Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nơi tập trung các thắc mắc nho nhỏ về PSoC

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tạo ngắt trong psoc

Nguyên văn bởi haitac001 Xem bài viết
    các đại ca giúp em chút
    em đang học để sử dụng psoc, nói chung là cung biết một chút, chỉ có điều là làm thế nào để viết chương trình ngắt cho các khối analog hay cho các chân (ngắt ngoài) thì em không biết viết kiểu gi,ví dụ như để viết ngắt cho 2 chân P1.3 và P1.4 và ngát cho bộ so sanh thì phai viết như thế nào, ai có một đoạn mã viết bằng C thì cho em vơi,em đang học để sử dung ngôn ngữ C để lập trinh, thank các đại ca trước.có gì các đại ca giúp em với. email của em là: haitac001@gmail.com
    để viết ctrình cho 1 ngắt nào đó bạn phải bật mặt nạ của ngắt đó lên đã
    sau đó khai báo ngắt ngắt trong ctrình và viết nội dung ngắt trong khai báo đó. Chúc thành công!

Comment

các bác cho em hỏi tí:
      làm thế nào để chống nhiễu trong PSOC vậy
      em mới làm thử 1 mạch đơn giản lấy tín hiệu từ ADC hiển thị ra LCD mà nó bị nhiễu quá.
      bác nào biết giúp em với. cám ơn các bác nhiều

Comment

chống nhiễu cho mạch thì có nhiều cách và phụ thuộc vào kinh nghiệm của từng người. tuy nhiên trường hợp của bạn là do bạn lấy mẫu liên tục như bạn mactruong ở trên. bạn cũng có thể dùng bộ lọc trong Psoc.

Comment

Mạch cấp điện cho Bach light của LCD

Theo mình trong hình vẽ của bạn có chút sai sót.Nếu bạn để C828 như thế thì áp cấp cho đèn nền của LCD chỉ có tầm 0,75 V thôi làm sao đủ sáng đèn được.
          Theo mình có đề nghị bạn sửa thế này
          1)Thay C828 của bạn bằng một con bóng A nào đó
          2)Ở đây ta nên cho dòng đi bào đèn nên lớn hơn bằng cách thay vào bóng A có dòng lớn hay dùng TIP42 đi
          3)Ta bỏ con điện trở công suất đi
          Học học nữa học mãi
          V.I Lênin

Comment

co ai bit về cách xây dựng bộ đếm thìơ gian thực hok thế. chỉ bảo em vài chiêu. Bằng CY8C29X66 ý nhé

Comment

Nhanh nhất là bạn nên sử dụng ngắt sleep time có sẵn trong Psoc, thiết lập sleep time ở 1Hz, khi đó cứ 1s thì ngắt 1 lần và khi đó trong chương trình phục vụ ngắt bạn có thể tăng biết đếm giây lên 1. Ngoài ra ban có thể sử dụng timer nhưng thiết lập phức tạp hơn. Để hiểu thêm về ngắt bạn có thể vào luồng "Lập trình ngắt trong PSOC". Dưới đây mình xin đưa ra một ví dụ.
              Attached Files

Comment

Cho xin phần mềm Psoc 4.4 và cả key luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

diencaothe Tìm hiểu thêm về diencaothe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X