Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CNC home made - Đã ai làm thành công chưa??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CNC home made - Đã ai làm thành công chưa??

Cơ mà em muốn hỏi các bác trong diễn đàn là có bác nào đã làm thành công máy CNC home made ( 3 trục or 4 truc...) tới mức thương mại được chưa??
    Nếu chưa thì vì sao???
    thanks
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Chưa. Bởi vì đây là diễn đàn của dân làm điện tử, không chuyên cơ khí. Mục đích làm đặt ra từ đầu để chơi/thí nghiệm/DIY ... Muốn hỏi xem ai đã làm thương mại thành công cần sang bên diễn đàn cơ khí.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

có nhiều người làm thương mại bán rồi mà bạn
      Diễn đàn , chuyên về máy tự chế, robot, mô hình , thủy lực, khí nén ... do các thành viên tự nghiên cứu và chế tạo.

Comment

Nguyên văn bởi thegioicnc Xem bài viết
        có nhiều người làm thương mại bán rồi mà bạn
        Nói thì phải đưa dẫn chứng chứ???
        Quang Nhat
        ---------------------------------------
        Yahoo :quangnhat85ls
        Mail :
        Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

bạn đang tìm hiểu vấn đề này với mục đích ji thế. bạn cần 1 chiếc để phục vụ sở thích của mình hay 1 chiếc máy gia công đc sản phẩm vậy. trong máy cnc thì phần cơ khí là khó nhất, tùy theo gia công trên vật liệu ji, tốc độ gia công, độ dày vật liệu mà phần cơ khí vững chắc đến đâu, còn trục truyền động cũng có rất nhiùe kiểu, từ thanh ren hàng chợ 50k đến thanh vít me bi hàng chục triệu đồng.
          về phần điện thì ko có ji khó cả, dùng động cơ bước với máy nhỏ,tải nhẹ, cao hơn thì DC servo, hơn nữa thì AC servo.
          về phần mềm thì Việt Nam hiện nay chưa làm đc, phải mua của nước ngoài. với ứng dụng đơn giản như cắt chữ ,phay đồ gỗ, tiện... thì chúng ta có thể dùng phần mềm mach2 hoặc cao hơn là Mach3.
          thương mại thì ng ta làm bán đầy rùi bạn ak, như anh Mrknow trên này chẳng hạn.
          trên đây là ngu ý của em, mong các bậc trưởng lão chém nhè nhẹ kẻo khổ thân em. hj hj
          rất mê vấn đề này, mong đc giao lưu cùng mọi người.
          yahoo: thdongthai_ad

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
            Nói thì phải đưa dẫn chứng chứ???
            Bạn vào đây xem:
            Diễn đàn , chuyên về máy tự chế, robot, mô hình , thủy lực, khí nén ... do các thành viên tự nghiên cứu và chế tạo.

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X