Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thạch anh hay bị hỏng!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thạch anh hay bị hỏng!

Các anh cho em hỏi câu này: Em nghe nói thạch anh rất khó hỏng, nhưng biết về avr được gần 1 năm nay mà đã bị hỏng mất gần chục con thạch anh là sao ạ? Em dùng 8535, thạch anh 18.432. Đầu tiên cứ tưởng hỏng chip, về sau thay thạch anh khác là OK! Liệu có thạch anh "Lởm" ko vậy?

thạch anh hỏng là chuyện bình thường mà. nhưng hỏng cái này khó phát hiện.
    Never forget who you are!

Comment

chưa gặp tình trạng này, cái con 8535 đó có chạy được ở 18M hông?
      Đã bỏ nghề về quê chăn gà...

Comment

8535 chạy đc thạch anh 18.432 anh ạ! Lấy loại này khi tính tốc độ baud ko bị lẻ!

Comment

nguyên lý của thạch anh chắc ai cũng biết đúng không đó là cấp nguồn cho nó thì nó tạo giao động, còn khi tác dụng vào nó 1 giao động thì nó sẽ sinh ra điện, chính vì thế bên Nhật họ đang có dự án làm điều khiển không pin đó, trường hợp mà thạch anh gắn không sát chân, hay bị ép cũng là 1 phần gây ra hỏng, chuyện hỏng của thạch anh thì rất bình thường không có j lạ cả
          tom and jery !!!!!!!

Comment

Vâng! Thạch anh em ko để mặt đế của nó sát xuống mạch! Liệu đó có phải nguyên nhân gây ra hỏng ko ạ?

Comment

Bạn mua thạch anh dán thì tốt hơn. Năm kia mình mua ở HT, 100 con điếc mất 70 con.
              TEL: 098.3603646
              QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

hic, thạch anh mà cũng tèo ak, em thì tèo phần nhận xung vđk, chắc con thạch anh bác hàn nóng quá, hoặc sát quá, khi chạy ko tản nhiệt kịp nên co giãn, chết
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi phuongmd Xem bài viết
                  Bạn mua thạch anh dán thì tốt hơn. Năm kia mình mua ở HT, 100 con điếc mất 70 con.
                  Em cũng mua ở 17A Hàn Thuyên!ko hỏng ngay mà một thời gian mới hỏng!Chắc là em hàn nóng quá nên tuổi thọ nó giảm!hihi

Comment

thạch anh hỏng là chuyện bình thường. hàng ở hàn thuyên cũng có nhiều con lởm. ngày trước bên mình có mua 50 co MOC3021 cũng hỏng nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                      thạch anh hỏng là chuyện bình thường. hàng ở hàn thuyên cũng có nhiều con lởm. ngày trước bên mình có mua 50 co MOC3021 cũng hỏng nhiều.
                      Vâng! Từ trước tới giờ em toàn nghe thấy thông tin là thạch anh khó hỏng! Cứ tưởng là do mình hay "phá" nhưng té ra hỏng là bình thường!Vậy có cách nào để phát hiện thạch anh hỏng ko các bác! Ngoài cách thay thạch anh mới và ngoài cách sử dụng máy đo chuyên dụng!
                      Thanks!!!!!!!!!!

Comment

chỉ đôi khi nó mới hỏng thôi chứ không thường xuyên đâu. trường hợp hỏng thạch anh là hiếm nhưng không phải là không xảy ra. cái này khó phát hiện nên đến lúc nó hỏng khó ai nghĩ đến là hỏng thạch anh. cách tốt nhất là test thử led nhấp nháy. theo mình là như vậy. nhân tiện đây cho mình hỏi mình set dao động nội cho atmega8 nhưng không dùng được PORTC của nó. có ai biết cách nào sử dụng PORTC khi set dao động nội của nó chỉ mình với. cảm ơn nhiều.!

Comment

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
                          Vâng! Từ trước tới giờ em toàn nghe thấy thông tin là thạch anh khó hỏng! Cứ tưởng là do mình hay "phá" nhưng té ra hỏng là bình thường!Vậy có cách nào để phát hiện thạch anh hỏng ko các bác! Ngoài cách thay thạch anh mới và ngoài cách sử dụng máy đo chuyên dụng!
                          Thanks!!!!!!!!!!
                          ngày trước thạch anh không bao giờ hỏng, minh chứng là khi linh kiện còn hiếm mình chuyên ra nhật tảo mua xác board về lấy linh kiện dùm, mà phải nói là linh kiện mặc dù cũ nhưng chạy tốt, có những mạch ráp chạy tới giờ vẫn chạy tốt (gần chục năm). Ngày nay linh kiện dễ hỏng hơn, điển hình là trong máy tính, ngày trước làm gì có CPU chết, hiếm lắm.... giờ thì CPU chết là chuyện bình thường. Chắc xu thế giá ngày càng rẻ nên nó vậy!

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
                            ngày trước thạch anh không bao giờ hỏng, minh chứng là khi linh kiện còn hiếm mình chuyên ra nhật tảo mua xác board về lấy linh kiện dùm, mà phải nói là linh kiện mặc dù cũ nhưng chạy tốt, có những mạch ráp chạy tới giờ vẫn chạy tốt (gần chục năm). Ngày nay linh kiện dễ hỏng hơn, điển hình là trong máy tính, ngày trước làm gì có CPU chết, hiếm lắm.... giờ thì CPU chết là chuyện bình thường. Chắc xu thế giá ngày càng rẻ nên nó vậy!
                            đúng rồi ngày trước là hàng chính hãng bây jio là ủy quyền sản xuất hay giảm giá thành thì chất lượng cũng giảm theo

VT
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

Thạch anh bị va đập mạnh cũng có thể tiêu luôn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nacdanh90 Tìm hiểu thêm về nacdanh90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X