Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Câu hỏi] biên dịch EDK bị lỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Câu hỏi] biên dịch EDK bị lỗi

Mình đã cài ISE 9.2i, EDK 9.2i đầy đủ, ISE làm việc ngon lành, nhưng EDK mỗi khi build project là bị lỗi như thế này:

/usr/bin/bash: cd: /cygdrive/c/Documents: No such file or directory
    make: *** No rule to make target `/cygdrive/c/Documents', needed by `TestApp_Memory/executable.elf'. Stop.

Đã cài ISE 9.1i, EDK 9.1i thử nhưng vẫn vậy.

Nên không làm được việc gì cả, các bạn đi trước chắc đã làm việc với EDK rồi không biết có bị tình huống này không? mình có cài thiếu gì không, dành ít thời gian giúp đỡ mình nhé, mất mấy ngày đọc đủ thứ tài liệu ta cũng như tây mà không giải quyết được gì, mình xin cảm ơn trước.
    |

bạn dùng cygwin à. project của bạn để ở đâu thế?? có phải là c:\Documents and settings\...
    nếu đúng là như thế thì mình nhĩ là có thể do khoảng trắng ở chữ documents and settings
    bạn tạo một thư mục trong cygwin copy nó vào đấy rồi biên dịch lại xem. nhớ là không có khoảng trăng

chúc vui.

Comment

Cám ơn bạn hướng dẫn, mình sài EDK, minh đã thử mang nó ra ổ C để ko còn khoảng trắng nữa thì nó chạy OK, cám ơn hướng dẫn của bạn nhiều.
      |

Comment

Ai cho mình hỏi khi mình Cài ISE 9.2i đầy đủ rồi mà khi chạy EDK thì lại bị lỗi Cygwin
        Ai giúp minh

Comment

Về tác giả

Collapse

lubu1980 Tìm hiểu thêm về lubu1980

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X