Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp - Tìm file thư viện cho STE2007 (GLCD LV2 của HShopVN)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp - Tìm file thư viện cho STE2007 (GLCD LV2 của HShopVN)

Như tít, em đang cần tìm file thư viện của STE2007 (GLCD LV2 của HShopVN) cho STM32F103. Có bác nào có thì share cho em với ạ. EM tìm trên website của HShop ko thấy (thậm chí ko tìm đc cái màn hình này - trong khi trong quảng cáo trên dientuvietnam thì có loại này!).

Bạn thử tìm những thứ liên quan LCD Nokia 1202 xem. STE2007 cũng là chip controller của module LCD này

Comment

Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
      Bạn thử tìm những thứ liên quan LCD Nokia 1202 xem. STE2007 cũng là chip controller của module LCD này
      Mình thử rồi nhưng vẫn không tìm được!

Comment

Mình tìm được datasheet của STE2007, con này cũng do ST sản xuất mà sao trên site st.com mình lại ko tìm đc thông tin gì của con này hết. File thư viện cho STM32F10x cũng càng ko có luôn (dù 2 con này do cũng hãng sx)!.

Comment

1) trình kém
          2) không có nguồn thông tin , hình ảnh nên chẳng thằng nào buồn giúp
          3) trước khi mua hàng của mấy thằng VN thì cũng nên tìm hiểu là chip gì , con gì mà sài chớ !

4) cứ tìm driver của nokia 1202 là OK ... chắc chắn và quả quyết là vậy
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
            1) trình kém
            2) không có nguồn thông tin , hình ảnh nên chẳng thằng nào buồn giúp
            3) trước khi mua hàng của mấy thằng VN thì cũng nên tìm hiểu là chip gì , con gì mà sài chớ !

4) cứ tìm driver của nokia 1202 là OK ... chắc chắn và quả quyết là vậy
            1. Cty em chuyển qua dùng ARM đc hơn 2 tháng nay. Thời gian em đc code trên ARM chắc cộng lại cũng khoảng 10hr (do bận làm thiết kế ở cty -> ko đụng tới code). Chưa được đào tạo gì về ARM, chưa dùng qua lần nào, mới tự mày mò set up project trên Keil C hôm trước. Trình kém thì nhận trình kém! Nếu trình ko kém thì đã chẳng phải lên đây hỏi làm gì.
            2. Chỉ là cái LCD thôi mà, hình ảnh lên thì nó cũng chỉ là cái LCD =)). Đùa chứ cái này google là có!
            3. Hàng cty mua, cầm về test chơi nên ko có điều kiện tìm hiểu trước.
            4. Đã thử tìm theo từ khóa này, có vài trang cũng có file header nhưng không phải cho stm32f10x (đa phần cho Adruno). Vì lý do lý trấu ở mục số 1 nên em muốn tìm hẳn file header dành co stm32f10x về dùng cho nhanh. Chứ vớ được cái file header cho Adruno hay con nào khác thì về chuyển code lại cho stm32f10x thì cũng gần như viết lại (dựa trên datasheet) - do chưa quen viết code ARM!

Comment

Về tác giả

Collapse

vaa_dtvn Tìm hiểu thêm về vaa_dtvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X