Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nâng cấp mạch nạp SP200S từ simple lên Enhanced?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nâng cấp mạch nạp SP200S từ simple lên Enhanced?

Hiện nay mình có mạch nạp SP200S loại simple. Nhưng nó 0 có loại nạp qua ISP. Mấy bác cho em hỏi nếu nâng cấp lên Enhanced thì phải làm thế nào? Dùng cái mạch simple này nâng cấp lên được không? Nâng cấp thì sẽ dùng được cách nạp qua ISP phải không?

Thank các bác!

thay con Chip master(89s52) là được,mạch vẫn giữ nguyên. con này phải mua

Comment

Nguyên văn bởi congarung Xem bài viết
      thay con Chip master(89s52) là được,mạch vẫn giữ nguyên. con này phải mua
      Hihi, vâng. Thank bác. Bác có yahu 0, cho mình hỏi tí được 0?

Comment

con này bác phải mua hình như giá của nó là 150k thì phải chip đã khoá ko thể copy dc nhưng có thể xoá dc để em kiếm cái link cho bác link đây nè bác http://www.tme.vn/product.aspx?id=825#page=pro_info

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
          con này bác phải mua hình như giá của nó là 150k thì phải chip đã khoá ko thể copy dc nhưng có thể xoá dc để em kiếm cái link cho bác link đây nè bác SP200SECHIP (SP200S Enhanced Master CHIP) - www.tme.vn - Linh kien dien tu, Kit Phat trien, Mach nap, GSM, GPS, GPRS, RF,
          Mà mạch của mình 0 phải mua của tme. Với cái socket ISP mình thấy để trống, các chân cũng 0 hàn đi đâu hết. Nếu mua con này thì các chân của ISP hàn vào chổ nào các bác?

Comment

Nguyên văn bởi tosang Xem bài viết
            Mà mạch của mình 0 phải mua của tme. Với cái socket ISP mình thấy để trống, các chân cũng 0 hàn đi đâu hết. Nếu mua con này thì các chân của ISP hàn vào chổ nào các bác?
            bác chạy ra chỗ thiên minh kêu nó bán cho mình con chip master đó xong mình nạp thử nếu oke thì lấy sau đó kêu nó bán cho cái jack và cộng dây nạp ISP thế là về gắn vào chạy chạy

Comment

bác chạy ra chỗ thiên minh kêu nó bán cho mình con chip master đó xong mình nạp thử nếu oke thì lấy sau đó kêu nó bán cho cái jack và cộng dây nạp ISP thế là về gắn vào chạy chạy
              Mình vướn vấn đề là, cái socket đó chưa hàn, với mấy đường mạch tại chân của socket nó 0 hàn đi đâu hết. Nên nếu gắn socket vào thì các chân đó hàn đi đâu bác?

Comment

Mình vướn vấn đề là, cái socket đó chưa hàn, với mấy đường mạch tại chân của socket nó 0 hàn đi đâu hết. Nên nếu gắn socket vào thì các chân đó hàn đi đâu bác?
                phải có 1 đường mạch nào đó có thể đi ở trên hay ở dưới nhưng chắc chắn nó thiết kế chân ISP phải có đường mạch chứ bạn socket ISP đó mình phải tự hàn

Comment

kiểm tra xem mấy chân đó có nối đến chân 6,7,8,9 chipmaster ko.
                  ko thì bạn xem hình rồi tự nối vậy
                  Attached Files

Comment

phải có 1 đường mạch nào đó có thể đi ở trên hay ở dưới nhưng chắc chắn nó thiết kế chân ISP phải có đường mạch chứ bạn socket ISP đó mình phải tự hàn
                    Mình dò mãi mà 0 có đi đâu hết. mạch 1 lớp. nó vẽ được 1 đoạn ngắn rùi ngắt, 0 vẽ đi đâu hết.
                    kiểm tra xem mấy chân đó có nối đến chân 6,7,8,9 chipmaster ko.
                    ko thì bạn xem hình rồi tự nối vậy
                    Cái này là hàn từ 4 chân của chip master hả bạn?

Comment

Cái này là hàn từ 4 chân của chip master hả bạn?
                      ừ, nó cũng nối đến chân 6,7,8,9 của đế zip 40pin. nạp chế độ isp chỉ cần 4 chân này và vcc gnd là đủ

Comment

ừ, nó cũng nối đến chân 6,7,8,9 của đế zip 40pin. nạp chế độ isp chỉ cần 4 chân này và vcc gnd là đủ
                        Ôi, thank you các anh em nhé. Để mình kiếm mua 1 con master làm thử thế nào.

Comment

Ôi, thank you các anh em nhé. Để mình kiếm mua 1 con master làm thử thế nào.
                          bạn ko nên câu dây trước cứ thử bằng cách hàn jack ISP vào mạch đã nếu ko chạy dc ta sẽ tính tiếp ko nên câu dây vội

Comment

Về tác giả

Collapse

tosang Tìm hiểu thêm về tosang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X