Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ VDK C8051f120 của SILABS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ VDK C8051f120 của SILABS

Mình mới vào nghề. Vấp phải con VDKC8051 các bạn giúp mình với. Ai có tài liệu post lên nhé! Thanks!

Nguyên văn bởi huuthangmta Xem bài viết
    Mình mới vào nghề. Vấp phải con VDKC8051 các bạn giúp mình với. Ai có tài liệu post lên nhé! Thanks!
    Con này có rất nhiều tool mạnh hỗ trợ ở trang chủ đấy

Rất thích tool này bạn mua bao nhiêu vậy

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Mình cũng rất thích con chíp này. Bạn mua con chíp C8051F120 này ở đâu vậy, giá cả bao nhiêu? Cảm ơn bạn nhiều

Comment

Các bạn cứ ra chợ tìm là thấy mà, ở phố Huế ấy, giá cả khoảng vài trăm nghìn thôi, mình cũng không biết chính xác vì mình được cho mà. Tại mình chưa lập trình VDK, giờ vấp phải nên còn chưa biết phải bắt đầu ntn? Mọi ng chỉ bảo nhé!
        Last edited by huuthangmta; 22-02-2008, 10:20.

Comment

Các bạn cứ ra chợ tìm là thấy mà, ở phố Huế ấy, giá cả khoảng vài trăm nghìn thôi, mình cũng không biết chính xác vì mình được cho mà. Tại mình chưa lập trình VDK, giờ vấp phải nên còn chưa biết phải bắt đầu ntn? Mọi ng chỉ bảo nhé!
          Ặc ặc, con chip làm bằng vàng hay sao mà giá vài trăm nghìn. Ai đã làm nhiều rồi cho tý review về C8051f120 của SILABS.
          Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
          CallerID, Cảnh báo BTS, ...
          0988006696
          linhnc308@gmail.com
          http://linhnc308.blogspot.com

Comment

Con này có mấy cái hay: PCA, DAC, ADC 12bit, cảm biến nhiệt độ, dao động đạt 100MHz, lập trình ngõ ra (vd chân ngắt ngoài có thể đưa ra P0, P1, P2,...), và ... Thế nên giá cao phải rồi. Mình chưa dùng nó nhưng đã thấy, có thể dùng keil C để viết chương trình.
            !e

Comment

Bạn Zemen nói đúng rồi. Quan trọng là nó có cảm biến nhiệt độ và số lượng chân lớn, có thể làm ứng dụng Mạng rất tốt. Tôi định làm vài cái về mạng mà, ai biết chỉ dùm nhé. nhân tiện cho mình hỏi, tại sao muốn truy cập cổng GPIOs lại phải dùng crossbar và khai báo con trỏ vào ra vậy?
              Last edited by huuthangmta; 22-02-2008, 13:55.

Comment

Revew của nó đây:

High-Speed pipelined 8051-compatible CIP-51 microcontroller core (100 MIPS or 50 MIPS)
                • In-system, full-speed, non-intrusive debug interface (on-chip)
                • True 12 or 10-bit 100 ksps ADC with PGA and 8-channel analog multiplexer
                • True 8-bit 500 ksps ADC with PGA and 8-channel analog multiplexer (C8051F12x Family)
                • Two 12-bit DACs with programmable update scheduling (C8051F12x Family)
                • 2-cycle 16 by 16 Multiply and Accumulate Engine (C8051F120/1/2/3 and C8051F130/1/2/3)
                • 128 or 64 kB of in-system programmable Flash memory
                • 8448 (8 k + 256) bytes of on-chip RAM
                • External Data Memory Interface with 64 kB address space
                • SPI, SMBus/I2C, and (2) UART serial interfaces implemented in hardware
                • Five general purpose 16-bit Timers
                • Programmable Counter/Timer Array with 6 capture/compare modules
                • On-chip Watchdog Timer, VDD Monitor, and Temperature Sensor

Comment

Nguyên văn bởi linhnc308 Xem bài viết
                  Ặc ặc, con chip làm bằng vàng hay sao mà giá vài trăm nghìn. Ai đã làm nhiều rồi cho tý review về C8051f120 của SILABS.
                  Bán lẻ digikey tầm 24$ cậu ạ, tớ cũng đang thấy sợ đây!
                  PNLab
                  Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
                  Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
                  Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
                  more...www.pnlabvn.com

Comment

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
                    Bán lẻ digikey tầm 24$ cậu ạ, tớ cũng đang thấy sợ đây!
                    Tớ vừa mua dc 2 bộ của nó :
                    1 kit cho con c8051f326 có giao tiếp USB fullspeed, kit cũng khá đẹp, chạy ngon lành , giá 99$ ( mua ở mouser)
                    1 toolstick cho con f362 cũng như đa số anh em của nó , nó có ADC 10bit , tốc độ lấy mẫu 200ksps, cảm biến nhiệt độ tuyến tính bên trong chip , DAC 10 bit , tốc độ hệ thống 100MIPS ( triệu chỉ thị ( lệnh ) trên giây ) , RAM 1.2kB , ROM 32KB , có thể tự ghi ROM , SPI ,I2C , UART ,4 timers 16 bits , RTC dùng PCA ,PCA là bộ chia tần/đếm sự kiện 16 bits, ếu muốn bạn kết hợp với 1 cái timer nào đó thì bạn sẽ cps 1 cái timer 32 bit, giống ARM 32bit rồi nhé , Xtal nội 2 loại 24.5Mhz và 80Khz ( bạn có thể đang chạy cái này chuyển qua cái kia để dung hòa giữa tốc độ và tiêu thụ điện , vì chạy càng nhanh càng tốn dòng)
                    Cái hay nhất ( theo tui ) là tính năng debug onboard , vừa chạy vừa xem/tác động thanh ghi , bắt dừng lại , chạy tiếp ,... từ nay khỏi mô phỏng nữa.
                    Giá chip cũng ko cao lắm đâu , chỉ 1-2 $ /con. nếu mua cỡ 10.000 con thì nó dưới 1$ đó , có ng quen của tui mua như vậy rồi
                    Chip chạy rất tốt , các code mẫu , app note , sơ đồ phủ phê
                    Kích thước cực nhỏ , loại 3mmx3mm và 5mmx5mm là loại thông dụng, tuy nhiên có cả kiểu chân DIP nữa mà
                    Chuyên bán online :mạch dk từ xa RF,module RF, ARM NXP ,linh kiện,nhiều loại,nhiều tầm xa,nhiều kích cỡ. Nhận thực hiện theo yêu cầu.

Comment

à còn về phần bộ crossbar của nó là vầy , ví dụ bạn cần chân T0 hat INT1 cho mạch của bạn , bạn có thể bắt 1 chân nào đó mà bạn thích làm việc đó , chứ ko bị cố định như 8051 cổ điển , rất có lợi cho routing mạch cực nhỏ,tuy nhiên mắc công config thêm thanh ghi , còn nếu bạn ko xài , cứ cho nó = FF là xong

Các họ chip có các ruột hơi khác nhau , về số chân , ROM, RAM , SYSCLK , ADC , ....
                      Vô silabs.com sẽ dc chi tiết hơn nhé
                      Chuyên bán online :mạch dk từ xa RF,module RF, ARM NXP ,linh kiện,nhiều loại,nhiều tầm xa,nhiều kích cỡ. Nhận thực hiện theo yêu cầu.

Comment

Về tác giả

Collapse

huuthangmta Tìm hiểu thêm về huuthangmta

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X