mà.
                Telephone number : 098H882372
                YM:

Comment

nói chung theo em là không quan trọng
                  miễn là lịch sự và tôn trọng nhau là được rồi

Comment

Người lớn tuổi/ hoặc hơi lớn tuổi muốn học hỏi (có thể ngoài chuyên môn của họ) các vấn đề nhỏ thì khi đó họ rất ngại.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnam555 Tìm hiểu thêm về hoangnam555

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X