Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mở rộng bộ nhớ cho Spantan 6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mở rộng bộ nhớ cho Spantan 6

Mình đang sử dụng Spantan 6 của xilinx, hiện tại do ứng dụng mình tương đối lớn và mình đã lựa chọn con Spantan 6 có dung lượng lớn nhất loại chân LQFP vì mình không muốn làm mạch 4 lớp để sử dụng chân BGA. Vậy để mở rộng bộ nhớ cho FPGA có cách gì không, bác nào biết chỉ giúp mình với,thanks!

Nguyên văn bởi nghiadt4 Xem bài viết
    Mình đang sử dụng Spantan 6 của xilinx, hiện tại do ứng dụng mình tương đối lớn và mình đã lựa chọn con Spantan 6 có dung lượng lớn nhất loại chân LQFP vì mình không muốn làm mạch 4 lớp để sử dụng chân BGA. Vậy để mở rộng bộ nhớ cho FPGA có cách gì không, bác nào biết chỉ giúp mình với,thanks!
    Không có cách gì bạn ạh. Mạch 2 lớp là không thể, ít nhất là 4 lớp vì FPGA cần 2-3 nguồn (1.2, 2.5 và 3.3V).

Bạn làm việc hay là sinh viên?

Comment

Nguyên văn bởi jefflieu Xem bài viết
      Không có cách gì bạn ạh. Mạch 2 lớp là không thể, ít nhất là 4 lớp vì FPGA cần 2-3 nguồn (1.2, 2.5 và 3.3V).

Bạn làm việc hay là sinh viên?
      Mình đi làm rùi, có thể thực hiện theo phương án thay vì xây dựng chức năng bằng việc miêu tả trên cấu trúc phần cứng trên FPGA mình có thể xây dựng nó trên software với Microblaze chạy trên ram ngoài!

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiadt4 Tìm hiểu thêm về nghiadt4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X