Thông báo

Collapse
No announcement yet.

avr chút xíu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• avr chút xíu

nếu mình dùng atmega 16+thạch anh 12mhz,thay bằng atmega8+8mhz thì có ảnh hưởng tới ds 1307 hay không

em đang làm mạch đồng hồ

cái mà bạn thay thế chính là cấu hình phần cứng ( tức là xuống đời )
    Bạn phải xem các câu lệnh giao tiếp với DS1307 có phù hợp không khi mà bạn "xuống đời"

Ví dụ: Nếu dùng để băm xung pwm chẳng hạn thì tần số thạch anh ( fosc ) sẽ ảnh hưởng tới tần số băm xung.
    Tương tự vậy thì bạn phải tìm xem với DS1307 có những câu lệnh nào ảnh hưởng tới nó không?

chúc vui

Tiện đây cho mình hỏi: câu lệnh thực hiện : căn bậc m của số A mũ n viết trong C như thế nào nhỉ ?

Comment

Nguyên văn bởi luongthitu Xem bài viết
      cái mà bạn thay thế chính là cấu hình phần cứng ( tức là xuống đời )
      Bạn phải xem các câu lệnh giao tiếp với DS1307 có phù hợp không khi mà bạn "xuống đời"

Ví dụ: Nếu dùng để băm xung pwm chẳng hạn thì tần số thạch anh ( fosc ) sẽ ảnh hưởng tới tần số băm xung.
      Tương tự vậy thì bạn phải tìm xem với DS1307 có những câu lệnh nào ảnh hưởng tới nó không?

chúc vui

Tiện đây cho mình hỏi: câu lệnh thực hiện : căn bậc m của số A mũ n viết trong C như thế nào nhỉ ?
      hjhj cái đó mình bó tay,mình chỉ biết những câu lệnh cơ bản để lập trình thui,còn như bạn noi thì thua oy,hjhj

Comment

Về tác giả

Collapse

avratmega Tìm hiểu thêm về avratmega

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X