Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều chỉnh tôc chỉnh tốc độ động có

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mì cái shecma cầu H cho bác này
    Attached Files

Comment

Cái trên là điều khiển cho động cơ lớn và cái dưới là điều khiển cho động cơ nhỏ à!Cái dưới hìng như là nối trực tiếp mấy cấi đầu chổ 1kohm được không hả các bác có cần phải opto không?nếu như thực tế chắc cần cái opto các bạn nhỉ!Cái trên mình quên mất cái mosfet nó có tác dung gì mất rồi bạn nào cảm phiền giúp mình với!còn mấy cái mạch cầu dưới điều khiển tốc độ động cơ thì làm thế nào nhỉ?Mình gởi cái hình này điều khiển động cơ mà mô phỏng !Các bác chỉ giúp cái điều khiển tốc độ nhé!
      Attached Files
      Khó nhất trên đời làm trang nam tử
      Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang

Comment

dùng mosfet thì bác có thể dùng PWM tần số cao, tầm 20Khz tốt hơn, ít ồn hơn, nếu bác dùng DC brush thì phải dùng opto ko thì con uC của bác treo đứ đử

Comment

Bác nào nói chi tiết hơn về thuật toán để cái cầu H này không nổ cái đùng với ! Bác tivoi sẵn trớn diễn dịch cho anh em tỏ về cái mạch của Eugene Blanchar có gì hay so với máy cái cầu H kinh điển đi! Cái này lý thuyết nhiều lắm nhưng sao chưa phổ biển nhỉ? Tui thấy giang hồ vẫn xài mạch 1 Rơ le+1Fet là nhiều thôi!
          ------------------

------------------

Comment

thú thực tí biết xái thui hông biết nhiều, cái mạch rely fet, đảm bảo rằng mạch sẽ ko bị trùng dẫn>>> bùm bùm toi mấy con tran hoặc mosfet công suất, có thể điều chỉnh tốc độc bằng PWM nhưng tốc độ đảo chiều thấp, vì thời gian đóng mở relay

Comment

Bác giaosucan có thể cho tôi sơ đồ mạch cầu rơle và nguyên lý hoạt động của mạch được không ?
              email:nphdungbk03@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi mtuankct
                có ai cho mình cái sơ đồ cầu H được không
                giải thích hộ mình luôn nguyên lý hoạt động của nó nhé
                mình có biết qua nhưng chưa hiểu lắm
                email của mình là mtuankct@yahoo.com
                thank!
                Bác lên mạng goole "h-bridge" là tìm ngay đc sơ đồ và nguyên lý hoạt động thôi mà

Comment

Về tác giả

Collapse

vinhtuan Tìm hiểu thêm về vinhtuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X