Thông báo

Collapse
No announcement yet.

74HC595 hoạt động như thế nào.?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em có xem video và chép lại mạch mô phỏng lẫn code nhưng về làm thử nó không chạy
    bác nào chỉnh lại giúp em với
    https://www.dropbox.com/s/dvsu1uhc01jy8hi/test.zip

Comment

Mọi người oy! cho mình hỏi con ic 74595 nó tích cực mức nào vậy? mình đang làm led matrix nhưng ko rõ ic đó tích cực mức nào ai chỉ giúp mình với. tks nhiu

Comment

Nguyên văn bởi demon52 Xem bài viết
        ko dùng được HC595 thì dùng LS138 ý! dễ hơn con 595 lập trình cũng tàm tạm!
        kaka, chắc bạn thấy IC nào có đầu ra 7 chân để nối vs led thì bạn dùng mà bạn đâu biết bảng chân trị nó như thế nào đâu, ls138 đa số đầu ra đều là 1 1 1 1 1 1 1, bạn thử làm với ls138 xem
        Cười là liều thuốc bổ, là sự giải thoát và chấm dứt khổ đau
        My email:dientuvietnam1994
        Facebook:

Comment

Nguyên văn bởi khai326598 Xem bài viết
          kaka, chắc bạn thấy IC nào có đầu ra 7 chân để nối vs led thì bạn dùng mà bạn đâu biết bảng chân trị nó như thế nào đâu, ls138 đa số đầu ra đều là 1 1 1 1 1 1 1, bạn thử làm với ls138 xem
          https://www.google.com.vn/#hl=vi&gs_...w=1366&bih=643
          Đọc dùm... trừ khi không biết đọc
          Web:
          ->Nhận thiết kế, hoàn thiện dự án, sản phẩm điện tử<-
          -->Giải pháp GSM/GPRS/GPS - Công nghệ RFID<--

Comment

Nguyên văn bởi vutrungtin Xem bài viết
            Mọi người oy! cho mình hỏi con ic 74595 nó tích cực mức nào vậy? mình đang làm led matrix nhưng ko rõ ic đó tích cực mức nào ai chỉ giúp mình với. tks nhiu
            Đó là con ghi - dịch bạn ah. Cho vào gì thì ra nấy. Vào 1 thì khi đưa ra cũng là 1 mà cho vào 0 khi cho ra cũng là 0.

Comment

có thể tham khảo hoạt động của 74HC595 tại Phan Information Technology trong mục Học tập
              0912666017

Comment

con 74hc595 khác con 74hc573 như thế nào nhỉ, ai biết chỉ dùm với.
                cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi spkt117 Xem bài viết
                  con 74hc595 khác con 74hc573 như thế nào nhỉ, ai biết chỉ dùm với.
                  cám ơn nhiều
                  một thằng là đầu vào Serial ( bit shift ) sang 8 bit ... còn một thằng là 8 bit sang 8 bit ( Latch ) thì khác nhau hoàn toàn chứ sao nữa.
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Xin lỗi vì đã đào bới nhé.

Chẳng là mình mua 2 cái module LED TQ, đều nó tích hợp sẵn 595 để dịch bit, nhưng 1 module dùng SD74HC595, module kia lại dùng SM74HC595, đều ko phải là con chính hãng của TI (SN74HC595), nhìn cái vỏ IC của nó cứ giả giả làm sao. Mình nghĩ là bọn nó như nhau, chỉ đặt tên khác vì khác nhà sản xuất, nên lấy chuẩn của TI lập trình. Kết quả là cái module LED sử dụng SM74HC595 thì chạy ok, còn cái module LED dùng SD74HC595 thì nó ko chạy. Mà con SD74HC595 thì search google ko có thông tin gì cả. Ko biết có bác nào đã từng đụng chuyện này chưa, cho mình ít kinh nghiệm. Cám ơn nhiều nhé.

Comment

rất hay và ý nghĩa

Comment

Về tác giả

Collapse

TheHouse Tìm hiểu thêm về TheHouse

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X