Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp tài liệu và bài tập của PLC AB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tổng hợp tài liệu và bài tập của PLC AB

Chào các bạn , mình gởi các bạn file tài liệu về PLC AB mà mình đã đọc và theo mình đánh giá thì nó cực hay. Nếu các bạn mún học về PLC AB thì nên down file này về đọc, phần mềm thì có thể kiếm trên plc.net.ru .
    Các bạn có những bài tập nào về con này , những thắc mắc về câu lệnh thì có thể pót lên đây, chúng ta cùng trao đổi thêm.

http://www.mediafire.com/download.php?m4djlyz4qjy

Chúc vui.

Đây là phần lập trình giao diện Rsview32.

http://www.mediafire.com/download.php?4m54y0czyyy

Rsview32 theo mình đánh giá thì nó hơn hẳn thằng wincc, lập trình tạo ảnh động dễ hơn, cực kì dễ, phần liên kết cơ sở dữ liệu qua excel phân theo ngày tháng năm cũng làm dễ hơn WinCC. Nói chung mình đánh giá Rsview32 khá tốt, hơn hẳn WinCC

Comment

Đây là phần mềm RsviewSE, cũng là phần mềm tạo giao diện như Rsview32, nhưng hình như thằng này nó hơn hẳn thằng Rsview32, nghe nói thế chứ mình chưa có thời gian tìm hiểu nó hơn phần nào. Các bạn có hứng thú thì down về xem thêm nhé, nói gồm có 2 phần

RsviewSE phần 1: http://www.mediafire.com/download.php?zzjthzfwnmm
      RsviewSE phần 2: http://www.mediafire.com/download.php?rkhzmynvmeo

Chúc vui.

Comment

Hehe, ko có bạn nào quan tâm đến PLC loại này hết sao, mình ra 1 bài toán nho nhỏ thế này:

- Đưa giá trị của 40 ô nhớ bắt đầu từ N7:0 đến 40 ô nhớ bắt đầu từ N7:50 .

Các bạn vào đây trao đổi hướng giải quyết cùng với mình, sau 3 ngày mình sẽ up chương trình ,đoạn video online chương trình.

Comment

Theo em thì làm 40 rung MOV

Comment

Use Pointers
            ============================================

HP:0983.806.826

Comment

Chính xác là Use Pointers . Bạn Johny đã giải đáp câu hỏi quá đúng và chính xác. Mình sẽ sớm gởi bài giải và video lên, hiện giờ đang làm việc nên ko tiện gởi lên, các bạn thông cảm nhé.

Comment

Mình gởi các bạn file.
                Pass: NGUYEN PHONG
                Attached Files

Comment

Mình đưa ra 1 bài tập khác như thế này :

Đèn sáng dần và tắt dần .

Các bạn cùng nhau thảo luận và giải quyết với mình nhé . Chúc vui.

Comment

Bác có thể giả thích rõ hơn về use pointer được không,em mới tìm hiểu về Rslogix nên vẫn chưa rõ ràng lắm!

Comment

Mình đã gởi bài giải và đoạn chương trình trên lên diễn đàn rùi đó, bạn down về và xem mình làm thế nào, cho chạy thử như đoạn video mà mình gởi lên thì sẽ hiểu được.
                      Và bạn nên down cái file manual mà mình gởi ở bài đầu về xem.

Comment

Anh có thể gợi ý cho e về bài tập đèn sáng dần rồi tắt dần ko ạ

Comment

Nguyên văn bởi chienpho Xem bài viết
                          Anh có thể gợi ý cho e về bài tập đèn sáng dần rồi tắt dần ko ạ
                          Bạn hãy ứng dụng nguyên lý điện áp trung bình đưa vào cho bóng đèn là ok, đương nhiên đó là bóng đèn 24V, còn 220V thì phức tạp hơn.

Comment

Chào các bạn. Cho mình tham gia vói nhé.
                            VD 1: Không cần như Nguyen Phong chỉ cần 02 lệnh là xong ( Move & Copy)
                            các bạn khác nghĩ thế nào ??

Comment

Hehe, rất chính xác, mình vừa thử cách của bạn xong, chỉ cần 1 lệnh copy thôi là ok rồi, không cần sử dụng con trỏ chi cho mệt. Vậy bài này theo cách giải của bạn bkhcmngoc là tối ưu nhất.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X