Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mua KIT xilinx nào ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mua KIT xilinx nào ?

hi ! công ty nhờ mình tìm hiểu về các loại KIT FPGA xilinx để mua vài cái về chuẩn bị làm dự án FPGA . mà mình chỉ biết KIT của ALTERA thôi , còn xilinx thì chịu . ai biết mua KIT của Xilinx loại nào tương đối mạnh hiện nay ko ?

Hôm nọ có thằng vào quảng cáo cho Cty Ngân Giang, nhớ láng máng hình như có Xilinx, kit... nhưng vì quảng cáo "chùa" nên bị bqviet mời đi rồi:
    http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index114.html
    Bạn thử liên lạc với Công ty Ngân Giang (HN) hỏi xem nó có không; nhưng nói trước, nó bán giá chát chúa lắm
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Mục đích làm dự án chuyên về gì bạn? Vì Xilinx có nhiều dòng khác nhau: về connectivity, DSP hay embedded. Tuỳ từng loại mà FPGA sẽ thiên về nhiều khối high-speed IO, DSP hay BRAM. Về platform eval thì có ML605 (Virtex-6); ML505, ML506, ML507 và ML509 (Virtex-5). Mình có 1 con Virtex-5 ModularLogix mới chỉ dùng được 1-2 lần muốn bán, nếu bạn có hứng thú có thể liên lạc với mình.

Comment

Nguyên văn bởi et2 Xem bài viết
        Mục đích làm dự án chuyên về gì bạn? Vì Xilinx có nhiều dòng khác nhau: về connectivity, DSP hay embedded. Tuỳ từng loại mà FPGA sẽ thiên về nhiều khối high-speed IO, DSP hay BRAM. Về platform eval thì có ML605 (Virtex-6); ML505, ML506, ML507 và ML509 (Virtex-5). Mình có 1 con Virtex-5 ModularLogix mới chỉ dùng được 1-2 lần muốn bán, nếu bạn có hứng thú có thể liên lạc với mình.

Giá bao củ bác?

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
          Giá bao củ bác?
          Mình vừa PM.

Comment

Bạn không nói rõ với mục đích gì nên cũng hơi khó cho mọi người tư vấn, theo mình nếu làm FPGA bình thường thì Spartan 3 hoặc 3E là đủ.
            Dành cho những ai thích nghịch điện: ~~>

Comment

spartan 3e mới bi h giá 6 triệu

Comment

Nguyên văn bởi heojuken Xem bài viết
                spartan 3e mới bi h giá 6 triệu
                6tr cờ à. Bạn mua ở đâu vậy? tôi tìm k thấy chỗ phân phối ở việt nam. Trước làm trên thiết bị của trường nên k để ý giá... .

Comment

ùm,e ở tphcm. thầy em mới mua mấy cái. à a giúp dùm em vụ tên hiển thị lên lcd bằng vhdl dc chưa a @_@.

Comment

Nguyên văn bởi heojuken Xem bài viết
                    ùm,e ở tphcm. thầy em mới mua mấy cái. à a giúp dùm em vụ tên hiển thị lên lcd bằng vhdl dc chưa a @_@.
                    Hi,
                    Nghĩ bạn cần display chữ tiếng việt có dấu chứ. Chỉ tiếng việt k dấu thì tối về tôi gửi.

Comment

thanks a. HeoJuKen@gmail.com nha a

Comment

về kit thì cũng có nhiều nhà phân phối đó anh, nhưng Ngân Giang là rẻ nhất, ai muốn thì em có thể chi cho ! Giá là 5tr6!

Comment

E nghĩ là mấy cái có Zynq ấy bác, dùng loại này thì còn lâu mới sợ bị cổ

Comment

Về tác giả

Collapse

gunner Tìm hiểu thêm về gunner

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X