Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Học viết chương trình C trên AVR studio

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Học viết chương trình C trên AVR studio

Các bác ơi.

Em viết chương trình cho VXL bằng ASM oải quá . Có bác nào có hướng dẫn viết C cho VXL trên AVR Studio4 không cho em xin với. Nghe nói dùng chương trình C cho VXL hay hơn phải không bác. Xin chỉ dẫn giúp
    Em vẫn đang học và thấy cần phải học.
    Tiền thì ai cũng cần, học để làm ra tiền thì ít ai làm được.

Hì viết C có vẻ dễ hơn
    Tuy vậy những ứng dụng nhỏ viết bằng asm có vẻ hay hơn !
    AVR studio là trình biên dịch Asm thôi. Còn viết bằng C thì bác dùng CodeVisionAVR nhé. Hoặc ICCAVR.
    chunhanhoabattu :rose:

Comment

Bác Redrose à, lâu lắm mới thấy bác, hì hì cũng tại em bận quá cũng không vào mạng thường xuyên. Có cái trang Web nào về các ví dụ của codevision AVR không bác. có lẽ phải xem các ví dụ của nó thì mới học được bác nhỉ.
      Em vẫn đang học và thấy cần phải học.
      Tiền thì ai cũng cần, học để làm ra tiền thì ít ai làm được.

Comment

Các bác Update AVR studio lên bản 4.12 và cài thêm AVR GCC thi có thể viết chương trình bằng C (kiểu plug-in GCC cho AVR studio).Hi hi Em mới cài thấy xài cũng được lắm !
        Tín đồ AVR giáo.

Comment

Lên trang winavr download winavr về cài đặt. Thế là trong mục new của avr studio có thệm mục tạo dự án C đọc tài liệu thêm rùi viết.
          Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Vào google gõ "AVRGCC download" down về cài, cài xong chịu không biết sử dụng thế nào

Comment

Don gian thoi ma`, sau khi cai WinAVR, vao thu muc PN chay file exe trong do. ta co the tao project mot cach binh thuong. Chu y, ta phai dat make trong thu muc source ( ham main chang han ). Ban hay mo make file ra, doc may tu huong dan bang tieng Anh trong do, sua lai cho dung voi thong so cua Chip minh xai (target...) sau do chay make all . Neu muon dze hieu thi xem cac vi du trong do'. Chuc thanh cong nha' .

Comment

Hì hì, bạn kamejoko80 nói đúng quá, tớ đang làm theo kiểu này, khả năng sẽ rút gắn được thời gian học. hì hì.

Comment

AVR studio co ai co serial cua no khong cho em dc ko?
                  tai sao AVR studio lai doi Serial nhi trong khi CodeVisionAVR lai ko doi nhi? La that!!!
                  Thien thu van co: Yeu la kho!!!
                  Van co thien thu: Kho van yeu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

help em với , em mới học về AVR chưa biết j cả. Em định dùng AVR_studio để viết C code cho Atmega16. nhưng hổng biết cách sài AVR_studio.các bác nào có nhiuề kinh nghiệm pót hướng dẫn viết C cho AVR đi, cám ơn các bác nhiều

Comment

em mới tải AVR 4.12 nhưng mà không sao cài được nó cứ báo lỗi
                      AVR studio4.12must be intaalled em chẳng hiểu sao cả mong mọi người giúp

Comment

Rất có thể bạn đã down nhầm bản servicePack của AVRStudio 4.12 nên ko cài đặt được. Phiên bản mới nhất hiện nay là 4.13. Bạn download theo link sau:
                        http://www.atmel.com/dyn/resources/p...tudio4b528.exe (73M)

Phiên bản Service Pack 1 của AVRStudio 4.13 Mới update trong tháng 9!!!:
                        http://www.atmel.com/dyn/resources/p...413SP1b577.exe (37M)
                        Last edited by sphinx; 24-09-2007, 03:33.
                        PNLab
                        Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                        Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                        Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                        more...www.pnlabvn.com

Comment

Có anh Gtvt45 rất giỏi mảng này, còn tài liệu mình thấy có chuyên một loạt bài viết về lập trình AVR dùng C bằng Codevision ở đây.

http://www.vagam.dieukhien.net/index...id=5&chapid=59
                          Và bạn vào đây để tra các hàm cần biết
                          http://www.vagam.dieukhien.net/discu...d=12&fcatid=43

Mình cũng đang học AVR qua 2 diễn đàn dientuvietnam và 1 nhóm là vagam.dieukhien.net.
                          Rất khó bạn ạ, nhưng cố lên, mình mất hơn 2 tuần rồi giờ cũng biêt lập trình rât cơ bản rồi, cảm ơn các anh đã giúp em trước đây rất nhiều.

Comment

mình cũng mới học về AVR , nói chúng thấy cũng chẳng dễ lắm , để mà am hiểu tường tận về AVR , theo mình thì nên tham khảo qua datasheet của nó , và đọc 1 số sách tiếng anh ( mình search thấy rất ít sách tiếnh anh , sách tiếng nga thì nhiều hơn 1 chút ... )nếu chỉ đọc 1 ít sách ( tiếng việt ) thì e là không hiểu hết ..., viết code cho AVR bằng ASM , sau đó dùng AVRstudio để check ... đọc phần hướng dẫn sử dụng của nó thì cũng khá đầy đủ ... tuy nhiên , cũng có nhiều điều chưa biết về mấy cái này , chịu khó hỏi cũng có nhiều anh em giúp đỡ ...

Comment

AVRstudio la bản Free mà làm gì cần serial????

Comment

Về tác giả

Collapse

chi_co_nui Tìm hiểu thêm về chi_co_nui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X