Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hướng dẩn bộ đếm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hướng dẩn bộ đếm

Xin chào các bác, các bác giúp cho mình vấn đề này mình mới học về PLC, có bài tập như thế này nhưng không biết làm sao nhờ các bác hướng dẫn cho.
    đề bài: viết chương trình đếm tốc độ vòng quay của dao cắt giấy và hiện tốc độ này lên touch panel ( note : trên trục dao cắt giấy có 1 con sensor cứ mõi vòng nó chớp 1 phát tốc độ của dao cắt giấy tối đa là 100 vòng / phút).
    - mình dùng S7
    xin các bac giúp cho, nếu viết chương trinh ra dang THANG ( LAD) luôn càng tốt.

không có ai giúp mình với sao. !!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi hoang1160 Xem bài viết
      Xin chào các bác, các bác giúp cho mình vấn đề này mình mới học về PLC, có bài tập như thế này nhưng không biết làm sao nhờ các bác hướng dẫn cho.
      đề bài: viết chương trình đếm tốc độ vòng quay của dao cắt giấy và hiện tốc độ này lên touch panel ( note : trên trục dao cắt giấy có 1 con sensor cứ mõi vòng nó chớp 1 phát tốc độ của dao cắt giấy tối đa là 100 vòng / phút).
      - mình dùng S7
      xin các bac giúp cho, nếu viết chương trinh ra dang THANG ( LAD) luôn càng tốt.
      cái này bạn dùng đầu vào số là đếm được mà, với tốc độ thấp này không cần bộ đếm xung tốc độ cao làm gì cả

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang1160 Tìm hiểu thêm về hoang1160

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X