Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hellp 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hellp 89c51

Hehe. nói ra ngại quá.
    Bác nào giúp em lắp mạch mô phỏng đèn tín hiệu giao thông cái nhỉ
    em đã hàn được mạch đền rùi và mạch 89c51 rùi nhưng ko biết ghép chân nào vào chân nào ( em học lỏm ko có căn bản)
    - mạch mô phỏng đền có 6 chân ra thì lắp vào chân con 89c51 như nào??? bác nào rành chỉ dùm em 1 cái đc ko??? ly thuyết em để dành học sau làm nó chạy mới hoc típ

Vi điều khiển

Nguyên văn bởi saudo Xem bài viết
    Hehe. nói ra ngại quá.
    Bác nào giúp em lắp mạch mô phỏng đèn tín hiệu giao thông cái nhỉ
    em đã hàn được mạch đền rùi và mạch 89c51 rùi nhưng ko biết ghép chân nào vào chân nào ( em học lỏm ko có căn bản)
    - mạch mô phỏng đền có 6 chân ra thì lắp vào chân con 89c51 như nào??? bác nào rành chỉ dùm em 1 cái đc ko??? ly thuyết em để dành học sau làm nó chạy mới hoc típ

Ủa!trước khi thiết kế mạch thì bạn phải biết được sơ đồ chân cùa VDK rồi chứ,con 89c51 có 4 cổng ra P0,P1,P2,P3 tùy theo bạn chọn đưa dữ liệu ra cổng nào thì nối đèn với cổng đó,nên nhớ dùng thêm điện trở treo ở đầu ra mỗi cổng vdk,mà làm mạch đèn gt thì cần gì dùng đến 89c51,con 89c2051 là đủ rồi ,nó có 20 chân mà lại rẻ hơn bạn à!
    YM :

Comment

mình đang học mót thui nên kỹ thuật căn bản là chưa nắm đc cái gì do đo P0,P1,P2,P3 nó là chân thứ bao nhiêu bạn????

Comment

hihih, học mót thì cũng nên có cái datasheet của nó chử nhỉ?
        thứ tự chân có đầy đủ đó,chúc bạn thành công
        nếu dùng cổng p0 thì có trở treo nhé
        0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
        ||
        PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

mình đang học mót thui nên kỹ thuật căn bản là chưa nắm đc cái gì do đo P0,P1,P2,P3 nó là chân thứ bao nhiêu bạn????
          Trời,có ai thiết kế mạch rồi mà lại không biết chân linh kiện.Minh gửi cho bạn tài liệu về sơ đồ chân 8051 bạn hãy đọc kĩ nhé!
          Attached Files
          YM :

Comment

các bác giúp nốt cho em 1 cái. từ *.asm chuyển sang *.hex như nào vậy???

Comment

các bác giúp nốt cho em 1 cái. từ *.asm chuyển sang *.hex như nào vậy???
              Bạn copy file *.asm và file asm51.exe vào trong ổ C rồi thực hiện theo hướng dẫn như sau nhé!
              Attached Files
              YM :

Comment

Nguyên văn bởi H.Hai Xem bài viết
                Bạn copy file *.asm và file asm51.exe vào trong ổ C rồi thực hiện theo hướng dẫn như sau nhé!
                em rất cám ơn anh về swj trợ giúp trên.
                anh có thể kiểm tra lỗi cho em cái nay đc ko???
                Attached Files

Comment

em rất cám ơn anh về swj trợ giúp trên.
                  anh có thể kiểm tra lỗi cho em cái nay đc ko???
                  Mình không biết sơ đồ phần cứng của bạn ntn? nên mình chỉ chỉnh sửa lại chương trình của bạn để biên dịch ra file *.hex thôi.Những phần chữ màu đỏ là mình đã sửa lại rồi đó
                  Attached Files
                  YM :

Comment

Mình không biết sơ đồ phần cứng của bạn ntn? nên mình chỉ chỉnh sửa lại chương trình của bạn để biên dịch ra file *.hex thôi.Những phần chữ màu đỏ là mình đã sửa lại rồi đó
                    Cám ơn bác nhiều, quả là cao thủ em ko nghĩ bác sủa nhanh vậy

Comment

em cắm các chân vào cổng P0 sao nó ko chạy đc bác nhỉ??? em gà quá nên ko biết kiểm tra từ đâu nữa....

Comment

lấy điện trở kéo các chân của p0 lên Vcc, ko thì ko chạy đâu

Comment

em cắm các chân vào cổng P0 sao nó ko chạy đc bác nhỉ??? em gà quá nên ko biết kiểm tra từ đâu nữa....
                          Vậy thì mình giải thích cho bạn như thế này nhé!
                          Attached Files
                          YM :

Comment

Vậy thì mình giải thích cho bạn như thế này nhé!
                            bác xuất hiện cứ nhw là ông bụt ýyyy, em ko biết phải nói lời cám ơn nhw nào cho đủ nữa

Comment

bác xuất hiện cứ nhw là ông bụt ýyyy, em ko biết phải nói lời cám ơn nhw nào cho đủ nữa
                              Bác nói quá lời rồi,em bình thường thôi ,có biết tí xíu ấy mà
                              YM :

Comment

Về tác giả

Collapse

saudo Tìm hiểu thêm về saudo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X