Thông báo

Collapse
No announcement yet.

góp ý theart thuật ngữ chuyên nghành thuật ngữ dân dụng

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• góp ý theart thuật ngữ chuyên nghành thuật ngữ dân dụng

em thấy là diễn đàn này có nhiều bác cũng không có nhiều kiến thức điện tử nhưng ham mê học hỏi hoặc là nhiều bác chỉ chuyên trong một lĩnh vực nào đó nhưng cũng muốn tìm hiểu lĩnh vực khác nhưng nhiều khi lại gặp cái khó khăn cơ bản là không hiểu được thuật ngữ chuyên nghành hơn nữa khi đi vào sửa chữa hay tìm hiểu thì nhiều khi hiểu được thuật ngữ điện chuyên nghành là bắt buộc vì không hiểu thì sao mà sửa mà nghiên cứu nên em mạo muội góp ý cho diễn đàn là nên có 1 theart riêng về thuật ngữ chuyên ngành để hỏi và đáp nhằm giúp đỡ cho anh em muốn tìm hiểu về lĩnh vực điện nào đó,tất nhiên là có thể lên google nhưng mà em thấy không hay bằng tạo 1 bài viết riêng vì khi có một bài viết riêng sẽ tiện cho nhiều người tìm hiểu hơn,để giúp người hỏi hiểu rõ 1 thuật ngữ em nghĩ là nên có tiêu chí như này:
    1 là tên tiếng anh đầy đủ của thuật ngữ đó
    2 là dịch ra ý nghĩa
    3 là cách gọi bình dân
    4 là ứng dụng thực tế thường trong lĩnh vực điện nào?

thuật ngữ chuyên nghành cần thiết vì giúp ích cho người cần tìm cũng như bổ sung kiến thức cho dân thầy thợ và một diễn đàn về điện thì không thể thiếu chủ đề về thuật ngữ chuyên ngành.em không biết là viết bài này có hợp hay không em lại sợ gạch đá nên có gì các bác từ từ dạy bảo em nhé vì em chỉ có ý tốt cho mình và cộng đồng dientuvietnam mà thôi,em cảm ơn ý kiến của các bác ạ vậy bác nào có thắc mắc về thiết bị mà chưa biết tên có thể tả ra mọi người ai biết sẽ cho biết tên thiết bị hoặc hư hỏng sửa chữa có thể nhờ tư vấn về loại thiết bị để thay thế nếu không rành(dạng thợ mò làm để học hỏi...)nói chung là mọi thắc mắc có liên quan đến tên của thiết bị cần tìm hoặc cần sửa
    bác nào còn thấy ý gì thiếu thì bổ sung cho em với nhé
    Last edited by huyhuy0093; 02-08-2014, 08:53.

Tôi xin bổ sung:
    1/ Một là ý kiến của bạn trông có vẻ rất hay nhưng cũ mèm, vì diễn đàn có hẳn 1 box dành để thảo luận về thuật ngữ chuyên ngành:
    Thuật ngữ chuyên ngành
    Cả 4 vấn đề mà bạn đề xuất đều có thể thảo luận trong box đó.
    2/ Bạn thắc mắc về thuật ngữ chuyên ngành, nhưng bạn lại viết sai: Theo quy định về chính tả tiếng Việt thì ta viết NGÀNH chứ không bao giờ viết là "ngHành". Đông thời bạn viết chẳng có dấu chấm phẩy gì cả, có lẽ vì thế nhiều người chẳng muốn đọc để cho ý kiến.
    3/ Đề nghị bác mod khóa luồng này luôn, vì luồng này vô ích ./.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Người mở luồng muốn bàn về thuật ngữ chuyên ngành, diễn đàn đã có chuyên mục riêng cho chủ đề này. Luồng đóng tại đây.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X