Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách nạp cho AVR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách nạp cho AVR

Mình mới làm xong cái mạch náp cho STK 300 cho AVR,nhưng mình ko biết nối dây làm sao để nạp cho AVR. Mình gứi cho các bạn 1 file hình anh về mạch nạp cho AVR và datasheet của nó, bạn nào biết nạp ntn chỉ mình nhé!!
    Attached Files

Cậu làm xong mạch nạp, nhưng chưa làm cáp nối ?!? cứ nối dây như sơ đồ thôi , phần mềm thì dùng Ponyprog2000
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Nối như theo sơ đồ là sao ,mình đâu thấy sơ đồ gì đâu

Comment

hô hô, sơ đồ cậu gửi lên đấy còn gì
        Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

phải co 2 Jack cắm LPT đực(25 chân).Chân Mosi,Miso,SCK,Reset,GND,Vcc của mạch nạp nối với từng đấy chân của AVR.Nhưng con 8535 phải nối chân 10 với chân 30 chân 11 phải nối với chân 31 ,tụ Reset phải tầm 10u, (+) tụ nối với chân 9.dùng CAVR cũng được,khai báo tần số thạch anh phải đúng ,cứ dùng con 4Mhz trước.nếu mạch chuẩn thì chạy ngay

Comment

Bạn nói rõ xem các chân của mạch nạp cho AVR ,từng chân sẽ nối vào chân số mấy của con 8535 vậy!

Comment

cậu có datasheet của con rồi còn gì?nhìn trên đấy là thấy có mấy chân Vcc Avcc,Gnd ,reset,Miso,Mosi,SCK.Trên sơ đồ mạch nạp của cậu cũng có những chân đấy rồi còn gì.À cậu cứ nối chân 10 với 30 ,11 với 31.Chú ý xem kỹ lại mạch xem có nhầm chỗ nào không đấy.Tại đây là máy ở quán nếu ko tôi đã vẽ sơ đồ cho bạn

Comment

cảm ơn nhé bạn nhiệt tình quá!!

Comment

thế ông bạn dùng con đấy vào ứng dụng gì đấy ? cho mình xem với

Comment

Em muốn hỏi nếu mà mình kết nối sai mạch nạp(tức là thứ tự các chân VCC, GND, MISO, MOSI... bị sai) liệu con VDK của mình nó có bị cháy ko ạ?

Comment

Nguyên văn bởi tadbkhn Xem bài viết
                      Em muốn hỏi nếu mà mình kết nối sai mạch nạp(tức là thứ tự các chân VCC, GND, MISO, MOSI... bị sai) liệu con VDK của mình nó có bị cháy ko ạ?
                      Vẫn bình thường bạn à. 2 chân VCC và GND chỉ cấp nguồn cho 74HC245 thôi, các chân còn lại để giao tiếp giữa AVR với chương trình trên máy tính. Nếu cắm sai thì mạch không hoạt động thui ah!
                      |

Comment

Nguyên văn bởi dientuvie Xem bài viết
                        Vẫn bình thường bạn à. 2 chân VCC và GND chỉ cấp nguồn cho 74HC245 thôi, các chân còn lại để giao tiếp giữa AVR với chương trình trên máy tính. Nếu cắm sai thì mạch không hoạt động thui ah!
                        Thanks anh.Hi. Ko sao em Test lại rồi.

Comment

Vậy có phải là mạch nạp kết nối theo thứ tự chỉ có 6 chân gnd,vcc,reset,mosi,miso,sck với chip avr?các chân khác k đụng đến đúng k?

Comment

Nguyên văn bởi Nhaicon01494 Xem bài viết
                            Vậy có phải là mạch nạp kết nối theo thứ tự chỉ có 6 chân gnd,vcc,reset,mosi,miso,sck với chip avr?các chân khác k đụng đến đúng k?
                            Đúng là chỉ cần kết nối 6 chân đó từ mạch nạp với chip,các chân còn lại thì không ảnh hưởng gì, đừng quên nối chân nguồn nhé.Bạn cẩn thận khi kết nối kẻo nhầm chân nhé.Chúc vui!

:

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X