Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đây là modul gì ạ. Dùng 89c2051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đây là modul gì ạ. Dùng 89c2051

Đây ạ nó dùng con at89c2051 em lựm ngoài đồng nát mà nhìn nó còn mới quá mà ko biết nó ở đâu ra. Tại họ đút hết mạch vào trong bao rồi em chỉ cần lọc ra.

có vẻ như đóng ngắt role mà ko cần opto?

Comment

Là sao ạ.

Comment

- đây là mô đun điều khiển 1 loại quạt, hay thiết bị gì đó tích điện
        - 1 đầu vào AC, 1 đầu ra DC (vào ắc qui), 1 đầu ra mô tơ 1 chiều (do con tran/ mofet đóng ngắt tăng giảm xung), 1 đầu ra bảng điều khiển, vài đầu ra các laoị công tắc...

Comment

Nguyên văn bởi Kien9xvn Xem bài viết
          Đây ạ nó dùng con at89c2051 em lựm ngoài đồng nát mà nhìn nó còn mới quá mà ko biết nó ở đâu ra. Tại họ đút hết mạch vào trong bao rồi em chỉ cần lọc ra.
          bo mạch này là của máy trị bệnh tĩnh điện của quân đội VN sản xuất đó .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            oh. Cái bo này tận dụng để làm gì dc ko anh nhở.

Comment

oh. Cái bo này tận dụng để làm gì dc ko anh nhở.
              chỉ lấy được mạch nguồn , cầu diode , ổn áp và rơ le nghịch thôi , chứ con VXL đó không dùng được việc khác đâu,

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
                - đây là mô đun điều khiển 1 loại quạt, hay thiết bị gì đó tích điện
                - 1 đầu vào AC, 1 đầu ra DC (vào ắc qui), 1 đầu ra mô tơ 1 chiều (do con tran/ mofet đóng ngắt tăng giảm xung), 1 đầu ra bảng điều khiển, vài đầu ra các laoị công tắc...
                Làm sao bạn đọc mạch hay vậy? Mình chỉ thấy trong mạch có 1 cái rơle, một con vi điều khiển, 3 con diod, 2 con trans và một loạt tụ với điện trở mà ko thấy dây nối nên ko thể biết mạch hoạt động thế nào. Nếu bạn có kinh nghiệm đọc mạch có thể chỉ giáo mình đc ko?

Comment

mà con này có phải 8951 ko anh. Con này trong cái chảo xsat chả thẻ ngày xưa ý.

Comment

chỉ lấy được mạch nguồn , cầu diode , ổn áp và rơ le nghịch thôi , chứ con VXL đó không dùng được việc khác đâu,
                    ax. Mấy cái đấy cái nào em cũng có. Toàn loại to gấp vài lần role thì mấy cái máy nhà trường hỏng. Xin tháo ra dc 1 đống mới tinh. Toàn con to như hộp diêm. Cầu diode thì to bằng 2 đầu ngón tay. Chắc tháo dc con 892051 ra làm cái khác.

Comment

mà con này có phải 8951 ko anh. Con này trong cái chảo xsat chả thẻ ngày xưa ý.
                      con này là chíp chương trình đời cũ 8951 mà ,chẳng dùng được gì đâu , vì nó đã được cài chương trình rồi .

Comment

- đang rảnh lên vô đoán mò xíu...
                        - có 2 con tụ cứng xanh xanh kia chắc dính đến cao áp hay cuộn cảm gì đó, hay là nối mát nhỉ...

Comment

ax. Mấy cái đấy cái nào em cũng có. Toàn loại to gấp vài lần role thì mấy cái máy nhà trường hỏng. Xin tháo ra dc 1 đống mới tinh. Toàn con to như hộp diêm. Cầu diode thì to bằng 2 đầu ngón tay. Chắc tháo dc con 892051 ra làm cái khác.
                          con 89C2051 đó xài được cái gì nữa , hết nhiệm vụ rồi

Comment

con 89C2051 đó xài được cái gì nữa , hết nhiệm vụ rồi
                            ơ thế mấy con vdk cứ nạp code phát là ko thể nạp lại dc ạ. Bây h em mới biết. Hix. em mới vào nghề nên tưởng nó giống cái thẻ nhớ. Nạp đi nạp lại dc.

Comment

- có lẽ nó là dạng xử lí chết, nạp 1 lần rom là cố định luôn, như đĩa cd ghi 1 lần ấy...

Comment

Về tác giả

Collapse

Kien9xvn Tìm hiểu thêm về Kien9xvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X