Thông báo

Collapse
No announcement yet.

reset VDK bằng phần mềm ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• reset VDK bằng phần mềm ???

Chào các bạn!
    Khi mình ấn nút reset(tác động vào chân 9 của VDK) thì toàn bộ vdk được reset lại từ đầu!
    mình muốn hỏi các bạn rằng bằng phần mềm, ta có thể sử dụng câu lệnh nào (bằng asm) có thể làm được điều đó không?
    Mong các bạn giúp đỡ!

Ê, cái này có người nói rồi mà bạn, dùng Watch dog timer hoặc lệnh nhảy tuyệt đối thì phải.
    !e

Comment

Bác có biết lệnh nhảy tuyệt đối trong asm ko? Chỉ giúp em đi!
      Em cho vdk chạy một lúc, nếu như chuyển trạng thái của nó nhiều là y rằng nó bị treo đơ ra đó! Liệu nó co phải bị tràn bộ đếm ko bác? Vì vậy em muốn reset (nhưng bằng phần mềm vì em đk bằng máy tính mà!)
      Bác và mọi người có cao kiến gì thì làm ơn giúp đỡ em với! Cái này nằm ngoài dự kiến của em, thời gian của em ko còn nhiều nữa!
      Cảm ơn bác!

Comment

Nguyên văn bởi caube Xem bài viết
        Em cho vdk chạy một lúc, nếu như chuyển trạng thái của nó nhiều là y rằng nó bị treo đơ ra đó! Liệu nó co phải bị tràn bộ đếm ko bác? Vì vậy em muốn reset (nhưng bằng phần mềm vì em đk bằng máy tính mà!)
        Bác và mọi người có cao kiến gì thì làm ơn giúp đỡ em với! Cái này nằm ngoài dự kiến của em, thời gian của em ko còn nhiều nữa!
        Cảm ơn bác!
        Là lệnh: ljmp 0000h
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

Cảm ơn bác!
          Trong chương trình bạn có sử dụng ctrình con không?
          Có sử dụng ngăn xếp không?
          More friends more foods

Comment

Nguyên văn bởi kimhuynguyen Xem bài viết
            Trong chương trình bạn có sử dụng ctrình con không?
            Có sử dụng ngăn xếp không?
            mình ko sử dụng chương trình con mà toàn dùng lệnh nhảy LJMP thôi!

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
              Là lệnh: ljmp 0000h
              Bác làm ơn nói cho em biết lệnh nhảy tuyệt đối này nó nằm ở vị trí nào? Và nó hoạt động ra sao ko? Bác cho em mỗi cái lệnh, em chẳng hiểu làm như thế nào cả!
              Cảm ơn bác!

Comment

Bác làm ơn nói cho em biết lệnh nhảy tuyệt đối này nó nằm ở vị trí nào? Và nó hoạt động ra sao ko? Bác cho em mỗi cái lệnh, em chẳng hiểu làm như thế nào cả!
                Cảm ơn bác!
                Như thế là cũng rõ rồi còn gì nữa bạn!
                Thêm:
                Bất kỳ đâu mà gặp lệnh trên thì nó sẽ nhảy về đầu bộ nhớ chương trình và chạy từ đầu ( với điều kiện bạn viết mã nguồn bắt đầu từ 00h nhé).
                Với kiểu nhảy này thì đầu chương trình bạn nên khởi tạo các các ô nhớ cần thiết, phải đặt lại con trỏ SP nếu dùng chương trình con hoặc ngắt....

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

caube Tìm hiểu thêm về caube

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X