Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mood cho hỏi tại sao lại khóa đề tài không phạm luật !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mood cho hỏi tại sao lại khóa đề tài không phạm luật !

Cho mình hỏi sao đề tài này của mình lại bị khóa vậy
    http://dientuvietnam.net/forums/show...612#post244612 <= đề tài về robot thám hiểm.
    mình không hiểu vi phạm điều luật gì nữa.
    Last edited by VNarmy; 05-03-2010, 19:25.
    - Nhận làm các loại mạch điện tử, điện tử công suất.. Cho các công ty và sinh viên.
    - Nhận hướng dẫn làm làm các đề tài về điện tử như đồ án môn, đồ án tốt nghiệp.

Dạo này tình hình nó căng thẳng lắm.
    Mình cũng có 1 thẻ phạt vì không được học luật mà đi đường đây.

Có thể có người cho rằng làm làm ko nổi.
    Có người cho rằng là mình làm ko nổi thì ko có ai làm nổi nữa.
    Nhưng cái cốt yếu là làm ở mức độ nào thôi (thích thì cứ google ra vài dự án tương đương cũng ko có gì gọi là quá khó - vì opensource mà cái này xài cái kia).

Sau này bạn viết bài đừng để mấy cái quảng cáo trong bài viết thì có lẽ đỡ bị mắng hơn.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Ặc do bị chưởi wa nên lock bài đó mà, tụi mới viết có mấy dòng mà cũng bị xóa bài không lý do nè. Không biết phải góp ý thế nào để cho diễn đàn phát triển hơn chứ như thế này thì càng ngày càng xuống dần

Email:
      Tel: 0983.497.310

Comment

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết
        Ặc do bị chưởi wa nên lock bài đó mà, tụi mới viết có mấy dòng mà cũng bị xóa bài không lý do nè. Không biết phải góp ý thế nào để cho diễn đàn phát triển hơn chứ như thế này thì càng ngày càng xuống dần
        tôi cũng mới bị phạt cái thẻ đỏ do trả lời cho người vi phạm nội quy (người này vi phạm là post bài không đúng chỗ).

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
          tôi cũng mới bị phạt cái thẻ đỏ do trả lời cho người vi phạm nội quy (người này vi phạm là post bài không đúng chỗ).
          Hóa ra có nhiều người cùng cảnh ngộ với bạn
          123...

Comment

Sao lại đỏ hả bác? Đúng ra là vàng chứ! Vàng mới có giá. Vì trường hợp này tôi có thẻ vàng.

Chúc vui.

Comment

Mình cũng bị 1 thẻ đỏ vì lỗi này, lẽ ra phải phạt người trước post bài không đúng chỗ chứ ? Mất công trả lời lại còn bị vạ lây !
              Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
              Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

không ngờ nhiều người bị thật, tại lúc trả ời tôi không để ý đến việc pót bài có đúng chỗ hay không, mà chỉ để ý đến câu hỏi của họ (lời văn không thô tục, không thấy phạm quy) nên tôi trờ lời thôi. ai ngờ sau một tuần đi học về thì bị bác nguyendinhvan phạt cái thẻ đỏ.

Comment

- Nhận làm các loại mạch điện tử, PlC, biến tần, mạng công nghiệp.. Cho các công ty và các bạn sinh viên.
                  - Nhận đăng ký học điện tử cơ bản, vi xử lý cơ bản, vi xử lý nâng cao.
                  Trả lời cho bạn mở luồng, bạn chưa bị phạt thẻ hay ban nick là may rồi đó, bạn vi phạm nghiêm trọng tinh thần của diễn đàn:
                  - Nghiêm cấm việc quảng cáo không đúng chỗ
                  - Không khuyến khích hoạt động làm luận văn thuê, làm đề tài thuê cho sinh viên

May là bạn không đụng F, chỉ mới đụng bác bqviet nên còn phân tích cho bạn thấy bạn chỉ lấy cái cớ viết bài để quảng cáo cho cái việc này (lưu ý đoạn trích trên không phải ở chữ ký của bạn, mà bạn tự viết thêm vào). Nội dung chả ăn nhập gì với nhau.

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Trường hợp các bạn bị "vạ lây" trong các vụ án post bài không đúng chỗ, điều này giúp các thành viên cũ nhắc nhở và hỗ trợ các thành viên mới, chứ không thấy đâu là trả lời đấy, sau này rất mất công biên soạn.

>> Các bạn cũng đâu có bị ảnh hưởng gì, đấy chỉ là nhắc nhở của BQT thôi, nên các bạn cứ yên tâm sinh hoạt.

