Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạng 232 như thế nào???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạng 232 như thế nào???

trên lý thuyết thì 232 chỉ cho phép kết nối 2 thiết bị theo chuẩn 232!!!mình nghe nói mạng 485 thì mới cho phép kết nối nhiều thiết bị!
    nhưng em thấy người ta vẫn kết nối nhiều vđk với nhau được và dùng chỉ có vđk và ic max 232 thôi và hình như khoảng cách gần àh chừng 2 m thôi.

PC <--> bo 89c51 master (có max232) ---> các bo 89c51 salve(ko có max232)

pc và master truyền nhận lệnh với nhau còn các salve chỉ nhận lệnh và thực hiện thôi!
    không bít chi tiết họ kết nối như thế nào??? các bác cho 1 ý tưởng được ko?

cám ơn nhìu!!!
    Last edited by comando; 23-02-2009, 01:10.

Nguyên văn bởi comando Xem bài viết
    trên lý thuyết thì 232 chỉ cho phép kết nối 2 thiết bị theo chuẩn 232!!!mình nghe nói mạng 485 thì mới cho phép kết nối nhiều thiết bị!
    nhưng em thấy người ta vẫn kết nối nhiều vđk với nhau được và dùng chỉ có vđk và ic max 232 thôi và hình như khoảng cách gần àh chừng 2 m thôi.

PC <--> bo 89c51 master (có max232) ---> các bo 89c51 salve(ko có max232)

pc và master truyền nhận lệnh với nhau còn các salve chỉ nhận lệnh và thực hiện thôi!
    không bít chi tiết họ kết nối như thế nào??? các bác cho 1 ý tưởng được ko?

cám ơn nhìu!!!
    Bạn hãy tìm lại trong diễn đàn này. Có vài bạn đã hỏi như bạn và cũng đã được tôi, nghaiha và vài bác nữa tranh luận và trả lời thỏa đáng.

các salve chỉ nhận lệnh và thực hiện thôi!
    chú ý: câu này sai

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Chuẩn 485 về cơ bản giống như 232 nhưng đặt biệt là truyền được xa hơn rất nhiều
      Hình như là truyền được khoảng trên dưới 1000m(ko nhớ chính xác)
      Tất nhiên chuẩn 232 truyền ngắn nên diện tích bố trí thiết bị sẽ rất nhỏ.Suy ra mạng này sẽ ko được kết nối đủ nhiều thiết bị là đúng rồi.
      Theo mình đơn giản hóa vấn đề là vậy.Ko biết đúng ko nữa.
      Chúc vui

Comment

Về tác giả

Collapse

comando Tìm hiểu thêm về comando

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X