Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy sấy tay tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy sấy tay tự động

hôm nay em đi nhận đề tài được thầy giáo giao cho chủ đề máy sấy tay tự động... có anh chị nào chỉ giúp em với
    ý tưởng của em là dùng cảm biến hồng ngoại và máy sấy tóc không biết có ổn không nữa.. hi

help.... ai giúp với

Comment

Máy sấy tóc bạn nên để cái biến trở chỉnh tốc độ nữa là okay, mạch cảm biến bạn tạo trễ khoảng 5s

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        Máy sấy tóc bạn nên để cái biến trở chỉnh tốc độ nữa là okay, mạch cảm biến bạn tạo trễ khoảng 5s
        mạch cảm biến tạo trễ thế nào vậy bạn?? mình mới học kỹ thuật điện tử được mấy hôm thôi chưa biết gì đang tìm tài liệu về máy sấy tay mà hiếm quá.. híc

Comment

Nguyên văn bởi kid_1412_pk Xem bài viết
          mạch cảm biến tạo trễ thế nào vậy bạn?? mình mới học kỹ thuật điện tử được mấy hôm thôi chưa biết gì đang tìm tài liệu về máy sấy tay mà hiếm quá.. híc
          Mắc cái tụ khoảng 470u ấy

Comment

tạo trễ như vậy để làm gì vậy bạn? minh nghĩ là bỏ tay ra thì máy dừng luôn cần gì phải tại trễ như vậy? O.O

Comment

tạo trễ như vậy để làm gì vậy bạn? minh nghĩ là bỏ tay ra thì máy dừng luôn cần gì phải tại trễ như vậy? O.O
              Nếu ko cần thiết thì cũng ko cần lắp đâu

Comment

ukm... tks bạn... bạn có thể vẽ cho mình sơ đồ được k? mình tính dùng cảm biến hồng ngoại để relay đóng tắt máy sấy tóc không biết có được k nữa

Comment

Mạch đây:

hoặc

Bạn nối ra relay để kích dòng 220V

Comment

tks bạn ^_^

Comment

con hồng ngoại kia có tác dụng làm gì vậy bạn ,đầu ra của relay thì nối vào đâu vậy

Comment

Trước hết, bạn kid_1412_pk nên tìm hiểu hoạt động của máy sấy tay. Ví dụ, bạn vào WC của siêu thị BigC để khảo sát.
                        Bạn sẽ thấy sau khi bạn đưa tay vào thì mấy giây sau máy mới sấy, bạn rút tay ra thì mấy giây sau máy mới tắt.
                        Cảm biến phát hiện là cảm biến hồng ngoại (gồm 1 cặp LED/photodiode thu phát hồng ngoại). Ánh sáng hồng ngoại phản xạ qua tay người sử dụng, photodiode nhận được đưa tín hiệu điều khiển để đóng rơ le... Bạn có thể cải tạo máy sấy tóc thành máy sấy tay.
                        Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

con hồng ngoại kia có tác dụng làm gì vậy bạn ,đầu ra của relay thì nối vào đâu vậy
                          Tác dụng thì HTTTTH đã nối rồi, còn đầu ra relay bạn nối vào máy sấy tóc chứ đâu !

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                            Trước hết, bạn kid_1412_pk nên tìm hiểu hoạt động của máy sấy tay. Ví dụ, bạn vào WC của siêu thị BigC để khảo sát.
                            Bạn sẽ thấy sau khi bạn đưa tay vào thì mấy giây sau máy mới sấy, bạn rút tay ra thì mấy giây sau máy mới tắt.
                            Cảm biến phát hiện là cảm biến hồng ngoại (gồm 1 cặp LED/photodiode thu phát hồng ngoại). Ánh sáng hồng ngoại phản xạ qua tay người sử dụng, photodiode nhận được đưa tín hiệu điều khiển để đóng rơ le... Bạn có thể cải tạo máy sấy tóc thành máy sấy tay.
                            hi thế này lại phải đi du lịch 1 chuyến rôi... tks bạn... mà để thời gian trễ với mục đích j vậy bạn?

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                              Tác dụng thì HTTTTH đã nối rồi, còn đầu ra relay bạn nối vào máy sấy tóc chứ đâu !
                              dùng cặp led thu phát hồng ngoại loại nào thế bạn?? có cần phải mua cả module k bạn?

Comment

Về tác giả

Collapse

kid_1412_pk Tìm hiểu thêm về kid_1412_pk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X