Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hepl gấp không sẽ chết

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hepl gấp không sẽ chết

không biết mạch của em sai chổ nào mà điện thế ra chỉ có 2,3V giúp phần cứng gấp
    em có gửi sơ đồ nguyên lý nằm trong file .doc đó.mong chỉ giáo gấp.
    Attached Files

Bạn dùng ngõ out kich cho 3 BJT là xong, chắc không có vấn đề gì nửa đâu.
    Chúc thanh công

Comment

co cần thiết không vậy.theo tui thấy là nó bị trục trặc gì đó chứ đâu phải do yếu dòng ưa led sao con lm 35 tự nhiên nóng wa cà

Comment

nóng là có vấn đề phần cứng rồi xem lại LM35 còn sống hay đã chết rồi.

Comment

thử téh lại = mạch sáng chớp led rùi mà nó vẫn trơ ra.thạch anh 8M,ko biệt nó bị sao nũa

Comment

- LM35 bị nóng bạn thử kiểm tra lại xem vị trí chân của nó đã đúng chưa. Mình cũng đã bị một lần. Hóa ra nó không giống như trong datasheet.
            - Test thử bằng điều khiển sáng tối led mà vẫn không chạy thì lỗi mạch. bạn thử dụng thạch anh nội 4MHz xem có chạy không. Đợt này chất lượng AVR hình như cũng có vấn đề thì phải. Mình dùng mấy con AT8 mà thấy chất lượng có sự khác nhau. Cùng một mạch có con chạy ok. Có con thì không chạy mặc dù nạp vào OK. Fusebit cấu hình như nhau.

Comment

Mình nghi là nguồn cung cấp cho AVCC của bạn nếu có được qua 7805 hoặc nguồn chuẩn 5 V thì không cần qua tụ phân cực C8 nữa, tụ cho thạch anh đa số dùng loại không phân cực.
              Có thể khi bạn mua AT 16 về chưa set thạch anh ngoài.
              Bạn xem lại thử xem

Comment

Về tác giả

Collapse

ITnho Tìm hiểu thêm về ITnho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X