Nếu các bạn vì nhiều lỗi như vậy mà bị ban nick, các bạn có thể trao đổi với Mod box đó, vì trách nhiệm tổ chức phân luồng là do các Mod quyết định.

Bác NDV có thể coi là người "rắn" thứ hai. Rắn nhất có thể là bác bqviet, sau đó là đến bác NDV, vì bác bqviet là supMod, con bác NDV chỉ xử lý trong box của bác ấy thôi. Cả hai bác này đều bị kêu, nhưng nhờ hai bác chịu cho người ta kêu, nên diễn đàn ta mới còn sạch như hiện nay.

Cám ơn các bác.

Chúc vui
                  Falleaf
                  Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                  58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                  mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
                    Sao lại đỏ hả bác? Đúng ra là vàng chứ! Vàng mới có giá. Vì trường hợp này tôi có thẻ vàng.

Chúc vui.
                    Việc phạt thẻ vàng hay thẻ đỏ là do các Mod có sự cân nhắc khác nhau, và theo "kinh nghiệm" của từng Mod. Có người Mod đã già đầu với diễn đàn như bác NDV, F... nhưng có nhiều Mod mới như ITX, Jefflieu,... Đồng thời cũng là cái "duyên" hay gặp "vi phạm" của một nick nào đó. Vd như bạn viết ít bài vi phạm, nhưng Mod đó không đọc bài của bạn nhiều, Mod đó thấy bạn viết thì ít mà vi phạm thì nhiều. Còn khi bạn viết nhiều bài mà Mod đó hay đọc thấy, thì Mod đó thấy "người quen" nên nương tay hơn (có khi không phụ thuộc vào số lượng bài viết của bạn, mà phụ thuộc vào sự quen mặt của Mod).

Vậy vàng hay đỏ thì cũng chỉ là nhắc nhở thôi. Khi nào bạn thấy nguy cơ bị 3 thẻ đỏ trong tháng (kể từ thẻ đỏ đầu tiên), thì lúc đó các bạn sắp nguy rồi đấy. Nhưng thiết nghĩ các bạn ở đây nêu các vấn đề này, F thấy hồ sơ của các bạn đều ok cả, thẻ không làm khó các bạn được, chỉ là sự chú ý và nhắc nhở thôi.

Đừng bận tâm nếu bị phạt thẻ lần đầu, và đôi khi mới bị phạt một lần.

Chúc vui
                    Falleaf

Comment

Tôi thường nhận được mail của Forum thôgn báo về các vấn đề, như chúc mừng,
                      thông báo, gần đây nhất là ban nick DP ....
                      Nhưng khi bị phạt thì bảo là do qui định đặt ở đó. Phạt xong móc luật ra đưa.
                      Uh cái thẻ đó ko có gì nhưng nó làm ngừời viết bài chùn bước cảm thấy trên đầu mình có cái gì đó nó đè lên.
                      Các luật mà mod đưa ra cứ mail cho member đi. Để member biết mà tránh, Nhưng cũng chỉ nêu những vấn đề là luật nghiêm trọng thôi, chứ ko cần thiết ghi ra như là các bài viết về chính trị, đã kích thì lệ đã hiểu ko cần nói.

Ko biết có thể bàn luận tiếp về độ rắn (bể đầu) của các mod nhà ta ko nữa.Xin các mod 1 điều là khi các thành viên chưa đi đến kết thúc thì đừng khoá luồng, việc chém trước tấu sau của các luồng dạo gần đây làm các thành viên hết sức bức xúc.

Gần đây các mod tích cực ban - phạt. Thế còn thay đổi thì ít thấy.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                      Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Cái này cũng cần suy nghĩ, thông báo nhiều quá sẽ thành spam mất.

Có thể sẽ trao đổi trong box BQT về vấn đề này.

Chúc vui
                        Falleaf

Comment

Giờ thì mình hiểu tại sao bị khóa bài rồi, thank F đã trả lời.
                          - Nhận làm các loại mạch điện tử, điện tử công suất.. Cho các công ty và sinh viên.

Comment

Nguyên văn bởi quoc_thaibk Xem bài viết

Có thể có người cho rằng làm làm ko nổi.
                            Có người cho rằng là mình làm ko nổi thì ko có ai làm nổi nữa.
                            Nhưng cái cốt yếu là làm ở mức độ nào thôi (thích thì cứ google ra vài dự án tương đương cũng ko có gì gọi là quá khó - vì opensource mà cái này xài cái kia).

Sau này bạn viết bài đừng để mấy cái quảng cáo trong bài viết thì có lẽ đỡ bị mắng hơn.
                            Bạn nói hay đó

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh1112 Tìm hiểu thêm về thanh1112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X