Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Này các bạn ! Mình đang xài phần mềm Simulator S7-200. Chạy một số chương trình mới soạn, ngon lành. Nhung vấn đề khởi động nó thì ẹ quá phải tốn khoảng vài phút chứ không chơi ! Các bạn cài đặt rồi ,chạy thử cho mình tí kinh nghiệm !

Comment

Các bạn vào đây là tải phần mềm mô phỏng cho S7-200

Link đây nè: http://deeforum.net/user/nhtan/PLC/S...-200%20sim.rar
      từ host của deeforum đó. Đảm bảo tải fullspeed luôn. Nhớ đọc file clave để biết password nghe.
      Homepage:

Comment

Nguyên văn bởi hynhthaihuy Xem bài viết
        Này các bạn ! Mình đang xài phần mềm Simulator S7-200. Chạy một số chương trình mới soạn, ngon lành. Nhung vấn đề khởi động nó thì ẹ quá phải tốn khoảng vài phút chứ không chơi ! Các bạn cài đặt rồi ,chạy thử cho mình tí kinh nghiệm !
        Vấn đề không phải là khởi động nó chậm mà là bạn chưa biết trick nhỏ của nó. Khi bạn mới khởi động, sẽ thấy 1 logo, đừng đợi nó load, lâu lắm. Hãy click vào logo đó. Chương trình sẽ yêu cầu bạn nhập password: hãy nhập vào đó 6596. Thế là Ok rồi. Chúc vui.
        Homepage:

Comment

Mình có sử dụng bản "S7-200 Simulator 2.0 Ing english!" tuy nhiên gặp vấn đề sau: Nếu chương trình chỉ có hai network, một là gán một giá trị vào MB1, một là gán MB1 ra QB0, thì chạy ngon. Nếu Gán một biến vào MB1, sau đó thực hiện thêm một số lệnh mov, ROR...rồi mới gán MB1 ra QB0 thì hình như nó không gán MB1 ra QB0 . Ai đã gặp phải trường hợp này chỉ em với.
          Attached Files
          Last edited by mrcuongcon; 24-10-2008, 01:49.

Comment

Nguyên văn bởi hynhthaihuy Xem bài viết
            đúng như bác Tuân nói, bấm vào cái hình lô gô giữa màn hình của nó là được, khởi động ct này rất nhanh.
            Chương trình của em không cần gõ pass gì gì hết, bấm là chạy. Các bác lấy về xài thử.
            Có ai có bản mới hơn không thì cho em xin.
            Attached Files

Comment

Simu s7-200 bị sao ý!help!

Nhờ các bạn xem giúp :
              Trước tiên mình mở file đã chuyển đổi sang định dạng ‘AWL’bằng step7 micro win:
              …thì nó báo thế này’THE FILE CAN NOT OPEN TO READ DATA’ cho dù mình chọn version khi LOADcủa step7 là 3.1,3.2 hay 4.0 đi nữa THÌ CŨNG VẬY
              CLICK vô cái bảng màu xanh tương ứng cho các I0.0…I0.n thấy đèn trên mô phỏng s7 sáng nhưng ‘không thấy dấu hiệu gì của gàu’ cả!
              Mời các bạn xem hình ,GIÚP MÌNH VỚI NHÉ:
              Last edited by baphi; 24-10-2008, 18:21.

Comment

thì nó báo thế này’THE FILE CAN NOT OPEN TO READ DATA’ cho dù mình chọn version khi
                Cái thông báo ấy đừng quan tâm, mặc kệ nó. Mấy bài của mình vẫn chạy ầm ầm.

Comment

các bạn có pm mô phỏng cho động cơ chạy ,dừng.... mà có thể kết nối được PLC ,biến tần không.
                  Mình không có điều kiện mua về thử thực tế nên cần nó để làm quen !

Comment

ban có tài liệu hướng dẫn về TD200 không cho minh với

Comment

Nguyên văn bởi trinh thanh Xem bài viết
                      ban có tài liệu hướng dẫn về TD200 không cho minh với
                      http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=19469

Comment

mấy thằng mô phỏng này rất nhiều.Đơn giản nhất là dùng simuPLC,đặc trị cho s700 và s7-300 thì có sim s7-200, sim s7-300.Cái này nhẹ chỉ có vài chục Mb thôi.Chịu khó donwload nhé

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

cac bac oi cho em hoi ?
                          em co mot vai bai tap ve s7-200
                          tu gian do thoi gian ta chuyen ve lader thi lam the nao nhi?
                          em thay kho hiu qua
                          tim tren google mâ chang thay o dau co bai nao noi ve gian do thoi gin c
                          ai biet thi giup em voi

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhien13 Xem bài viết
                            cac bac oi cho em hoi ?
                            em co mot vai bai tap ve s7-200
                            tu gian do thoi gian ta chuyen ve lader thi lam the nao nhi?
                            em thay kho hiu qua
                            tim tren google mâ chang thay o dau co bai nao noi ve gian do thoi gin c
                            ai biet thi giup em voi
                            Hỏi bạn : Giản đồ thời gian là cái gì ??
                            ------------------
                            Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua

Comment

chào các anh,chị và các bạn! em chỉ mới tự học PLC. sau khi cài STEP7-MICRO WIN xong thì thấy có rất nhiều icon. trong đó có icon: TD Keypad Designer. xin cho em hỏi chương trình đó để làm gì ah? em cảm ơn rất nhiều!

Comment

help help

mình sử dụng s7-200 phiên bản tiếng anh . ko cân pass vân chay. nhưng nó chạy lâu quá. ai chi cho mình cách sửa với.cam on
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh84 Tìm hiểu thêm về thanh84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X