Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Link WINCC V7.0 với PLC S7_200 thông qua KEPware?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Link WINCC V7.0 với PLC S7_200 thông qua KEPware?

do mình làm đồ án, cần thực hiện giám sát dùng WINCC V7.0 và S7_200 bắt tay với nhau thông qua KEPware, nhưng mà mình làm hoài vẫn ko link được S7_200 với OPC, nó cứ báo "bad" ở cột Quality, chứ không "Good" được như mọi người nói. Mong ai hướng dẫn giúp mình với, àh, mình cũng đã dùng PLC thực tế luôn đó.

không có ai quan tâm sao? buồn nhỉ

Comment

S7 200 & KepserverEX

Nguyên văn bởi kelvin_ngd Xem bài viết
      không có ai quan tâm sao? buồn nhỉ
      Bad quality hiện lên ở status tức là việc kết nối của bạn chưa thành công, bạn kiểm tra lại ID của Driver xem thông thường ID mặc định của S7 200 là 2 còn ID mặc định của Kepware là 1 (cần phải sửa thành 02). Chúc bạn thành công

Comment

Hi!
        Chuyển qua dùng AutoBase đi! Bên đó hỗ trợ SV làm dự án về Scada đó! Với Autobase thì vấn đề của bạn rất đơn giản!

Comment

Chào bạn kelvin_ngd. Mình cũng đang gặp trường hợp giống như bạn. Bạn đã kết nối thành công winCC với s7 200 chưa? Nếu thành công rồi có thể chỉ cho mình với đc k?

Comment

Chào mọi người. E đang kết nối winCC với PLC S7-200 thông qua phần mềm KEPServer nhưng chưa kết nối đc. E vào QC của KEP đẻ kiểm tra thì ở khung value báo unknow, còn ở khung quality thì báo là bad như hình dưới. Có ai biết tại sao k giúp mình với. Thanks.

Comment

Bạn đã kiểm tra lại kết nối của nó chưa cable nối Thông số truyền thông. Siemens S7 200 OPC Server - KEPServerEX OPC Server bạn tham khảo trang này chưa
              Dinh Duc Trieu
              Email:
              Cell phone: 01666052888

Comment

Nguyên văn bởi dinhskv Xem bài viết
                Chào mọi người. E đang kết nối winCC với PLC S7-200 thông qua phần mềm KEPServer nhưng chưa kết nối đc. E vào QC của KEP đẻ kiểm tra thì ở khung value báo unknow, còn ở khung quality thì báo là bad như hình dưới. Có ai biết tại sao k giúp mình với. Thanks.
                Ban down link này xuống xem hướng đẫn nhé http://techpro.vn/techpro/eDM/Wide%2...vity_Guide.pdf
                Dinh Duc Trieu
                Email:
                Cell phone: 01666052888

Comment

Đã dùng WinCC với S7-200 thì Kepsever làm gì - chỉ cần cài PC Access miễn phí là được rồi
                  Tel:
                  Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

kelvin_ngd Tìm hiểu thêm về kelvin_ngd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X