Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều chế fsk dùng pic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều chế fsk dùng pic

Em xin chào các bác trên diễn đàn dientuvietnam.
    Hiện nay em được thầy giao đề tài làm mạch thu phát tín hiệu GPS trong giao thông hàng hải.
    Phần thu bao gồm thu tín hiệu từ vệ tinh,tách lấy tọa độ.,thời gian,chèn thêm số hiệu mã tàu; mã hóa tín hiệu này,đưa qua bộ điều chế FSK để phát đi ở tần số HF(cụ thể là 8MHz).
    Phần thu bao gồm thu và giải điều chế FSK tín hiệu phát ở trên,giải mã,hiển thị.
    Em có một số thắc mắc muốn các bác giải thích giùm
    1. Dùng VĐK PIC có thực hiện được cả việc mã hóa và điều chế FSK/giải mã và giải điều chế FSK không?
    Nếu có thì em nên dùng con PIC nào? Vì em định thu,giải điều chế FSK,lọc rồi mới đưa vào PIC giải mã
    2. Các bác chỉ cho em thuật toán điều chế FSK trên PIC(nếu PIC điều chế được) với. Có source code và mạch tham khảo thì càng tốt.
    Em tìm mãi mới thấy cái thuật toán mã hóa Manchester bên trang dientuqueduong.tk nhưng mà cho bộ thu phát RF,không biết chuyển qua HF có tương tự thế không? Còn cái điều chế/giải điều chế FSK thì chịu.Em viết hơi dài,các bác chịu khó đọc rồi giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều
    Last edited by abcbac; 18-03-2012, 19:04.

Tham khảo
    FSK decoding with a PIC

dsPIC FSK Generation Library

PIC operated FSK modem - RadioBanter
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

điều chế fsk dùng pic

Xin chào cả nhà!Mình đang làm đề tài về điều chế FSK dùng vi điều khiển PIC,phát đi ở tần số 8MHZ.Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em một chút.Cám ơn rất nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

abcbac Tìm hiểu thêm về abcbac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X