Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp gấp nạp avr không được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp gấp nạp avr không được

Chào các bạn. Mình đang gặp vấn đề là con atmega32 của mình đang nạp được ngon lành( mình mới nạp mấy lần thui). Giờ mình nạp chương trìng khác vô nó thì nó không tìm được chíp. Nó vẫn chạy chương trình cũ ngon lành à.. Mìng dùng mạch nạp burn-e. bạn nào gặp phải kiểu này rùi chỉ mình các khắc phục với. Cám ơn các bạn nhiều.
    Last edited by hongsonspk; 28-12-2012, 19:51.

Mạch nạp avr

Bạn có biết mạch nạp avr loại rẻ giá bao nhiêu không,mua ở đâu chỉ giùm mình với ngen,thank

Comment

Nguyên văn bởi AVR_1101 Xem bài viết
      Bạn có biết mạch nạp avr loại rẻ giá bao nhiêu không,mua ở đâu chỉ giùm mình với ngen,thank
      bạn mua pcb mạch nạp 910 về hàn ko, thì mình để cho bạn 10K/ cái

Comment

bạn ở đâu vậy ??,mình cũng không biết nhiều về mạch nạp bạn cho biết cái đó như thế nào được không ???

Comment

Nguyên văn bởi AVR_1101 Xem bài viết
          bạn ở đâu vậy ??,mình cũng không biết nhiều về mạch nạp bạn cho biết cái đó như thế nào được không ???
          đó là cái board bán giá 10k. Bạn phải mua thêm ATmega8, thạch anh, cổng USB, cáp USB, vài thứ linh tinh khác cộng lại hết khoảng 60 70k. Còn rẻ nhất là mạch nạp dùng cổng COM chỉ tốn vài con trở, zener, và BJT.

Comment

Nguyên văn bởi hongsonspk Xem bài viết
            Chào các bạn. Mình đang gặp vấn đề là con atmega32 của mình đang nạp được ngon lành( mình mới nạp mấy lần thui). Giờ mình nạp chương trìng khác vô nó thì nó không tìm được chíp. Nó vẫn chạy chương trình cũ ngon lành à.. Mìng dùng mạch nạp burn-e. bạn nào gặp phải kiểu này rùi chỉ mình các khắc phục với. Cám ơn các bạn nhiều.
            Bác nhớ lại xem lần cuối có fuse làm tắt chân reset hoặc tắt mất chế độ nạp isp ko, có cách khác là nạp lại mạch đó cho con ic khác, sẽ biết lỗi do ai
            - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
            - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

ừ,hi,mà bạn ở đâu vậy ??

Comment

giống chíp bị khóa vậy bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

hongsonspk Tìm hiểu thêm về hongsonspk

Bài viết mới nhất

Collapse