Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin ý kiến các bác đẫ đang nghiên cứu về virtex 5-ml50x

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin ý kiến các bác đẫ đang nghiên cứu về virtex 5-ml50x

em vẫn đang làm cái đồ án nhưng mà lần này làm trên virtex 5-ml506 của phòng thí nghiệm. Tình hình là em vẫn chưa mượn đc bộ kit đấy vài 1 số thày cô cũng đang nghiên cứu về nó( mang về nhà mất rồi) nên là em chi đọc lyd thuyết thôi, mong các bác đã từng hoặc đang nghiên cứu về kit này cho em 1 số ý kiến (tất nhiên là đã phải làm trên mạch thật). Cái đồ án của em là về bộ lọc thích nghi, code thì đã có chỉ mạch thì chưa, cũng đã đọc các tài liệu về kit này nhưng còn 1 vài tài liệu vẫn đang nghiên cứu. Cụ thế thế này, em muốn như sau :
    2 tín hiệu tưong tự đi vào 2 input ac97 codec=>FPGA=>adptive filter( đây là lõi của đồ án của em)=>output ac97codec.
    Nhưng em có 1 số thắc mắc là :
    1.Em làm như vậy có được không các bác ???
    2.đầu vào của ac97 thừong phân thành kênh trái và kênh phải, nếu chỉ dùng 1 line_in thì cũng đc mà em không biết kiểu ghép tín hiệu trên 2 kênh trái phải,cái nữa là tín hiệu này lấy từ đâu ???
    3.em xem tài liệu thì thấy có nói đến con microblaze (em vãn đang đọc tài liệu về nó), và con này nó liên kết với ac97 codec trên thì phải????? (trên trang xilinx có rất ít bài nói về ac97 codec của virtex ml50x,demo cũng ít luôn),tại em thấy trên mạng cũng có 1 đề tài làm về bộ lọc thích nghi và sử dụng microblaze kết nối với ac97 codec và compact flash( các bác xem hình)
    4.Các tín hiệu mà em lấy tại đầu vào ac97 có nên lưu vào RAM trước sau đó mới cho qua bộ lọc hay là cho qua luôn ????
    Attached Files

Mình nghĩ bạn bỏ thởi giở đọc thêm chắc sẽ giải quyết được các thắc mắc của bạn thôi

Comment

Nguyên văn bởi jefflieu Xem bài viết
      Mình nghĩ bạn bỏ thởi giở đọc thêm chắc sẽ giải quyết được các thắc mắc của bạn thôi
      tình hình là mình vẫn chưa có mạch nên cứ suy nghĩ nó lung tung, đợi đến tuần sau để xem thế nào

Comment

Về tác giả

Collapse

boyzzun Tìm hiểu thêm về boyzzun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X